ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรแว้บๆ เรนเดียร์ เกียร์5 by the coup channel  (อ่าน 3808 ครั้ง)

ออฟไลน์ eakapan

• Jr. Member
  • **
อะไรแว้บๆ เรนเดียร์ เกียร์5 by the coup channel
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 01:29:07 »
คือวันนี้ช่วงบ่ายๆ ผมดูทีวีแล้วเห็นชื่อรายการแปลกๆอยู่บนลิสต์ที่ช่อง Nation ชื่อรายการ "เรนเดียร์ เกียร์ 5" พอกดเข้าไปดูดันจบพอดี ได้ยินเสียงพิธีกรคุ้นๆแต่ไม่ทันเห็นหน้า ขึ้นรถทรงเก่าๆแล้วขับออกไป พอเห็นเครดิตขึ้นชื่อรายการแล้วต่อท้ายด้วย by the coup channel ผมนี่งงเลยครับ เสียดายที่ไม่ทันได้ดู 555

ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้ the coup มีรายการทีวีเป็นของตัวเองแล้วเหรอครับ ไม่เห็นได้ข่าวจากที่นี่หรือในเฟสเลย หรือผมพลาดข่าวเอง  ;D
Subaru 1.8 GR / Subaru Legacy BC
Honda Jazz GE / Nissan Frontier ZD30
Honda CRV Gen4 / BMW 3GT
Suzuki Swift GLX-Navi / Mini Cooper S F56 Paddy
BMW E36 / Mini Cooper S F55
VW Golf MK3 Cabriolet / BYD Dolphin Extended Range

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
Re: อะไรแว้บๆ เรนเดียร์ เกียร์5 by the coup channel
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 05:38:00 »
พี่จิมมี่พูดในรายการวิทยุครับ บ่ายสามโมงวันอาทิตย์​ช่อง Voice TV ถ้าจะไม่ผิดนะ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
Re: อะไรแว้บๆ เรนเดียร์ เกียร์5 by the coup channel
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 08:45:52 »
พี่จิมมี่พูดในรายการวิทยุครับ บ่ายสามโมงวันอาทิตย์ช่อง Voice TV ถ้าจะไม่ผิดนะ

ตามนี้เลยครับ  เป็นรายการสำหรับคนไม่(ค่อย)รู้เรื่องรถ   จะได้รู้เยอะกว่าเดิม   

เหมือนmix รายการchirp และwhyเข้าด้วยกันเลยครับ

ออฟไลน์ eakapan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 11:21:13 »
อ่อครับ ไม่ค่อยได้ฟังรายการวิทยุเลยตกข่าว :P

ถ้ามีโอกาสจะได้รอดูอีกครับ
Subaru 1.8 GR / Subaru Legacy BC
Honda Jazz GE / Nissan Frontier ZD30
Honda CRV Gen4 / BMW 3GT
Suzuki Swift GLX-Navi / Mini Cooper S F56 Paddy
BMW E36 / Mini Cooper S F55
VW Golf MK3 Cabriolet / BYD Dolphin Extended Range