ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน Headlightmag ตอนเที่ยงคืน : เช้าวันนี้ อาจมีปิดถนน บางนา-ตราด 9 โมงเช้า  (อ่าน 7341 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สายข่าว รายงานด่วนเข้ามาว่า

เช้าวันนี้ จะมีกลุ่ม รถบรรทุก ประมาณ 300 คัน

เตรียมจะปิดถนน บางนา-ตราด ตั้งแต่ กม. 4  ยาวจนถึง บางปะกง

น่าจะเป็นการชุมนุม เพื่อเรียกร้องอะไรบางอย่าง

เบื้องต้น เช็คในเบื้องต้นแล้ว ว่า "ไม่เกี่ยวกับการเล่นกีฬาสี แต่อย่างใด"

ท่านใด หลีกเลี่ยงได้ หลีกเลี่ยง บางนา-ตราด หนีขึ้นไปใช้ ทางยกระดับ หรือวงแหวน มอเตอร์เวย์ กันไปก่อนนะครับ

ปล. ตอบคนแรกก่อนเลย

"ไอ้เวรเอ้ยยยยย หน้าบ้านกรูเลยนะเนี่ย แส่ดดดดดดด!!!

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
ขอแสดงความเสียใจด้วยสำหรับใครที่อยู่แถวนั้นครับ

บ้านผมอยู่ชานเมือง เลยไม่ค่อยโดนอะไรเท่าไหร่

ออฟไลน์ CN16888

เข้ามาฮาพี่จิม ตั้งเองตอบเอง ซะงั้น - -"

ออฟไลน์ Meen N.

• Newbie
  • *
  • Be the change you wanna see on the "ROAD".
นั่นไง บางนา-ตราด เส้นออกจะยาว
ทำไมต้องกม.4 ทำไมต้องแถวบ้านตรู  เดือดร้อนนะ รุ้มั๊ย  :'( :'(
Follow MEENnarin on Twitter

อ้าว อยู่ตรงไหนครับเนี่ย คนข้างบนนี้?

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
แล้่วพรุ่งนี้ จะเป็นอัมพาตทั้งกรุงไหมเนี่ย
สงสัยต้องตามข่าวต่อ จะได้วางแผนการทำงานพรุ่งนี้ได้

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
ขับ 730Ld ชนเลยครับ อิอิอิ  ;D

บอยคร้าบ นั่นเค้่า สิบล้อนะคร้าบ

พี่ไม่อยาก ทำรีวิว ทดสอบการชน ลงในเว็บเรานะคร้าบ เหอๆ

ออฟไลน์ Vonbin

• **
ข่าวจริงรึป่าว คับ พรุ่งนี้ต้องไปเส้นนั้นด้วยอะ เซงเลย  :-\ 

ออฟไลน์ tabak

• **
รถบรรทุก500บุกกรุงพรุ่งนี้ประท้วงด่านจับ

นายทองอยู่ คงขันธ์ ที่ปรึกษาสหพันธ์ขนส่งทางบกแห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า
ในวันที่พรุ่งนี้ เวลา 9.00 น. ผู้ประกอบการรถบรรทุก จะนำรถประมาณ 300-500 คัน
จอดชุมนุมบนถนนบางนา-ตราด ตั้งแต่ ก.ม.4 จนถึงบางประกง เพื่อประท้วงปัญหาการเก็บส่วย
ที่สร้างความเดือดร้อนให้แก่ผู้ประกอบการรถบรรทุกอย่างมาก และต้องการให้รัฐบาลเข้ามาจริงจังในการแก้ปัญหาดังกล่าว หลังจากที่สหพันธ์ฯได้ยื่นหนังสือร้องเรียนหลายครั้ง แต่ปัญหาดังกล่าวยังไม่หมดไป
โดยปัญหาส่วนใหญ่ เป็นการตรวจจับควันดำ ที่ตำรวจมีการตั้งด่านสกัด และจับกุมผู้ประกอบการรถ 10 ล้อ
ซึ่งเรื่องนี้หลายครั้งเป็นการจับกุมที่ไม่เป็นธรรม โดยผู้ประกอบการไม่ทราบถึงมาตรฐานการใช้เครื่องมือตรวจวัด
บางครั้งมีการตั้งด่านซ้ำซ้อน ระหว่างตำรวจจราจรกลาง และท้องที่
ขณะเดียวกันปัญหาเรื่องรายได้ส่วนแบ่งเงินนำจับ ทำให้มีความพยายามทำยอดค่าปรับจากการจับกุม
และในแต่ละปีมียอดเงินจากส่วยแบบนี้เป็นจำนวนมาก

