ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องมองภาพรอบคัน 360ํ ํ Bird eyes view //สะดวกจริงๆ หรือแค่ ของประดับ//  (อ่าน 29449 ครั้ง)

ออฟไลน์ senpiter

• Newbie
  • *
ได้รถมาใหม่ๆ คิดว่าไม่จำเป็น ภาพก็มัว ดูไม่ค่อยรู้เรื่อง มุมภาพแปลกๆ  จนเผอิญต้องใช้รถคันอื่นที่ไม่มีระบบภาพรอบคัน  รู้ซึ้งเลยว่าขับรถลำบากขึ้นมาก
1. ผมกดดูระยะข้างรถได้ สามารถจอดชิดฟุตบาตแบบสุดๆ
2. ผมกดดูภาพด้านหน้าได้ เพื่อดูภาพที่กระโปรงรถบังตาเราได้ และดูระยะจากคันหน้าได้ว่าเดินหน้าได้อีกเท่าไหร่
3. เวลาถอยเข้าจอดตามห้าง ผมไม่ต้องดูกระจกข้างเลย ดูแต่จอภาพ เพื่อจอดแบบขนานเส้นจอดแบบงามๆ แบบกลางๆช่องเลย
สรุปว่า ไม่ใช่เอาไว้เทห์ๆแน่ครับ  ถ้าใช้จนชิน  แล้วไปใช้คันอื่น จะรู้เลยว่าชีวิตลำบากขึ้น

ออฟไลน์ P233

• Jr. Member
  • **
ประโยชน์มากมาย ยิ่งเวลาฝนตกจอดรถในที่แคบ ไม่ต้องลงไปโบกรถครับ

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
ถ้าตอนกลางคืนมืดๆ กล้องจะเห็นไหมครับ

ชัดแจ๋วครับ noise เยอะหน่อย มีไฟถอยหลังช่วย