ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ดเพิ่มโควต้า Ford Everest 3.2 Titanium+ ทั่วประเทศ  (อ่าน 10632 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
Re: ฟอร์ดเพิ่มโควต้า Ford Everest 3.2 Titanium+ ทั่วประเทศ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 13:16:20 »
วันก่อนผมไปลองขับ Ranger MC 3.2 มา เซลล์พาขึ้นเขาไปวน หัวใจเกือบวายตาย กดเต็มทางแคบๆ มีมอสขึ้นบนถนน แต่รถเอาอยู่มากๆชอบเลยทั้งเบรคทั้งอัตราเร่ง การเปลี่ยนเกียร์นุ่มมาก ดีกว่าตัวก่อน MC มากๆเลย แถมออกตัวดีกว่าตัวก่อน MC ซะอีก ผมพอได้ฟีลคล่าวๆของ EV ใหม่แล้ว ขนาดกระบะยังดีสบายขนาดนั้นผมละซึ้งเลย

ปล.ศูนย์กระบี่ประมาณสัปดาห์หน้า เซลล์บอกว่ามี EV 3.2+ สีดำเข้ามา 1 คัน ไม่มีคิวนะครับ ไม่มีคนจองสีนี้ จะเป็นรถโชว์ แต่ศูนย์ไม่โชว์ขายๆเลย เพราะรถเทสจะมาคู่กัน ดังนั้นใครจะเอาเลย ก็โทรไปที่ศูนย์กระบี่ได้เลย

เมื่อครู่ลองโทรไปถามที่ศูนย์แล้วค่ะ เซลล์บอกมีคิวแล้วค่ะ
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ฟอร์ดเพิ่มโควต้า Ford Everest 3.2 Titanium+ ทั่วประเทศ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 15:24:49 »
วันก่อนผมไปลองขับ Ranger MC 3.2 มา เซลล์พาขึ้นเขาไปวน หัวใจเกือบวายตาย กดเต็มทางแคบๆ มีมอสขึ้นบนถนน แต่รถเอาอยู่มากๆชอบเลยทั้งเบรคทั้งอัตราเร่ง การเปลี่ยนเกียร์นุ่มมาก ดีกว่าตัวก่อน MC มากๆเลย แถมออกตัวดีกว่าตัวก่อน MC ซะอีก ผมพอได้ฟีลคล่าวๆของ EV ใหม่แล้ว ขนาดกระบะยังดีสบายขนาดนั้นผมละซึ้งเลย

ปล.ศูนย์กระบี่ประมาณสัปดาห์หน้า เซลล์บอกว่ามี EV 3.2+ สีดำเข้ามา 1 คัน ไม่มีคิวนะครับ ไม่มีคนจองสีนี้ จะเป็นรถโชว์ แต่ศูนย์ไม่โชว์ขายๆเลย เพราะรถเทสจะมาคู่กัน ดังนั้นใครจะเอาเลย ก็โทรไปที่ศูนย์กระบี่ได้เลย

เมื่อครู่ลองโทรไปถามที่ศูนย์แล้วค่ะ เซลล์บอกมีคิวแล้วค่ะ

เรียบร้อยไปแล้ว เร็วมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 19:40:02 »
 โควต้าที่เพิ่ม ไม่ได้มาจากโควต้าส่งออกครับ เพียงแต่เป็นโควต้าที่เหลือมาจากการบริหารจัดการคิวที่ดีลเลอร์ส่งมาให้ใหม่ จากหลายๆกรณีซึ่งไม่ขอกล่าวถึงนะครับ

จึงไม่สามารถบอกได้ว่าโควต้าเพิ่มครับ โควต้าในประเทศยังเท่าเดิมครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 19:52:44 »
โควต้าที่เพิ่ม ไม่ได้มาจากโควต้าส่งออกครับ เพียงแต่เป็นโควต้าที่เหลือมาจากการบริหารจัดการคิวที่ดีลเลอร์ส่งมาให้ใหม่ จากหลายๆกรณีซึ่งไม่ขอกล่าวถึงนะครับ

จึงไม่สามารถบอกได้ว่าโควต้าเพิ่มครับ โควต้าในประเทศยังเท่าเดิมครับ

อ่าวเหรอครับพี่ แสดงว่าเป็นโควต้าที่ศูนย์รอบนอกปล่อยไม่หมดแล้วตัดเพิ่มให้ศูนย์ส่วนกลางหนะสิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 22:55:08 »
ขายดีเหลือเกิน ทั้งกระบะ และ PPV