ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมคันจริง All new Mitsubishi PajeroSport สดจากงานเปิดตัว //  (อ่าน 72989 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
Re: // พาไปชมคันจริง All new Mitsubishi PajeroSport สดจากงานเปิดตัว //
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:29:13 »
แหมมมมม  for  ever  pa แข่งกันดุเดือดจริงๆยอมรับเลยว่าโหดมากแต่ละค่าย เพราะเปลี่ยนจากตัวเดิมไปเย่อะจริงๆของทั้งสามรุ่น
หวังว่าต่อไปในรุ่นอื่นๆจะแข่งกันดุเดือดแบบนี้บ้างอิอิอิ   
ดีใจแทนคนที่จองนะครับได้ใช้รถที่ดีขึ้นค่อยคุ้มกับเงินที่จ่ายไปหน่อย ;)

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member
Re: // พาไปชมคันจริง All new Mitsubishi PajeroSport สดจากงานเปิดตัว //
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:34:28 »
อะไรคือการมาทำตัวเกรียนในบ้านเค้า พอเจ้าของบ้านออกมาเตือน ยังไปเกรียนใส่เจ้าของบ้านอีก

จริงอยู่ที่เรามีเสรีภาพในการพูด แต่ควรจะมีมารยาททางสังคมด้วย ไม่ใช่ว่าคิดอะไรแล้วจะพูดออกไป หรือ พูดอะไรไม่โดยไม่คิด
ควรนึกถึงใจเขาใจเราบ้างครับ
Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:35:34 »
อะไรคือการมาทำตัวเกรียนในบ้านเค้า พอเจ้าของบ้านออกมาเตือน ยังไปเกรียนใส่เจ้าของบ้านอีก

จริงอยู่ที่เรามีเสรีภาพในการพูด แต่ควรจะมีมารยาททางสังคมด้วย ไม่ใช่ว่าคิดอะไรแล้วจะพูดออกไป หรือ พูดอะไรไม่โดยไม่คิด
ควรนึกถึงใจเขาใจเราบ้างครับ

ถูกใจจุงเบย

ออฟไลน์ takoru

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:39:13 »
บังอาจ!!!
ที่นี่ ไม่ใช่สถานที่ ที่คุณจะมาเล่นลิ้นเป็นศรีธนญชัย
สุภาพในวาจา แต่หยาบช้าในจิตใจขนาดนี้

ออกไปให้พ้น!!!!!!!!!

ยอดเยี่ยมมากเลยครับพี่ ท่าทางเขาจะแยกแยะไม่ออกเกินเยียวยาละครับ คนอื่นในบอร์ดก็ดีๆกันทั้งนั้นนี่อะไรเปิดมาก็ดูถูกกับรถที่ทั้งคนละราคาคนละเกรดกันเลยมันเทียบกันไม่ได้ พอเถียงไม่สู้ก็แถสู้จนสีข้างถลอกไปหมดแล้ว ดีแล้วละครับพี่ที่ลบ สังคมในนี้มีแต่คนแสดงถึงการทีมีวุฒิภาวะมาตอบถึงแม้สังคมจะเล็กแต่ก็อบอุ่นให้การช่วยเหลือกันดีเสมอใครชอบไม่ชอบอันไหนเอามาแชร์กันด้วยเหตุด้วยผลไม่ใช่พูดมาลอยๆไม่มีหลักการ บ้านผมก็มีทั้งรถยุโรปญีุ่่นแต่ก็ไม่เคยมีความคิดดูถูกเหยียดหยามมากขนาดนี้ ใครชอบคันไหนก็แล้วแต่คนแล้วก็เหตุผลต่างกันไปที่คิดว่าเหมาะกับแต่ละคนครับ ความคิดคนเรามันไม่เหมือนกันทุกคนหรอกครับไม่มีใครบังคับใครได้ และผมก็ไม่ชอบคนที่ตัดสินคนอื่นอะไรโดยเอาตัวเองเป็นใหญ่ว่าตัวเองต้องถูกและดีเสมอโดยไม่ฟังคนอื่นเลย

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:45:25 »
ได้มีโอกาสไปสัมผัสคันจริงมาแล้วเหมือนกันครับผม โดยรวมแล้วสวยมากๆ โอเคเกือบทุกอย่างเลย แต่เสียอยู่ 2 เรื่องคือวัสดุภายในนี่ดูก๊อกแก๊งมากเมื่อเทียบกับ Everest กับ Fortuner อีกเรื่องคือเครื่องเสียงคุณภาพห่วยพอๆกับใน Fortuner เลย แต่ดีกว่าหน่อยตรงที่การตอบสนองของพวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่นทำได้ดีกว่า ไม่หน่วงเหมือน Fortuner

