ผู้เขียน หัวข้อ: ึความแข็งของล้อแมค  (อ่าน 2149 ครั้ง)

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
ึความแข็งของล้อแมค
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 18:10:36 »
สอบถามครับ ถ้าเราไปดูร้านแมค เราจะรู้ได้ยังไงว่า แมคที่เราจะซื้อ มีความแข็งความเหนียว ตามมาตรฐานครับ

เช่นแบบ มาจากแบรนที่เราไม่เคยได้ยิน จะมีวิธีดูมั้ยครับ

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
Re: ึความแข็งของล้อแมค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 20:18:15 »
สอบถามครับ ถ้าเราไปดูร้านแมค เราจะรู้ได้ยังไงว่า แมคที่เราจะซื้อ มีความแข็งความเหนียว ตามมาตรฐานครับ

เช่นแบบ มาจากแบรนที่เราไม่เคยได้ยิน จะมีวิธีดูมั้ยครับ

รอแม็กแตกเดี๋ยวรู้เลยครับ

ไม่รู้นะครับ แต่ผมมองว่าราคาก็เป็นตัวบ่งบอกได้อย่างหนึ่งครับ mag cast บางๆจะถุก แต่ mag Forge บางๆนี่แพงสึส เพราะมันแข็งไม่เท่ากกันครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ึความแข็งของล้อแมค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 22:00:15 »

เลือกยี่ห้อที่คุ้นเคย  ที่มีตัวโรงงานชัดเจน