ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดมีเวบไซต์รถมือสองดีๆมาแนะนำบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 7361 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
เมื่ก่อนผมชอบเปิดเวบone2carดูบ่อยมาก ชอบดูรถที่สนใจจะซื้อและไม่มีปัญญาซื้อ แต่หลังจากเวบเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่นี่ห่วยลงกว่าเดิมมากค้นหารถก็ยาก โหลดก็ช้า จนทุกวันนี้เลิกดูไปแล้ว เปิดแต่taladrodอย่างเดียว แต่มันก็ไม่ค่อยมีรถเต็นท์ให้ดู(จริงๆก็มีเนียนมาขายเป็นรถบ้านบ้างแหละแต่ก็ไม่เยอะ) บางทีรูปก็ไม่ค่อยชัด มีใครมีเวบคล้ายๆone2car มีรถเยอะพอๆกันมาแนะนำบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
คอกันเลยครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เมื่อก่อนเปิดชอบเปิดเว็ปรถมือสองดูบ่อยมาก โดยเฉพาะ one2car แทบจะทุกวันเลยก็ว่าได้ครับ

แต่หลังจากเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ ทั้งค้าง ทั้งหลุด อีกทั้งยังเอาปุ่มค้นหาโฉมออก เรียกได้ว่าห่วยลงทั้งระบบเลยก็ว่าได้ >:(

ทุกวันนี้ก็เปิดแต่ taladrod อย่างเดียว ซึ่งรถและอะไรอีกหลายๆอย่างไม่หลากหลายเท่า one2car :'(

ยังไงก็รอฟังด้วยคนครับ
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ groovy

one2car เลิกดูไปชาตินึงล่ะ  ดูแต่taladrod แต่เด๊วนี้รถเต็นท์ก็เยอะ ลองดูkaidee เพื่อเจอช้างเผือกเพราะลงขายง่ายไม่เหมือนtaladrodที่ลงขายยุ่งยากกว่า :)

ออฟไลน์ SM.

อ้าว นึกว่าผมเป็นคนเดียว

อยากจะเพิ่มเติมถึง website ที่กล่าวถึง ยังไม่ดีแล้ว ตัว App ก็แย่มากๆอีกด้วย รูปไม่ขึ้นตลอด load ก็ super ช้า

ออฟไลน์ Nikle_pk

Taladrod แต่ก่อนดีนะ
เดี๋ยวนี้พ่อค้าเพียบ รถเตนท์มาเนียนขาย
รถคันเดียวกันเปลี่ยนทะเบียนมาตั้งหลายราคา
การลงขายใน Taladrod ที่ว่ายุ่งยากนั้น
มันทำเพื่อกันพวกพ่อค้าหรือกันพวกจับรถมาขายต่อ
แต่ถ้าจ่าย 500-1,000 จบเลยครับ
เอกสาร ไม่มีตรวจ ลงขายได้ตามสบาย
ทำให้ผมเสื่อมศรัธทาไปเยอะเลยกับเว็ปนี้ ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตลาดรถ ถ้าใครเข้าดูบ่อยๆ จะชินกับโลเคชั่นของรถใหม่ๆที่เข้ามาในแต่ละวัน
มันก็แปลกดีนะ รถบ้านมาใหม่ แต่โลเคชั่นเดิมๆ อิๆ

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
คอกันเลยครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เมื่อก่อนเปิดชอบเปิดเว็ปรถมือสองดูบ่อยมาก โดยเฉพาะ one2car แทบจะทุกวันเลยก็ว่าได้ครับ

แต่หลังจากเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ ทั้งค้าง ทั้งหลุด อีกทั้งยังเอาปุ่มค้นหาโฉมออก เรียกได้ว่าห่วยลงทั้งระบบเลยก็ว่าได้ >:(

ทุกวันนี้ก็เปิดแต่ taladrod อย่างเดียว ซึ่งรถและอะไรอีกหลายๆอย่างไม่หลากหลายเท่า one2car :'(

จิงคับๆตอนนี้เซงเเละงงมาก กับการเข้า one2car ตั้งเเต่ปรับมาเป็นแบบใหม่

ออฟไลน์ Cheercheers

จขกท.พูดโดนใจมาก ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าของเดิมมันดีอยู่แล้ว

