ผู้เขียน หัวข้อ: Landwind X7 งานมิร์เรอร์ Evoque ราคาเริ่ม 6 แสน พร้อมของแต่งเหมือนอย่างโหด  (อ่าน 6302 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

Landwind X7 ขายแล้ว ราคาเริ่ม 6 แสน พร้อมของแต่งเหมือนอย่างโหด Landwind X7 งานมิร์เรอร์ Evoque
          หากใครพอจำกันได้ Landwind ค่ายรถที่เป็นข่าวครึกโครมจนวงการรถ Jaguar and Land Rover ออกมาโอดครวญ วันนี้อัพเดทเรื่องราวล่าสุด Landwind คงเกรงว่าอาจทำให้ลูกค้ารู้สึกผิดหวังหากรถ Landwind X7 ของตนที่บังเอิญออกแบบมานั้นเหมือน Range Rover Evoque ไม่มากพอ

จัดชุดแต่งพิเศษให้กับลูกค้าที่ชอบงานละเอียดได้เลือกติดตั้งอย่างกระจังหน้าแบบเดียวกับ Evoque ที่ติดตรายี่ห้อ Land Rover ได้แล้วที่ตัวแทนจำหน่าย Landwind โดยใช้เวลาเพียงเล็กน้อยเท่านั้น

สำหรับเจ้าของ Landwind X7 ที่ยังรู้สึกว่ารถของตนคล้าย Landwind X7 อยู่อีกละก็ สามารถหาซื้อตัวอักษร Range Rover สำหรับติดบนขอบฝากระโปรงหน้าแทน Landwind ได้จากเว็บไซต์อย่าง Taobao หรือ Alibaba ในราคาเพียง 158 หยวน (ประมาณ 800 บาท) ส่วนป้ายบอกชื่อรุ่น Evoque ราคา 68 หยวน (ประมาณ 350 บาท)

ทั้งนี้ Landwind X7 วางจำหน่ายในจีนด้วย ราคา 134,000-149,000 หยวน หรือประมาณ 685,000-762,187 บาท ใช้เครื่องยนต์ของ Mitsubishi (ของจริง) ขนาด 2.0 ลิตร เทอร์โบ ให้กำลัง 190 แรงม้า และแรงบิด 250 นิวตันเมตร จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ 8 จังหวะ ระบบขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า โดยมีอัตราสิ้นเปลืองประมาณ 10.4 ลิตร/100 กิโลเมตร

ในขณะที่ Range Rover Evoque ในจีนเริ่มวางจำหน่ายในเดือนกุมภาพันธ์ ซึ่งผลิตโดยบริษัทร่วมทุนอย่าง Chery-JLR โดยราคาปัจจุบันเริ่มต้นที่ 398,000-552,000 หยวน หรือประมาณ 2-2.8 ล้านบาท ซึ่งมีราคาแพงกว่า Landwind X7 อยู่ประมาณ 3 เท่า และใช้เครื่องยนต์ของ Ford ขนาด 2.0 ลิตร เทอร์โบ ให้กำลัง 240 แรงม้า และแรงบิด 340 นิวตันเมตร จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ 9 จังหวะ ขับเคลื่อน 4 ล้อ ซึ่งมีอัตราสิ้นเปลืองประมาณ 10.6 ลิตร/ 100 กิโลเมตร

ทั้งนี้ Landwind เป็นของบริษัท Jiangling Motors และ Changan Auto ซึ่งก็ไม่รู้ว่าบังเอิญหรือไม่ ทั้งสองบริษัทนี้เคยร่วมทุนกับ Ford ภายใต้ชื่อ Jiangling-Ford และ Changan-Ford ซึ่ง Ford เองก็เคยเป็นเจ้าของ Land Rover-Range Rover ก่อนจะขายให้กับกลุ่ม TATA ของอินเดีย ในปี 2008

จากเรื่องราวทั้งหมดที่กล่าวมา ชักได้กลิ่นแม่ง ๆ แล้วสิ

http://car.kapook.com/view126347.html

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แต่งกันเป็นรถของเล่นเลยครับ
ช่างเจ็บปวดแทน Land Rover
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bubball

สมมุติว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นในประเทศไทย แม้ว่าผมจะชอบ Evoque มากแค่ไหน
ผมก็คงจะไม่ซื้อรถที่ก็อปกันหน้าด้านๆแบบนี้มาใช้แน่ๆ  >:( >:( >:(

ออฟไลน์ rojsak2021

โห! เหมือนกว่าของจริงอีก

ออฟไลน์ SM.

มี Logo ให้เปลี่ยนด้วย  ??? ??? ??? ???

เอากันเข้าไป

ออฟไลน์ Nikle_pk

มีเกรย์เจ้าไหนกล้านำเข้ามาขายมั้ยเนี่ย 5555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Volta

อัตราสิ้นเปลือง 9.6 โล/ลิตร!!!!
ผมว่าคงจอดมากกว่าเอาออกมาขับแน่ๆครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

กำลังนึกภาพว่าถ้ามีขายในเฟส,IGหรืออะไรก็ตาม

" Land Rover Evoque แท้ AAA ค่ะ งานเนียนสุดๆ"

ออฟไลน์ kris-lack

กำลังนึกภาพว่าถ้ามีขายในเฟส,IGหรืออะไรก็ตาม

" Land Rover Evoque แท้ AAA ค่ะ งานเนียนสุดๆ"
555555555555555555  กินข้าวอยู่ เกือบพุ่งออกจากปาก

