ผู้เขียน หัวข้อ: // คุณ Wit Suwanasri พาชมคันจริง Mazda MX-5 จากสนามบินนาริตะ ญี่ปุ่น //  (อ่าน 14611 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
คุณ Wit Suwanasri พาชมคันจริง Mazda MX-5 จากสนามบินนาริตะ ญี่ปุ่น
ถ่ายภาพมาฝากพวกเราผ่านทาง Fanpage Headlightmag.com
( MX-5 ในญี่ปุ่นจะใช้ชื่อว่า Roadster )

ได้ข่าวว่า Mazda Thailand เตรียมนำเข้ามาขายก่อนปลายปีนี้ครับ

ภาพ Official จาก Mazda

ออฟไลน์ FyGI

ให้อารมณ์ Alfa Romeo มากๆๆ

ออฟไลน์ ps000000

เกือบหล่อละ ตาตี่ไปหน่อยนะครับรอบนี้

ออฟไลน์ yourturle

สวยน่าขับ
แต่ที่นั่น ไม่นิยม ครูส สังเกตหลายรุ่นแล้ว
One Day.

ออฟไลน์ madnug

• Full Member
เข้าไทยนี่ yen - bath เลยมั้ยครับเนี่ย

คนไทยน้อออ ทำไมถึงได้ใช้ของแพงกันจัง  :-* :-*

ออฟไลน์ Jiraia

• Newbie
  • *
ทั้งสวยทั้งหล่อ ในคันเดียวกัน ตัวรถออกแนวยุโรป  :-*

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
เกือบๆหล่อแล้วนะเนี่ย
What's next...?

ออฟไลน์ deathsheep

ตัวนี้ไม่ใช้ชื่อmiataแล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
คือผมอ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออกนะครับแต่ว่าตรง spec มันนี่.....

บรรทัดที่ 3 เขียนว่า 2WD(FR) คืออะไรเหรอครับ?...ใช่ระบบขับเคลื่อนรึเปล่า

เพราะโดยทั่วไป FR ย่อมาจากคำว่า Front แล้ว RR คือ Rear...

อันนี้บอกว่าขับเคลื่อน 2 ล้อหน้าเหรอครับ? หรือแค่บอกว่า 2 ล้อแต่ว่าวางเครื่องหน้า

เพราะผมเข้าใจว่ามันขับหลังนะ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
คือผมอ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออกนะครับแต่ว่าตรง spec มันนี่.....

บรรทัดที่ 3 เขียนว่า 2WD(FR) คืออะไรเหรอครับ?...ใช่ระบบขับเคลื่อนรึเปล่า

เพราะโดยทั่วไป FR ย่อมาจากคำว่า Front แล้ว RR คือ Rear...

อันนี้บอกว่าขับเคลื่อน 2 ล้อหน้าเหรอครับ? หรือแค่บอกว่า 2 ล้อแต่ว่าวางเครื่องหน้า

เพราะผมเข้าใจว่ามันขับหลังนะ

FR = Front engine Rear wheel drive

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าไม่นับว่าเป็นสปอร์ตนะ
ด้านหน้ากับท้ายยังสู้น้อง3ไม่ได้เลย

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ด้านหน้ากับท้ายยังสู้น้อง3ไม่ได้เลย

คงแล้วแต่คนมองหล่ะมั้งครับ ผมมองว่า Mz3 สู้ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

คงแล้วแต่คนมองหล่ะมั้งครับ ผมมองว่า Mz3 สู้ไม่ได้เลย

ใช่แล้วครับคงแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล
แต่สำหรับผมแล้ว มาสด้ารุ่นนี้ไม่ว่าจะโมเดลไหนก็ไม่เคยสวยเลยในสายตาผม คหสต.

ออฟไลน์ bubball

ส่วนตัวเห็นด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
ท้ายคล้ายๆ BMW Z3 เมื่อสิบกว่าปีก่อน

ออฟไลน์ SM.

ภายนอก ผมชอบตัวเก่ามากกว่านะ
ภายใน สวยมากกกกกกก

ออฟไลน์ mongolias

ส่วนตัวชอบ NC มากกว่าแฮะ
เจ้านี่ตามันตี่แปลกๆไงไม่รู้

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
รอมีซาก เอาเครื่องมาใส่ มาสด้าน้อย ;D ;D ;D
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สวยแปลกดีครับ มองด้านท้ายยังกับ Z4 e85 มองรวมๆคล้าย jaguar F Type
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
เครื่อง 1,500 cc เหรอครับ  นึกว่าจะได้เครื่อง 2,000 cc skyactive

ออฟไลน์ tsubasa

ปกติมาสด้าจะถ่ายรูปขึ้นนะ แต่ตัวนี้ดูไม่สวยเลย

ออฟไลน์ recycleman

ดีใจที่ยังเห็นด้ามเกียร์ธรรมดาในนั้น  8)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
หน้าตามันตรงปากดูเหมือนปลาดุกอ้าปากทำฟันแฮะ จิงๆนะฮะ แต่ผมก็ว่ามันเป็นเอกลักษณ์ของเค้าดีนะคับที่ไม่มีใครเหมือน คือไม่ต้องยิ้มแฉ่งเหมือนโมเดลก่อนหน้าและก็ไม่ต้องหุบยิ้มเหมือนโตโยต้าหรือฟอร์ด อันนี้แบบอ้าปากแสยะยิ้มยังไงไม่รู้ แหะๆ ส่วนที่มีนให้ฟีลยุโรปเพราะรุ่นนี้เค้าพัฒนาร่วมกันกับอัลฟ่านิคับ เคยอ่านเจอใน เบสท์คาร์นานมาแล้ว แต่เรื่องแฮนด์ลิ่งและการขับขี่นี่สุดยอดมาก อยากลองขับดูสักครั้งจังคับว่ามันจะขับสนุกขนาดไหนเห็นมีชื่อเสียงระดับโลกมานานละ  :)

ออฟไลน์ burutrad

ผมชอบ gen3 มากกว่า

ออฟไลน์ WTNa3

• Newbie
  • *
ตัวนี้ไม่ใช้ชื่อmiataแล้วเหรอครับ

Miata -> ขายในอเมริกา
Roadster -> ขายในญี่ปุ่น
MX5 -> ตลาดอื่นๆครับ

ออฟไลน์ H3T

เครื่อง 1,500 cc เหรอครับ  นึกว่าจะได้เครื่อง 2,000 cc skyactive

เครื่อง 2.0 พวงมาลัยขวา จะเริ่มผลิตเดือน ต.ค. นี้ครับ และ Mazda thailand ก็จะเอารุ่น 2.0 นี่แหละมาขายครับ

ออฟไลน์ deathsheep

Miata -> ขายในอเมริกา
Roadster -> ขายในญี่ปุ่น
MX5 -> ตลาดอื่นๆครับ

อเมริกาใช้ชื่อญี่ปุ่น   ญี่ปุ่นใช้ชื่ออังกฤษ   ย้อนแย้งดีจังค่ายนี้ :)