ผู้เขียน หัวข้อ: ความตื่นเต้นจากการขับ Benz E คลาสใหม่จากใต้ขึ้น กทม.  (อ่าน 5768 ครั้ง)

ออฟไลน์ gugnoidea

• Full Member
อ่านจากมติชนมาอะ มีตำรวจนอกเครื่องแบบเข้าใจผิดนึกว่าเบนซ์ที่สื่อมวลชลขับมาเป็นรถลับลอบเข้า

โดนกันไป 3 คัน พี่จิมมี่โดนรึเปล่าอะ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Re: ความตื่นเต้นจากการขับ Benz E คลาสใหม่จากใต้ขึ้น กทม.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 18:00:36 »
ช่วยก๊อปมาให้อ่านได้ไหมครับ
ผมลองไปหาอ่านแล้วไม่เจอ

ได้ยินมาผ่านๆบ้าง แต่ยังไม่เจอข่าว
ซักที

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
Re: ความตื่นเต้นจากการขับ Benz E คลาสใหม่จากใต้ขึ้น กทม.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 19:30:28 »
เค้าไม่มีรถตำรวจนำหรือครับ  ถึงได้โดนเรียกน่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 19:31:12 »
1. ขอรบกวนนิดนึงได้ไหมครับ ช่วยนำมาโพสต์ที ผมอยากรู้ว่า พี่เขาเขียนอย่างไร
2. จะบอกว่า ในทริปนี้ ผมรอดหวุดหวิด เพราะถึงคิวที่ผมจะต้องเปลี่ยนรถจาก E300 เป็น E500 พอดี

3. บอกเลยว่า ถึงแม้จะมีนักข่าวในทริปเรา กวนเจ้าหน้าที่จริง
แต่มันก็เกิดจากการกระทำที่ "เกินกว่าเหตุ" ของเจ้าหน้าที่ตำรวจกลุ่มนี้

ซึ่งแม้ว่าเรื่องนี้จะจบลงเรียบร้อยแล้ว และมีการขอโทษขอโพย เรียยร้อยแล้ว

แต่ เราไม่อยากให้เรื่องนี้ เกิดขึ้นกับประชาชน ผู้ไม่รู้อิโหน่อิเหน่อีก นั่นคือจุดประสงค์

เดี๋ยวขอให้รีวิว First Impression E-Class ขึ้นเรียบร้อย และ ผ่านพ้นวันเกิดของเว็บเราไปก่อน

ครับ แล้วจะเล่าให้ฟังในเว็บบอร์ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 19:55:51 โดย J!MMY »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 19:51:38 »
พอดีที่บ้านรับมติชนอ่ะครับ ไม่ได้อ่านผ่านเวปเลยไม่รู้จะเอามาโพสยังไงดีอ่ะครับ

ยังไงก็หาอ่านเอานะครับ ขอโทษด้วยนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 19:56:35 »
มติชน สุดฯ หรือ นสพ ครับ?
พอบอกได้ไหมครับ ว่าฉบับ วันไหน ครับ หน้าไหนครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 20:32:03 »
นสพ.  ของวันเสาร์ 20 วันนี้่ละครับ ซื้อมาทั้งฉบับเลยครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 20:49:03 »
ถ้าพวก E-Class ทำผิดจริงแล้วตำรวจเรียกลงโทษ ก็ควรยกย่อง
แต่ถ้าวิ่งกันมาเฉยๆแล้วมาหาเรื่องมันก็เป็นการกระทำที่แย่ครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 23:35:22 »
การกระทำเกินกว่าเหตุ แล้วทำให้เรากวน มันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นประจำ

บางครั้งบางข้อหา เราก็รับไม่ได้เหมือนกันถ้าจะต้องโดนจับจริงๆ เพราะมันทุเรศ แล้วใครจะใจเย็นไหว ถึงเราไม่อยากกวนบางครั้งมันก็เกิดขึ้นโดยเราไม่ตั้งใจได้เหมือนกัน เฮ้อ...

