ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นครับ ระหว่าง SOLEX Click Lock กับ Locktech ครับ  (อ่าน 11140 ครั้ง)

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
อยากถามความเห็นสมาชิกครับ  เรื่องการติดอุปกรณ์กันขโมยระหว่าง

SOLEX Click Lock ราคา ประมาณ 3,000  กับ  Locktech ราคา ประมาณ 2,700 - 2,900 ครับ

ผมว่าจะไปติด  up grade   แล้วติดอะไรเพิ่มอีกอย่างจาก 2 อย่างข้างบนน่ะครับ รถมาวันศุกร์ครับ

รถ Honda city ครับ แล้ว up grade ติดของอะไรดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: ถามความเห็นครับ ระหว่าง SOLEX Click Lock กับ Locktech ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 13:20:53 »
ไม่ค่อยจะแนะนำทั้งคู่ครับ

ไปติดแบบยึดกับขาเบรคเลยครับ เชื่อมกับขาเบรคไปเลย ซื้อกุญแจ ลูกละ3000ครับ
ก่อนลูกกุญแจซื้อให้เค้าเลื่อยโดยใช้เลื่อยไฟฟ้า แล้วก็ใช้เครื่องตัดเหล็กที่เป็นแบบเป่า เป่าให้ดูก่อนครับว่าทนจริงหรือเปล่า

ผมไปติดแถวๆ ตีนสะพานพระรามแปด ครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
Re: ถามความเห็นครับ ระหว่าง SOLEX Click Lock กับ Locktech ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:12:40 »
ถ้าเกียร์ AT ล๊อกเบรกไปก็เท่านั้นแหละครับ 

เขาเลื่อน เกียร์ มา D แล้วค่อยๆ ขับรถไป ดึงเบรกมือเอาก็ได้