ทั้งนี้การชุมนุมของผู้ประกอบการรถบรรทุกดังกล่าว จะเป็นการแสดงพลัง
ซึ่งหากมีคนมารับหนังสือ ก็จะสลายการชุมนุม ขณะเดียวกันหลังจากนี้
ก็จะมีการทำหนังสือถึงกระทรวงคมนาคม และนายกรัฐมนตรี ให้เร่งแก้ปัญหานี้ด้วย
จากเวป http://news.sanook.com/รถบรรทุก500บุกกรุงพรุ่งนี้ประท้วงด่านจับ-902401.html
?????

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
โหดีนะวันนี้ไม่มีเรียน ไม่งั้นรถตู้ไปยังไงวะเนี้ย ปกติขึ้นรถตู้ตรงแยกบางนา

ออฟไลน์ parwitch

• **
กำ ผมอยู่ กิโล 7 ก็โดนไปด้วยสิเนี่ย
หวังว่าตอนเย็นจะเลิกชุมนุมกันนะ

ออฟไลน์ gugnoidea

ราม 2 โดนไปด้วยรึเปล่าครับ

โอเค คุณแม่ผม ออกจากบ้านไป โทรเข้ามาบอกว่า

ไม่มีปิดถนน

น้องนักข่าวรอบข้าง เช็คกันแล้ว ก็ไม่มีปิดถนนครับ

ค่อยยังชั่ว...

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
โชคดีที่กลับบางแสนก่อน

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
สงสัยเลื่อนไปปิดวันที่ 26 ป่าววะ กลัวนะเนี่ย...กลัวอดไปเที่ยว ฮิฮิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ joufo

บอยคร้าบ นั่นเค้่า สิบล้อนะคร้าบ

พี่ไม่อยาก ทำรีวิว ทดสอบการชน ลงในเว็บเรานะคร้าบ เหอๆ

วันนี้ได้วิ่งเส้นมอเตอร์เวย์มั๊ยครับ ช่วงใกล้จะถึงศรีนครินท์แล้ว
เห็นเว็บๆ แซงรถผมไป แต่ก็ไม่ได้ตามไปทักครับ

ผมขับ ปาเจโร่ สปอร์ท ไม่ติดฟิล์มอ่ะครับ
ร้อนสุดๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ระยะที่ว่านั่นมันเท่าไหร่หรือครับ
จะสื่อสารกันยังไง  ???

วันนี้ได้วิ่งเส้นมอเตอร์เวย์มั๊ยครับ ช่วงใกล้จะถึงศรีนครินท์แล้ว
เห็นเว็บๆ แซงรถผมไป แต่ก็ไม่ได้ตามไปทักครับ

ผมขับ ปาเจโร่ สปอร์ท ไม่ติดฟิล์มอ่ะครับ
ร้อนสุดๆ

จะบอกว่า เห็นด้วยละคันนั้น

แอบหันหลังแว่บไปดู เล็กๆ เหมือนกัน แต่ ด้วยความรีบไปส่งคืนรถ

เพราะทาง BMW ขอว่า บ่าย 3 โมง จะมีคนขอใช้รถต่อ เลยต้องรีบมุ่งหน้าเอาไปคืนเขาให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้..

แหะๆๆๆ..

ล่อซะ 200 ไปเลย....