ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ตอนนี้ MU-X และ TRAILBLAZER ไม่มีใครพูดถึงเลยหรอ???  (อ่าน 12251 ครั้ง)

ออฟไลน์ yord

• Jr. Member
  • **
Re: ณ ตอนนี้ MU-X และ TRAILBLAZER ไม่มีใครพูดถึงเลยหรอ???
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 16:16:03 »
ผมอ่านแแล้วก็ยัง งงๆ ไม่ได้กวนนะครับ mu x กลายเป็นรถโบราณหน้าเหมือนกระบะ แต่ EV กลับบอกว่าสวย ทั้งๆที่มันก็เหมือนกระบะ เรนเจอร์

เอาตรงๆ ผมยังงง กับความคิดของพวกท่านๆอยู่เลย ว่าใช้แนวคิดไหนในการวัด ถ้าพูดถึง ฟอร์กับปาใหม่อันนี้ซิครับโอเคแตกต่าง แต่อ่านกี่กระทู้ก็

งงตรง EV ทุกทีไปครับทุกท่านชมว่าสวย แต่ว่ามันสวยและแตกต่างจากกระบะยังไง  :'( รูปแบบเดียวกับ mu x เลย )

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
Re: ณ ตอนนี้ MU-X และ TRAILBLAZER ไม่มีใครพูดถึงเลยหรอ???
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 16:54:48 »
ผมอ่านแแล้วก็ยัง งงๆ ไม่ได้กวนนะครับ mu x กลายเป็นรถโบราณหน้าเหมือนกระบะ แต่ EV กลับบอกว่าสวย ทั้งๆที่มันก็เหมือนกระบะ เรนเจอร์

เอาตรงๆ ผมยังงง กับความคิดของพวกท่านๆอยู่เลย ว่าใช้แนวคิดไหนในการวัด ถ้าพูดถึง ฟอร์กับปาใหม่อันนี้ซิครับโอเคแตกต่าง แต่อ่านกี่กระทู้ก็

งงตรง EV ทุกทีไปครับทุกท่านชมว่าสวย แต่ว่ามันสวยและแตกต่างจากกระบะยังไง  :'( รูปแบบเดียวกับ mu x เลย )

ผมว่าเพราะ EV ใช้วัสดุแตกต่างกับกระบะชัดเจนไงครับคนเลยชมกัน แถม EV เปิดตัวก่อน ranger mc นะครับ แต่พวก mu x วัสดุมันใก้ลเคียงกับ dmax เลยไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 17:12:24 โดย xman2029 »

ออฟไลน์ chinjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 17:12:40 »

เห็นด้วยเหมือนกันนะ งงเหมือนกันแหะ หรือชอบเชียร์มวยรองแบบหลับหูหลับตาเชียร์รึเปล่า งงเบย ดูทรงมันเหมือนกระบะจ๋าเลย

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 18:51:36 »
ชีวิตผมไม่ต้องพึ่งโชค  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:03:42 »

ผมว่าเพราะ EV ใช้วัสดุแตกต่างกับกระบะชัดเจนไงครับคนเลยชมกัน แถม EV เปิดตัวก่อน ranger mc นะครับ แต่พวก mu x วัสดุมันใก้ลเคียงกับ dmax เลยไงครับ

อย่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะครับ  พอพูดถึงเรื่องหน้าตาของรถ คำตอบก็ออกไปเรื่องวัสดุอีก ถ้าพูดอีกหน่อย เดี๋ยวก็ออกไปเรื่องเทคโนโลยีอีก ทั้งๆที่พูดในประเด็นหน้าตาของรถ ว่า EV ที่ว่าสวยมันต่างจาก mu x ยังไง ที่หลายๆท่านบอกโบราณ  เท่าที่ผมสังเกตุหน้าของ mu-x ยังแตกต่างกับ d-max มากว่า EV กับ เรนเจอร์อีกนะครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 03:20:00 »