จะปรับปรุงฟังก์ชั่นต่างๆ มันต่างจากรูปแบบเดิมทำไม

บางทีก็เข้าไปบ้างแต่เข้าไปนี่ไม่ใช่อะไร รอว่าเมื่อจะทำให้เหมือนเดิมซะที  :(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2015, 23:02:58 โดย Cheercheers »
Cheercheers

promt

• บุคคลทั่วไป
ตามเวบมีพ่อค้าเยอะเกิน เจ้าของขายจริงน้อย

ออฟไลน์ puo

ผมก็ชอบดูครับเวปรถมือสอง ที่เจ๋งๆ ทุกท่านก็พูดไปหมดแล้ว ก็มีแค่สามค่ายเท่านั้นแหละครับ ที่ผมวนเวียนดูก็คือตลาดรถ วันทูคาร์ และขายดีดอทคอม  มีอีกค่ายนึง แต่รถมีน้อยกว่าก็คือไทยคาร์ดอทคอมครับ...

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ผมเพิ่งช่วยญาติประกาศขายรถ Vigo เข้า taladrod.com มันเก็บ 1,000 บาทผมไม่ยินดีจ่ายให้มัน (คำว่ามันเป็นสรรพนามที่ใช้เรียกเว็บครับ อิอิ) เลยไปประกาศขายใน kaidee.com ผมว่าแทบจะได้ผลกว่าตลาดรถอีกนะครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ ixoxi999

• Jr. Member
  • **
siamspeed ครับ รถน้อยแต่ผมว่ามัน private ดี

ออฟไลน์ aum_nattha

วันทูคาร์ปรับใหม่ละ เมื่อวานเพิ่งเข้าไปดูเล่น ผมว่ามันโอเคขึ้นละครับตอนนี้ 555
แต่ล่าสุดได้รถบ้านแท้ๆ มาจากตลาดรถครับ ฮ่าาๆ
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ

ออฟไลน์ jajaboss

ถ้าอยากได้ราคาถูก แนะนำให้ไปหาตามเว็บบอร์ดของคลับรถนั้นๆครับ จะถูกมาก

ออฟไลน์ ps000000

One2Car เป็นเต้นท์ตั้งแต่แรกๆ  :P

Taladrod นี่ตอนแรกๆ รถบ้านแท้ๆ
 :(
หลังๆทำมาหากิน มีแต่รถเต้นท์

Kaidee ก็น่าจะบ้านๆ หรือตามคลับ อย่างที่ท่านบนว่าไว้ครับ :)

ออฟไลน์ Auto

หมดศรัทธาตลาดรถอีกคนครับ  เมื่อก่อนดูค้นหาจากที่นี่แต่เดี๋ยวนี้มีแต่พ่อค้าและเต๊นท์รถ   ทำใม่น่าดูเลย       เพียงแต่ตอนนี้ไม่มีเวปอะไรที่น่าดูเลยดูตลาดรถไปพลาง ๆ

ออฟไลน์ nemus

• Jr. Member
  • **
เวปตลาด ส่วนใหญ่เป็นรถพ่อค้าลานประมูล พ่อค้ารถจับผ่านจับตั้ง
สภาพไม่ค่อยดี ถึงขั้นเน่า หมกเม็ด ปล่อยตามสภาพ
ไม่มีเก็บงานให้ หรือถ้าเก็บคือ ให้พอสตาร์ทติด พอวิ่งได้ แค่นั้นครับ
กลุ่นนี้เค้าไม่เน้นกำไรเยอะ เน้นรถผ่านมือเยอะๆ
ใครมองรถไม่ขาด ไปเจอรถพวกนี้ เจ็บหนักครับ

พอผ่านพ่อค้าหลายมือ ก็ราคาจะค่อยๆ ขึ้น
พอราคามันแรงขึ้น แต่สภาพรถเยิน
ปล่อยกันไม่ออก หน้ามืด ก็ดั๊มราคาลงกันหัวทิ่ม
ซึ่งส่วนนึงทำให้ราคารถมือสองมันพัง มันพิการ แบบทุกวันนี้แหละครับ

สังเกตง่ายๆ รถกลุ่มนี้ต้องรอเล่มทะเบียน แล้วโอนลอย
เค้าจะไม่เสียเวลาไปโอนที่ขนส่งให้
รถบ้านจริงๆ รถประเภทจับแล้วปั้น รถเต้นท์ที่ดีๆหน่อย จะราคาสูงกว่ารถกลุ่มนี้ครับ

ออฟไลน์ cefboy

ตลาดรถก็คือ เต็นท์รถเคลื่อนที่ดีๆนี่เองล่ะคับ ดีหน่อยที่มีราคาทุกคัน

คนที่โทรมาบ้างน้อยที่อยากซื้อไปใช้เองจริงๆ แต่พวกที่มาดูส่วนใหญ่จะเต็นท์แหละครับ คนเดียว แต่ครอบคลุมระดับประเทศ เหมือนเค้ามีคนหนุนหลังอยู่