โดยรวมๆแล้ว ณ.เวลานี้ผมยังให้ Everest เป็นที่ 1 อยู่ครับ รองมาคือ Pajero ส่วน Fortuner ตอนนี้ตัดออกค่อนข้างแน่นอนแล้ว

ป.ล.สมาชิกใหม่ ตามเวปนี้มาพักใหญ่ๆแล้วแต่เพิ่งสมัครได้เมื่อกี๊นี้ ขอฝากตัวด้วยนะครับ ;D ;D

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:47:31 »
แหมมมมม  for  ever  pa แข่งกันดุเดือดจริงๆยอมรับเลยว่าโหดมากแต่ละค่าย เพราะเปลี่ยนจากตัวเดิมไปเย่อะจริงๆของทั้งสามรุ่น
หวังว่าต่อไปในรุ่นอื่นๆจะแข่งกันดุเดือดแบบนี้บ้างอิอิอิ   
ดีใจแทนคนที่จองนะครับได้ใช้รถที่ดีขึ้นค่อยคุ้มกับเงินที่จ่ายไปหน่อย ;)

มันใช่เลยจริงๆ ครับใครซื้อ ppv ช่วงนี้ผมว่าคุ้มค่าเงินที่จ่ายจริงๆ พัฒนาแบบก้าวกระโดด ออฟชั่นจัดเต็ม ยกเว้นฟอร์นะ(ฮา)

ผมชอบรถกลุ่มนี้อยู่แล้วเป็นทุนเดิม ไม่รู้จะอดกลั้นกะกิเลสไหวไหมกับความตั้งใจจะใช้คันปัจจุบันอีกอย่างน้อย 2-3 ปี

ปล.ผมว่าเราอย่าไปโต้ตอบมากเลยครับสำหรับคนตอบกระทู้ป่วน ยิ่งตอบก็เหมือนยิ่งสำคัญ คนประเภทนี้ผมเลือกที่จะไม่สนทนาด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 22:52:17 โดย tierak »

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:56:33 »
เห็นกระทู้ก่อกวนแล้วน่าจะลบออกไปจากหน้านี้นะครับ.

กลับมาเรื่องรถ ส่วนตัวผมว่าคันนี้คุ้มสุดในทั้ง3ตัว แต่ภายในผมว่ายังมีอารมณ์แบบรุ่นก่อนๆอยู่เยอะถ้าเทียบกับever for
อันนี้มองเรื่องบรรยากาศภายในล้วนๆ

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 00:21:12 »
ผมว่ามันยังดูแข็งๆ ไปนิด เหมาะกับคนชอบแนวนี้
ผมชอบเส้นสายที่ดูพริ้วๆ แต่ออฟชั่นยอมรับว่าจัดมาเยอะมากในราคาแค่นี้ ผมว่ากระแสแรกๆ จะมาแรงครับ แต่ยอดขายจริงอาจจะยังไม่ได้พุ่งแรงแบบที่คิด ต้องรอดูครับ และคงต้องรอดูรถค่ายอื่นด้วย ว่าจะออกมาแนวไหน ช่วงนี้เศรษฐกิจก็ไม่ค่อยดี และหลายคนออกรถมาแล้ว ปีนี้น่าจะซบเซาอยู่นะผมว่าตลาดรถ

พึ่งสังเกตเห็นที่รองคอด้านหลัง มันดึงออกมาได้โครตยาวเลย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 03:32:45 »
ก็แค่รถญี่ปุ่นครับ ไม่เห็นจะสวยตรงไหนท้ายน่าเกลียดมากๆ สวยสู้ Volvo,BMW, Land Rover ไม่ได้เลย
ข้างในก็ออกแบบ ใช้วัสดุดูราคาถูก วัสดุต้นทุนต่ำ เหมือนกระบะอยู่ดี
ขออณุญาติครับ เทียบผิดรุ่นไปหน่อย ทำไมไม่เอาอย่าง lexus ไปเทียบล่ะครับ จะได้เกรดเดียวกัน สูสีหน่อย
ถ้าจะเอา PJS เทียบกับตัวอื่น ก็เทียบในคลาสของมันดีกว่าครับ มวยคนละรุ่นคนละรายการ ชกกันมันไม่ยุติธรรม
ไหนๆก็ทำมาล้านครึ่งแล้ว น่าจะทำได้ดูดีสมกับรถปี 2015 มากกว่านี้ เพราะคนส่วนใหญ่มองว่าเพิ่มเงินอีกแค่ล้านกว่าๆ ก็ได้ยุโรปตัวล่างแล้วครับ
ถ้าจะให้เพิ่มก็คงต้องเพิ่มอีกน้อยๆ 2 แสนถามว่าได้ ได้แค่ BMW Serise1 เองนะครับ ถ้าต้องการรถแบบครอบครัวจริงๆ Serise1 ตอบโจทย์แทบจะไม่ได้เลยนะครับ SUV ยุโรปก็ 3 ล้านขึ้นทั้งนั้น X1 ก็อาจจะเล็กเกินไป
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ MoD-X

