ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้ที่ตั้งพูดคุยเกี่ยวกับ PPV (SUV พื้นฐานกระบะ) ขอเพลาๆลงหน่อยนะครับ //  (อ่าน 6665 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เห็นบางอันตั้งขึ้นมา เนื้อหาสามารถเอาไปพูดคุยกันได้ในกระทู้ก่อนหน้า
ก็รวมๆกันก้ได้ครับ จะได้ไม่เยอะจนเกินไป เข้าใจว่าช่วงนี้กระแสแรง
แต่เกรงว่าบางครั้งจะเยอะเกินไป จนเว็บบอร์ดจะกลายเป็น PPV Community

ต้องขอความร่วมมือนิดนึงนะครับ แบ่งพื้นที่ให้สมาชิกท่านอื่นบ้าง
จะได้ไม่เลี่ยนหรือเบื่อกันซะก่อน กระทู้หลายๆอันจะได้ไม่ตกไปด้านล่าง
หรือหน้า 2 เร็วเกินไปครับ

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับผม :)

promt

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
อันใหนไกล้เคียงกัน แอดมินจัดการรวมกระทู้ ก็ดีครับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member

ออฟไลน์ DriveOnly

โดยเฉพาะมิตรรักแฟนเพลง ก็เพลาๆ กันหน่อยนะครับ เม้มให้เกียรติกันด้วย
เห็นบางท่านเถียงกันอย่างกับเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่  ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

โดยเฉพาะมิตรรักแฟนเพลง ก็เพลาๆ กันหน่อยนะครับ เม้มให้เกียรติกันด้วย
เห็นบางท่านเถียงกันอย่างกับเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่  ;D

ชอบเม้มนี้ 555+

ผมเห็นด้วยกับความเห็นด้านบนนะครับ กระทู้หลายอันเนื้อหาแนวเดียวกันน่าจะรวมกันได้ หรือคุยในกระทู้เดียวได้ก็น่าจะจับรวมๆกัน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Staples

ผมเห็นด้วยกับความเห็นด้านบนนะครับ กระทู้หลายอันเนื้อหาแนวเดียวกันน่าจะรวมกันได้ หรือคุยในกระทู้เดียวได้ก็น่าจะจับรวมๆกัน

ความเป็นติ่ง มีอยู่ทุกชนชั้นครับ ตีกันทุกเจ้า ขอให้ได้เชียร์สิ่งที่ตัวเองรัก แม้ไม่ได้เงินซักบาท
ติ่งโต : ติ่งฮอน
ติ่งแมนยู : ติ่งลิเวอร์พูล
ติ่งแอปเปิ้ล : ติ่งแอนดรอยด์
ติ่งCanon : ติ่ง Nikon
ติ่งPS4 : ติ่ง XBOX

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต้องใช้คำว่า " เบาลูกเบา "
555+

ออฟไลน์ Tee+...Lek

ความ "ชอบ" แตกต่างกันเป็นเรื่องปรกติครับ

ไม่งั้นผู้ชายคงชอบผู้หญิงสเปคเดียว หรือผู้หญิงคงมีแฟนหน้าตาเหมือนกันหมด ฮ่า ฮ่า

ความแตกต่างทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงครับ เชียร์ได้ เห็นต่างได้ แต่อย่าเอามาเป็นเรื่องใหญ่ สุดท้ายเลือกรถตามที่ท่านและคนที่บ้านชอบดีกว่าครับ

ออฟไลน์ 2k

ความเป็นติ่ง มีอยู่ทุกชนชั้นครับ ตีกันทุกเจ้า ขอให้ได้เชียร์สิ่งที่ตัวเองรัก แม้ไม่ได้เงินซักบาท
ติ่งโต : ติ่งฮอน
ติ่งแมนยู : ติ่งลิเวอร์พูล
ติ่งแอปเปิ้ล : ติ่งแอนดรอยด์
ติ่งCanon : ติ่ง Nikon
ติ่งPS4 : ติ่ง XBOX

ติ่งกีฬายังเข้าใจได้ว่ามันเข้าถึงอารมณ์ให้ทีมที่ตัวเองชื่นชอบมีชัยชนะ แต่ติ่งสินค่าต่างชาตินี่มีแต่เสียครับ ไม่ว่าใครที่เป็นผู้ชนะมันมักจะหันมาแว้งกัดคนเชียร์ด้วยการเอาเปรียบด้านราคาและออพชั่นเสมอๆ สิ่งที่ติ่งยานยนต์อย่างเราควรทำก็คือยุให้คู่แข่งตีเสมอผู้นำให้ปล่อยโปรโมชั่นดีๆให้เราเลือกซื้อนะ ยิ่งกัดกันแรงซัดกันนัวเท่าไหร่เรายิ่งมันส์และมีข้อเสนอดีๆเยอะ อย่าไปกัดกันแทนค่ายรถดีที่สุด  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ beebird

เหนือกระทู้นี้ ก็ยังมาเรื่อยๆนะครับ PPV / PJS / FN / EV มึนๆมาแต่ตัวย่อ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ความ "ชอบ" แตกต่างกันเป็นเรื่องปรกติครับ

ไม่งั้นผู้ชายคงชอบผู้หญิงสเปคเดียว หรือผู้หญิงคงมีแฟนหน้าตาเหมือนกันหมด ฮ่า ฮ่า

ความแตกต่างทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงครับ เชียร์ได้ เห็นต่างได้ แต่อย่าเอามาเป็นเรื่องใหญ่ สุดท้ายเลือกรถตามที่ท่านและคนที่บ้านชอบดีกว่าครับ
55555 เห็นด้วยเลยครับ บางครั้งเถียงกันจนแทบจะตีกัน(แต่ก็ไม่ได้ซื้อทั้งคู่) จนกรรมการต้องลงมา จัดการ

ออฟไลน์ eaton fuller

กำลังหารถชนิดนี้มาแทนคันเก่า

อยากได้มุมมองที่ ข้อด้อยของรถบ้างนะครับ ที่ผ่านมาซ้ำๆไปนิด แต่ก็อ่านหมดครับ

เช่น ใครเหยียดขาหลังแล้วแคบสุด  แผงประตูไม่หลบเข่าเลย  เป็นต้น

PJS ห้องเครื่องดูหลวมๆ เหมือนรอเครื่องใหญ่อนาคต

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

อยากได้มุมมองที่ ข้อด้อยของรถบ้างนะครับ ที่ผ่านมาซ้ำๆไปนิด แต่ก็อ่านหมดครับ

เช่น ใครเหยียดขาหลังแล้วแคบสุด  แผงประตูไม่หลบเข่าเลย  เป็นต้น

PJS ห้องเครื่องดูหลวมๆ เหมือนรอเครื่องใหญ่อนาคต
อนาคตไม่มีเครื่องใหญ่แล้วครับ มีแต่จะเล็กลงเรื่อยๆ

ออฟไลน์ thchalerms

ผมขับ Pajero sport ครับ แต่ตอนนี้ รู้สึกเลี่ยน จริงๆ
รึว่ากระแสแรงเกิน หุๆ
แทบไม่อยากอ่านคอมเม้นเลย

ออฟไลน์ somrans

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ eaton fuller

อืม คงเล็กลงเรื่อยๆ

อนาคตไม่มีเครื่องใหญ่แล้วครับ มีแต่จะเล็กลงเรื่อยๆ