แต่เรื่องนี้จะเป็นอย่างไร ก็อยากฟังครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 23:45:40 »
ตำรวจไทยอะนะครับ ผมเคยมีประสบการณ์ที่แบบว่า....  คงกะกินตังเลยอะนะ
พอดีวันนั้นผมต้องไปทำธุระแถว ซอย ลาซาล อะครับ  แล้วพอดีจอดอยู่ข้างทางแล้วผมดันไม่ได้มองปายอะ (อันนี้ก็ผิดอะ)
แต่พอผมกลับมา รถผมโดนใบสั่ง  500 บาท !!!! จอดรถกีดขวางจราจร (โอ้เล่นเขียนราคาอย่างนี้อะนะ) ทั้งๆที่แถวนั้นมีรถจอดอยู่ติดกัน 5 คัน แต่วันนั้นขับ E-class w211 ไป แต่คันที่เหลือมีแต่ vios  , vigo ที่พอจำได้  แต่คันเหล่านั้นก็โดนแต่มันแค่ 200 บาท เหย!!! ไม่ fair อะทำไมเราต้องจ่ายแพงกว่าด้วย ทั้งๆที่เขียนเหมือนกันหมด    พอกลับมาที่บ้านจะให้คนขับรถไปจ่าย คนขับรถผมพอดีเขาไปแถวนั้นบ่อย เขาบอกว่าแถว ลาซาลนี้มีชื่อเรื่องเขียนราคาใบสั่งมั่ว (อันนี้ผมก็ไม่รู้ว่าจริงอะป่าวครับ)  เขาบอกไม่ต้องจ่าย   ผมก็ถามว่ามันจะ ok หรอ   ผมก็เลยไม่จ่ายไป    
ตอนนี้เป็น เวลา 2 ปีเต็มแล้ว ก็ยังไม่มาเก็บซักที 555 เพิ่งต่อทะเบียนไปก็ไม่มีปัญหา หลังจากนั้นผมก็ไม่ไปแถวนั้นโดยไม่มีคนขับรถอีกเลย

ฝากเตือนด้วยครับ โดยเฉพาะ  e,c-class  3,5 series                             s-class , 7 series  คงไมต้องกลัว 555

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 00:23:39 »
เศร้าใจกับตำรวจไทย (บางคน)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 00:24:51 »
ตำรวจพวกนี้

ถ้าเราทำผิดจริง

มันก็เป็นหน้าที่ของเค้า อันนั้นมันก็ดี

แต่ถ้าเมื่อใด

อยากได้ตังค์กินเหล้า หรือซื้อกับข้าวให้ลูกเมียที่บ้าน (อย่างแรกมันไม่น่าเลยเนอะ) โดยที่ไม่สนว่าใครทำผิดทำถูก ลืมหน้าที่ของตัวเอง

มันก็จะแปลงร่างเป็นโจรทันที โดยที่เราไม่ทันรู้ตัว...

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 19:57:09 »
ตำรวจไทยอะนะครับ ผมเคยมีประสบการณ์ที่แบบว่า....  คงกะกินตังเลยอะนะ
พอดีวันนั้นผมต้องไปทำธุระแถว ซอย ลาซาล อะครับ  แล้วพอดีจอดอยู่ข้างทางแล้วผมดันไม่ได้มองปายอะ (อันนี้ก็ผิดอะ)
แต่พอผมกลับมา รถผมโดนใบสั่ง  500 บาท !!!! จอดรถกีดขวางจราจร (โอ้เล่นเขียนราคาอย่างนี้อะนะ) ทั้งๆที่แถวนั้นมีรถจอดอยู่ติดกัน 5 คัน แต่วันนั้นขับ E-class w211 ไป แต่คันที่เหลือมีแต่ vios  , vigo ที่พอจำได้  แต่คันเหล่านั้นก็โดนแต่มันแค่ 200 บาท เหย!!! ไม่ fair อะทำไมเราต้องจ่ายแพงกว่าด้วย ทั้งๆที่เขียนเหมือนกันหมด    พอกลับมาที่บ้านจะให้คนขับรถไปจ่าย คนขับรถผมพอดีเขาไปแถวนั้นบ่อย เขาบอกว่าแถว ลาซาลนี้มีชื่อเรื่องเขียนราคาใบสั่งมั่ว (อันนี้ผมก็ไม่รู้ว่าจริงอะป่าวครับ)  เขาบอกไม่ต้องจ่าย   ผมก็ถามว่ามันจะ ok หรอ   ผมก็เลยไม่จ่ายไป    
ตอนนี้เป็น เวลา 2 ปีเต็มแล้ว ก็ยังไม่มาเก็บซักที 555 เพิ่งต่อทะเบียนไปก็ไม่มีปัญหา หลังจากนั้นผมก็ไม่ไปแถวนั้นโดยไม่มีคนขับรถอีกเลย

ฝากเตือนด้วยครับ โดยเฉพาะ  e,c-class  3,5 series                             s-class , 7 series  คงไมต้องกลัว 555

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