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 03:54:32 »
จะมีใคร เอาจุดเล็ก ๆ มาเป็นอันดับ ต้น ๆ ๆ ในการซื้อรถแบบผมไหมนี่  ผมรอซื้อรถใหม่ให้พ่อตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว ตอนแรกเล็ง HRV แต่ก็เปลี่ยนใจมาเป็น  PPV

ไปดู ฟอร์ด มา ชอบทุกอย่าง ยกเว้น
1. เบาะที่แถว 2 คือ มับพับ ตีลังกาไม่ได้ ทำให้เข้าออกลำบาก (แต่ปกติก็ขับกันแค่ 2 คนพ่อแม่นะ 555)
2. สีเบาะ เพราะเคยใช้เทียน่า 32 มา แค่สีกางเกงยีนส์ยังเลอะ  สรุปตัด ฟอร์ด ออก

ไปดู ฟอร์จูนเนอร์  สิ่งที่ทำให้ไม่ซื้อคือ เบาะแถว 3 พับเก็บแบบ แขวน คือ ติดแค่เบาะจริง ๆ

ตอนนี้คิดว่า คงซื้อ ปานี่ละ ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ดูตัวจริงเลย เพราะ เบาะสีดำ  พับแถว 3 เรียบ  เบาะแถว 2 พับแบบตีลังกาได้

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 06:31:08 »
ก็แค่รถญี่ปุ่นครับ ไม่เห็นจะสวยตรงไหนท้ายน่าเกลียดมากๆ สวยสู้ Volvo,BMW, Land Rover ไม่ได้เลย
ข้างในก็ออกแบบ ใช้วัสดุดูราคาถูก วัสดุต้นทุนต่ำ เหมือนกระบะอยู่ดี

แหม ตอบซะขนาดนี้ เซลล์เจ้าไหนครับ
จะไปเทียบทำแมวอะไรกับพวก BMW Volvo ราคามันต่างกันตั้งเยอะ เพลีย !!

เอะอะก็ว่าเป็นเซลล์ เป็นไรมากมั้ยครับ ผมแค่แสดงความเห็นส่วนตัวขัดใครเข้าหน่อยไม่ได้เลย

ออกไปเถอะครับ ถ้าคุณมีกำลังซื้อระดับ BENZ, BMW แล้วคิดว่ามันสวยมันดีก็ไปซื้อได้ครับ หลายคนเค้าว่ามันสวยและเค้าพอใจกับตรงนี้
BENZ, BMW สมาชิกที่นี่หลายคนก็มีกำลังซื้อได้ หลายคนก็ใช้ จนเมื่อก่อนเกือบกลายเป็นบอร์ด BMW ไปแล้ว

คุณไม่ชอบ ก็ไม่จำเป็นต้องใช้คำพูดแสดงความเห็นไม่ชอบใจโจ่งแจ้ง เพราะมันไม่ใช่วิธีของคนที่มีปัญญาเค้าทำกัน

ถ้าคุณสร้างบ้านในสไตล์คุณชอบตกแต่งในแบบที่คุณชอบ มีคนผ่านมาบ้านคุณ เพื่อนคุณมากบ้านคุณ มีแต่คนบอกว่า
บ้านเห่ยจริงๆ แต่งก็ไม่สวย คุณจะรู้สึกอย่างไร เป็นไปไม่ได้ที่คุณจะไม่รู้สึกอะไรหรอกครับ

สิ่งไหนไม่ดีก็ตำหนิกันไป ให้มาไม่ครบ วัสดุไม่ดีอะไร อันไนน่าจะปรับปรุงก็มาแชร์กัน
ไม่ใช่มาแสดงความคิดเห็นแบบที่คุณทำอยู่ คุณไปบอร์ดไหนเค้าก็ไม่พอใจหรอกครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 23:01:11 »
ดีครับ ที่ PPV แข่งกันแรงขนาดนี้ ต่อไป D-Seg ต้องไม่น้อยหน้าแล้ว อาจจะลามไปถึงรถยุโรปด้วย จะให้ option โล้นๆ คงไม่ได้แล้ว รวมทั้งวัสดุที่ใช้ด้วย