ออฟไลน์ kiwiwi

มีเกรย์เจ้าไหนกล้านำเข้ามาขายมั้ยเนี่ย 5555

ว่าไป รวมภาษีนำเข้าบวกค่าการตลาดแล้วแค่สองล้านต้นๆเองนะ สำหรับเศรษฐีกระเป๋าเบาซื้อมาขับเล่นๆ

ออฟไลน์ laempiab

• Sr. Member
การผลิตสินค้าเลียนแบบในประเทศจีน เป็นการพัฒนาอุตสาหกรรมของชาติ
ในอดีต ประเทศญี่ปุ่นหลังแพ้สงครามโลกครั้งที่สองก็ผลิตสินค้าเลียนแบบของเยอรมัน
ตัวอย่างเช่น กล้องถ่ายรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2015, 15:25:31 โดย laempiab »

ญี่ปุ่นเลียนแบบสินค้าของประเทศผู้นำอุตสาหกรรม ต่อมาจึงสามารถพัฒนาเทคโนโลยีการผลิตของตนเองได้

ปัจจุบัน สินค้าเลียนแบบของประเทศญี่ปุ่นในอดีต กลายเป็นสินค้าที่ได้รับการยอมรับกันอย่างทั่วไป
ส่วนประเทศจีน คงต้องให้โอกาสพัฒนากันต่อไป

ออฟไลน์ keng

ว่าไป รวมภาษีนำเข้าบวกค่าการตลาดแล้วแค่สองล้านต้นๆเองนะ สำหรับเศรษฐีกระเป๋าเบาซื้อมาขับเล่นๆ

ถ้าราคานี้ ผมว่าเพิ่มเงินไปออกรถเยอรมันซักสองล้านกลางดีกว่าครับ ถึงรูปลักษณ์เหมือน
แต่สมรรถนะการขับขี่คงห่างกันเยอะครับ

ออฟไลน์ mamaman

คนไทย ทำรถเลียนแบบ ให้ใช้ได้จริงก่อนครับ
 จากนั้น ค่อย พัฒนา ต่อยอด

ทุกอย่างต้องเริ่มจากเลียนแบบครับ
  ต่อไปค่ายรถนี้ ได้กำไรมีเงิน คงลงทุนออกแบบเอง

Fox999

• บุคคลทั่วไป
เล่นกันงี้เลยหรือครับ :o :o :o

ออฟไลน์ Ty ESC

ขาย7แสน เค้ายังมีกำไร

เอาเป็นว่า30% แปลว่าต้นทุนอยู่ แถวๆ5แสน

น่าสนใจว่า

ของแท้ ราคา2-3ล้านนี่

ต้นทุนผลิตเท่าไหร่ ค่าโฆษณา เท่าไหร่ ค่าวิจัยเท่าไหร่

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
เมื่อไหร่เมืองไทยจะได้มีรถเป็นของตัวเองได้แบบนี้ซะที จะก๊อบจะอะไรยังไงก็ช่าง มันก็สามารถเกิดขึ้นมาได้แล้วน่าภูมิใจจริงๆ
รัฐบาลเค้าเข้าข้างบริษัทด้วยแหละ มันถึงได้เกิดได้
ส่วนบ้านเราถูกบริษัทรถยักษ์ใหญ่จับตอนไว้หมดทุกทางละ เซง
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

promt

• บุคคลทั่วไป
หลายๆ โปรดักส์ในบ้านเรามีโปรโตไทป์ หรือมีงานวิจัยออกมามาก

ยังขาดภาคอุตสาหกรรมหรือเอกชนที่จะเอาไปต่อครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
หน้าด้านเกิ๊น
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รูปไม่ขึ้นอ่าครับ แต่ผมไปดูในอากู๋มาละ เป๊ะเวอร์จริงๆ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

ผมนี่.......อึ้งไปเลยครับท่านผู้ชม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ TorTy

ญี่ปุ่นเค้าเลียนแบบเทคโนโลยีคงพูดได้ไม่เต็มปากแบบพี่จีนผมว่าญี่ปุ่นเอามาต่อยอดมากกว่าไม่ได้ก็อปซะจนไม่ใส่ความคิดของตัวเองไป
นี่เรียกก็อปขายครับไม่ใช่เอามาปรับใช้น่าเกลียดแบบนี้

ออฟไลน์ mamaman

ญี่ปุ่นเค้าเลียนแบบเทคโนโลยีคงพูดได้ไม่เต็มปากแบบพี่จีนผมว่าญี่ปุ่นเอามาต่อยอดมากกว่าไม่ได้ก็อปซะจนไม่ใส่ความคิดของตัวเองไป
นี่เรียกก็อปขายครับไม่ใช่เอามาปรับใช้น่าเกลียดแบบนี้

ลองย้อนไปดู ญี่ปุ่น เมื่อ 40 ปีก่อนสิครับ
เค้าก็ไม่ได้ต่างจากจีน

จีนก็ไม่ต่างกัน ให้มองว่าจีนเหมือน ญี่ปุ่นเมื่อ 40 ปีก่อน
ครับ เค้าคงไม่ลอกทั้งชาติ ไปจนอีก 40 ปีข้างหน้าครับ

หากคนประเทศ เค้าคิดเหมือนคนไทยคือ

ยี้ ก็อป หน้าเกลียด อย่าไปซื้อ
รถยนต์ก็ไม่มีวันได้เกิดซักค่ายครับ

แล้วก็จะเป็นเหมือนประเทศเรานี่เหลาะ
คือ ด่าเค้าไปวันๆ แต่ ประเทศตัวเองไม่มีอะไรเลย