อย่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะครับ  พอพูดถึงเรื่องหน้าตาของรถ คำตอบก็ออกไปเรื่องวัสดุอีก ถ้าพูดอีกหน่อย เดี๋ยวก็ออกไปเรื่องเทคโนโลยีอีก ทั้งๆที่พูดในประเด็นหน้าตาของรถ ว่า EV ที่ว่าสวยมันต่างจาก mu x ยังไง ที่หลายๆท่านบอกโบราณ  เท่าที่ผมสังเกตุหน้าของ mu-x ยังแตกต่างกับ d-max มากว่า EV กับ เรนเจอร์อีกนะครับ
คือผมว่ามันเหมือนกันก็จริงนะในเรื่องภายในแต่เขาทำวัสดุมันให้หรูอะครับ วัสดุมันเกรดดีกว่า MU-X D-MAX มันเลยทำให้คนชอบ RANGER EVEREST มันทำได้สวย คุณภาพวัสดุมันดี มีเย็บหนังบุนุ่มเดินตะเข็บต่างๆ ให้ดูดีสวยงาม คอลโซลออกแนวรถหรูหน่อยๆ

ส่วน MU-X D-MAX คอลโซลเป็นพลาสติกธรรมดาเรียบ ไม่มีอะไรเลย CRUISE CONTROL ก็ไม่มี ระบบไฟฟ้าไม่ค่อยมีมาก ผมว่าเพราะจุดนี้ทำให้คนมองว่ามันโบราณ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 13:53:48 »
EV เหมือนกระบะก็จริง แต่เส้นสายโดยรวมๆทำได้ดีกว่าเยอะครับ มีแนวทางเป็นของตัวเองคล้ายกับเรนเจอร์
MU-X นี่โคตรจืดเลย หน้าก็ดีแม็กจ๋า(ผมว่าหน้าดีแม็กสวยกว่าอีก) ถึงทรงจะคล้ายTRAIL แต่ผมว่าTRAILสวยกว่าอีก
ผมเคยเห็นแต่คนอื่นบอกว่า ฟอร์เก่าสวยกว่า MUX TRAIL แต่ผมยังไม่เคยเห็นคนไหนบอกว่า ฟอร์เก่าสวยกว่าEV
ลองเปรียบเทียบกันดูแค่นี้ก็รู้แล้วครับ คหสต.

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 18:55:51 »
ผมไม่ได้ว่านะครับ ว่า EV ไม่สวย แต่ที่ผมไม่เข้าใจคือ ถ้าอ่านกระทู้เรื่องรถ ppv หลายๆกระทู้ สิ่งนึงเลยที่เจอครับคำนี้

...... หมดยุค ppv หน้าเหมือนรถกระบะ .......

แล้วก็จะมีคนต่อด้วยว่า mu-x หรือ เทรล กลายเป็นรถโบราณไปเลย อันนี้ผมเห็นด้วยกับคำนี้ ถ้าเทียบเอากับ ฟอร์ กับ ปา ใหม่

แต่กับ EV หน้ามันก็ยังเหมือน รถกระบะ เรนเจอร์อยู่ กับไม่อยู่ในโหมด รถโบราณ แต่กลับไปอยู่ในหมวด รถสวย

ไปเทียบ ฟอร์ กับ ปา ใหม่ซึ่งไม่อยู่ในหมวดรถโบราณ ผมถึงได้ไม่เข้าใจยังไงครับ ว่าท่านมีแนวคิดใดๆใน ตรรกะ นี้กัน

แต่หลายๆท่านมาตอบ จากหน้าตา ก็กลายเป็นเรื่อง วัสดุ คุณภาพ หรืออะไรอีกต่างๆนาๆ ก็ทำให้ผมเข้าใจว่า

ถ้าอย่าง EV หน้าเหมือนกระบะก็ไม่เป็นไรขอแค่ ใช้ของให้ดีกว่ากระบะ วัสดุที่ดีกว่ากระบะ ก็ถือว่า ไม่โบราณ แล้วก็ไปอยู่ในโหมดของรถสวยได้

อันนี้ก็คือโอเคครับ เข้าใจแนวคิดทุกๆท่านแล้วครับ    :-\

ออฟไลน์ mark_pro

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 12:19:13 »
ผมอยากให้ Mu ออกแบบหน้าใหม่ ให้มันฉีกหน้ารถเดิมๆ ของกะบะ หน่อยได้ไหมครับ
ทำให้เหมือนเจ้าอื่นๆ เขาทำกัน