คอยกำหนดราคา เรียกได้ว่าไปเต็นทไหนก็ราคานี้ พวกนี้เงินพร้อม จบได้ตรงนั้นเลย

One2car ผมก็ชอบดู แต่อยากให้เป็นมือสองจริงๆ บางครั้งป้ายแดงก็มี ไม่ลงราคาบ้างก็มี ก็ไม่รู้ว่าจะขายทำไม ไม่ใส่ราคา

เดี่ยวนี้ไม่ค่อยอยากดูแล้ว เห็นราคารถที่เราใช้อยู่ ล่วงเอาๆ เห็นแล้วหายยากได้รถใหม่ไปเลย

ออฟไลน์ Sappe!

ปกติก็ดู One2Car ครับ
ชอบดูมีทั้งรถใหม่ทั้งเก่า แต่ตอนนี้เวลาค้นหารถค่อยข้างซับซ้อน
ไม่เหมือนแต่ก่อน นึกว่าคิดไปเองคนเดียว 555
เลยเลิกดู แต่ก็ไม่ได้ดูเว็บอื่นเลยครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
หาในกลุ่มขายรถใน FB อะครับ ไม่ก็ตามกลุ่มรุ่นรถที่หาอยู่
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ตลาดรถก็คือ เต็นท์รถเคลื่อนที่ดีๆนี่เองล่ะคับ ดีหน่อยที่มีราคาทุกคัน

คนที่โทรมาบ้างน้อยที่อยากซื้อไปใช้เองจริงๆ แต่พวกที่มาดูส่วนใหญ่จะเต็นท์แหละครับ คนเดียว แต่ครอบคลุมระดับประเทศ เหมือนเค้ามีคนหนุนหลังอยู่

คอยกำหนดราคา เรียกได้ว่าไปเต็นทไหนก็ราคานี้ พวกนี้เงินพร้อม จบได้ตรงนั้นเลย

One2car ผมก็ชอบดู แต่อยากให้เป็นมือสองจริงๆ บางครั้งป้ายแดงก็มี ไม่ลงราคาบ้างก็มี ก็ไม่รู้ว่าจะขายทำไม ไม่ใส่ราคา

เดี่ยวนี้ไม่ค่อยอยากดูแล้ว เห็นราคารถที่เราใช้อยู่ ล่วงเอาๆ เห็นแล้วหายยากได้รถใหม่ไปเลย
จริงครับ พวกที่ไม่ลงราคา"ให้ติดต่อโชว์รูม"พวกนี้น่ารำคาญมากครับไม่รู้จะขายไปทำไม
แทนที่จะบอกราคามาคร่าวๆก่อนหากมีคนสนใจยังไงเค้าก็ต้องติดต่อไปเอง
เวลาผมหารถแล้วเห็น"กรุณาติดต่อโชว์รูม"ผมจะข้ามรถพวกนี้อันดับแรกเลยครับถือว่าไม่อยากขาย
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."

จิงคับๆตอนนี้เซงเเละงงมาก กับการเข้า one2car ตั้งเเต่ปรับมาเป็นแบบใหม่

+1 นึกว่าผมคิดไปเองคนเดียว one2car ตั้งแต่เปลี่ยนระบบใหม่ห่วยลงเยอะ

จำได้ว่าสมัยก่อนเข้าไปดูE Class เข้าไปถึงมีให้เลือกโฉม w124 w210 w211 w212 ฯลฯ

แต่สมันนี้เข้าไปไม่มีโฉมให้เลือกแต่กลับจับเอาทุกโฉมมารวมกันผมล่ะงง :-\
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i

จริงครับ พวกที่ไม่ลงราคา"ให้ติดต่อโชว์รูม"พวกนี้น่ารำคาญมากครับไม่รู้จะขายไปทำไม
แทนที่จะบอกราคามาคร่าวๆก่อนหากมีคนสนใจยังไงเค้าก็ต้องติดต่อไปเอง
เวลาผมหารถแล้วเห็น"กรุณาติดต่อโชว์รูม"ผมจะข้ามรถพวกนี้อันดับแรกเลยครับถือว่าไม่อยากขาย

เห็นด้วย รำคาญมากๆ พวกให้โทรไปถามราคา
ไม่ใช่แค่เว็บรถมือสอง แต่เว็บบ้านคอนโดมือสองก็มีพวกแบบนี้เหมือนกัน    :-\