ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้สึกกันบ้างไหมครับว่าเจอFortunerใหม่วิ่งบ่อยกว่าRevoอีก??  (อ่าน 5392 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
หรือผมรู้สึกไปเองคนเดียว?
長樂.文

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
กะจะมาถามหลายวันแล้ว 55 คือเจอตั้งแต่วันที่ 2 หลังจากเปิดตัว เจอมาตลอด บ่อยมากๆ ผมว่ายอดดีพอสมควร ในคลับก็มีคนออกรถใหม่วันละ 2-3 คัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2015, 14:58:25 โดย Abzolute »

ออฟไลน์ jajaboss

ครับ เจอเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
คงเป็นแต่ละพื้นที่ละครับ แถวบ้านผม New Fortuner หายากมาก ส่วน Revo ยิ่งกว่างมเข็ม
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ichok

ผมวิ่งเส้นบางบัวทองมาลาดพร้าวแทบไม่ค่อยเห็นrevoเลย นับคันได้

ออฟไลน์ pjs6306

เจอฟอ สองครั้งวิ่งจริง แต่รีโว่เริ่มเห็นบ่อยคับ

ออฟไลน์ vantipz

ยังไม่เคยเจอ Fortuner ใหม่สักคันเลยครับ ทั้งกทม.และขอนแก่น ยังคิดอยู่เลยว่ารับรถกันรึยัง ขนาดออกนอกบ้านทุกวันยังไม่เจอเลย แต่รีโว่เจอมาสามคันเอง

ออฟไลน์ azx001

• Newbie
  • *
ผมเห็น revo บ่อยกว่านะ

ออฟไลน์ belkw202

ผมรู้สึกว่าเจ้า revo ถ้าเห็นแต่ด้านข้างกับด้านท้ายมัน ผมแทบจะมองผ่านเหมือนเห็น vigo เลยละครับ
ต้องเห็นหน้ามันเต็มๆถึงจะคิดว่าอ่อนี่ revo
เจอกับตัวเองหลายรอบแล้วครับนึกว่า vigo ตอนแรกไม่ได้สนใจพอแซงขึ้นไปเห็น drl แล้วถึงนึกออกว่าเป็น revo
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ Nikle_pk

Vigo ป้ายแดง เจอเยอะสุด 555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ chanphoto

เมื่อวานเส้นรามคำแหง เจอทั้งฟอร์ เจอทั้งภูเขา สวยทั้งคู่ ไฟท้ายฟอร์งามจริงๆ

แต่ภูเขา 2.2 ผมบิดมอไซด์ตามชมเลยอ่ะ สวยจริงๆพับผ่า แต่ใจผมไม่กล้าซื้อใช้ ให้ตายเหอะโรบิท เสพสื่อมากเป็นโรคปอดแหกกลัวfordไปซะงั้น

ออฟไลน์ Nioka

โว่กับฟอ มันก็เห็นพอๆกันครับยังไม่มากไม่น้อย แต่ที่เห็นน้อยมากๆ จนน่าตกใจเพราะกระแสดีสุดๆคือ

ranger Mc มันไปอยู่แถวไหนหมด

ออฟไลน์ chinjung

เห็นเยอะทั้งคู่นะทำไมมันเกลื่อนจังบุย

ออฟไลน์ Ws pattaya

ตอนนี้บางละมุง Revo เริ่มวิ่งเกลื่อนแล้วครับมีสองแถวอีกหลายคันครับ ส่วนจูนนานๆเจอ ผมเริ่มเชื่อยอดRevo ล่ะ

ออฟไลน์ Gopz

เชียงใหม่วิ่งกันเต็มเมือง ทั้ง Revo ตอนเดียว ยันตัว TOP และ Fortuner แต่ตัวนี้เห็นแค่สีขาว
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ whoami

ผมเห็น revo เยอะกว่ามากครับ
ยิ่งทางใต้ ชาวสวนปาล์มออกรีโวตอนเดียว 4x4 เพียบ

วันนี้ขับรถอยู่เห็นรถส่งของ tnt ก็เป็นรีโวป้ายแดง
รถสองแถวรีโวก็เห็นเยอะครับ รวมๆผมเห็นรีโวเยอะกว่าดีแม็กซ์ป้ายแดงนะ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
รีโว่ผมเห็นบ่อยมากเลยครับ แล้วเป็นรุ่นท็อปๆซะส่วนใหญ่ด้วย ส่วนฟอร์จูนเนอร์ผมเพิ่งเห็นแค่2คันเองครับ
呵呵呵

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พูดแล้วอย่าหาว่าผมเวอร์ Revo เจอไม่ถึงห้าคัน
ฟอร์ใหม่เจอแค่คันเดียวสวนกันบนทางด่วน

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member
ที่ ชม. เห็นรีโว่เริ่มเยอะละครับ ส่วนใหญ่จะเป็นตัว 4 ประตูยกสูง สมาร์ทแคปยกสูง ละก็ตัวตอนเดียว 4x4 ตัวนี้ฮอตมากครับ เพราะเห็นบ่อยที่สุด
ส่วนฟอร์ เริ่มมีประปรายครับ ส่วนใหญ่ทั้งสองรุ่น เปลี่ยนล้อกันหมดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2015, 22:56:59 โดย Chitta_K »
Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ porcupine

รีโว้เห็นน้อยกว่าที่ควรจะเป็นจริงๆ คงเป็นเพราะภาวะเศรษฐกิจที่ซบเซามานาน

ออฟไลน์ CK5

แล้วแต่พื้นที่มั้งครับ แถวที่ผมวิ่งประจำไม่เจอตัวใหม่ทั้งคู่เลย แต่ตัวเก่านี่เพียบ

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
ทำไมผมเจอ revo วิ่งบ่อยกว่า ยิ่งเวลาไปต่างจังหวัดเจอ revo วิ่งเกลื่อนเลย ที่เห็นส่วนใหญ่เป็นแค็บ กับตอนเดียว แต่ในเมืองจะเจอสี่ประตูมากกว่า คงแล้วแต่พื้นที่ คนต่างจังหวัดน่าจะใช้กันเยอะ

ออฟไลน์ bojung

ผมเจอบ่อยนะครับ พอๆ กันกับฟอจูนเนอร์เลย
เมื่อวานเจอรีโว่สีน้ำเงินปาดหน้าบนทางด่วนพระรามเก้า ขับซิ่งมาก ซิกแซกเป็นงูเลย สงสัยจะได้ฉายากระบะบ้าพลังมาอีกแล้วเหมือนวีโก้ คราวนี้แรงม้าเพิ่มขึ้นมาอีก 21 ตัว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
วันนี้เจอหัวเดี่ยวสีขาว ทำไมตูดมันลอยๆยังไงไม่รู้(ตอนรถเปล่า)
จะเป็นไปได้หรือเปล่าที่ทำมาแบบนั้น เพราะเน้นขน ตอนขนตูดก็ลงมาต่ำๆหรือพอดีๆ

ออฟไลน์ SM.

กทม เห็น fortuner มากกว่าจริงครับ
ตจว เห็น revo ตัว cab มากที่สุด