ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนมาขอให้ช่วยสอบถาม บีทีโปรท็อป น่าสนใจไหมครับ  (อ่าน 3674 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
คือมีคนมาขอให้ผมช่วยตั้งกระทู้ สอบถามหน่อย
บีทีโปรตัวท็อป ออฟชั่นเกือบครบ ขาดแค่หน้าจออย่างเดียว (ไม่รู้ข้างนอกรับติดตั้งไหม)
ถุงลมมีครบเท่าแรนเจอร์ ในราคาที่ถูกกว่า มีกล้องมองหลังผ่านกระจกเล็กๆ
ชั่วโมงนี้น่าเล่นไหมครับ เค้ามาถามเพราะผมเคยใช้บีทีโปรอยู่พักนึง
แต่ตอนนั้นผมใช้ 2.2 ออฟชั่นขาดๆไม่มีเกิน ใช้ไม่นานก็ยกให้ญาติ
เพราะช่วงนั้นมันไม่ตอบโจทย์ผม เค้าให้ช่วยรบกวนเปรียบเทียบให้หน่อยครับ
ไม่สนใจศูนย์ ชอบรูปทรงรถใหญ่ๆ ดูเด่นๆ วิ่งชนบท
ถ้าเค้าจ่าย 1,016,000 บาทเพื่อ บีทีตัวท็อป แล้วไปติดตั้งจอข้างนอกได้ไหม
คุ้มไหม มีร้านรับทำไหม หรือไม่ต้องเอาถุงลม ไปเอารถราคาใกล้เคียงกัน
แต่เค้าแอบเสียดายถุงลม เพราะจะใช้เป็นรถกึ่งครอบครัว 3-4คน ในงบไม่เกิน 1.2 ล้าน
 ปล. รู้สึกมาสด้าไม่ค่อยโปรโมทตัวท็อปเท่าไหร่
จนบางคนไม่รู้ว่า ตัวท็อปออฟชั่นเกือบครบละ พอกางสเป็คคนส่วนใหญ่จะมองรุ่นย่อยก่อน
ในรุ่นย่อย ของขาดๆไม่มีเกินสักรุ่น เลยชวนให้ไม่น่าซื้อเท่าไหร่ เซลบางคน(สงสัยใหม่)ยังไม่รู้เลยว่า
บีทีตัวท็อปมีถุงลมเท่าแรนเจอร์  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2015, 07:48:22 โดย sith(สิทธิ์) »

ออนไลน์ mamaman

จอนี้หมายถึงจออะไรครับ

ถ้าจอ 2DIN คุณภาพดีๆ ราคาไม่กี่บาทครับ
แต่ถุงลม นี่หาไม่ได้แล้วครับ

• นับ1ใหม่
ครับ จอเค้าไม่ได้เอามาดูหนังรึอะไรหรอก แต่เค้าอยากเอามาติดจอมองหลังเวลาถอยจอด
เพราะเคยมีคนแถวบ้าน ถอยรถชนเด็ก เค้าเลยไม่อยากประมาท เอาจอมองชัดๆใหญ่ๆดีกว่า
เวลาเข้าบ้าน เอาหน้าเข้า แต่เวลาถอยออก ไม่มีคนมาโบกหรือดูหลังตลอดเวลา
เลยอยากได้เอามาติดกล้อง มองชัดๆดีกว่า และเวลาฝนตก เวลาถอยจอดจะได้ง่ายครับ
ปล.ผมก็ยังไม่เคยเห็นจอบนกระจกของบีทีเลย เค้าว่ามองไม่ถนัด เล็กไป

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเอาคันใหญ่ๆเด่นๆววิ่งชนบทผมว่าเรนเจอร์เท่ห์กว่าเยอะเลยนะครับ รองมาก็นาวาร่า บีทีผมว่าดูแปลกมากกว่าดูเท่ห์ ส่วนเจ้าตลาดทั้งสองตัดทิ้งไปเลยไม่เด่น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออนไลน์ mamaman

ครับ จอเค้าไม่ได้เอามาดูหนังรึอะไรหรอก แต่เค้าอยากเอามาติดจอมองหลังเวลาถอยจอด
เพราะเคยมีคนแถวบ้าน ถอยรถชนเด็ก เค้าเลยไม่อยากประมาท เอาจอมองชัดๆใหญ่ๆดีกว่า
เวลาเข้าบ้าน เอาหน้าเข้า แต่เวลาถอยออก ไม่มีคนมาโบกหรือดูหลังตลอดเวลา
เลยอยากได้เอามาติดกล้อง มองชัดๆดีกว่า และเวลาฝนตก เวลาถอยจอดจะได้ง่ายครับ
ปล.ผมก็ยังไม่เคยเห็นจอบนกระจกของบีทีเลย เค้าว่ามองไม่ถนัด เล็กไป

อ๋อ
จอ 2DIN พร้อมเครื่องเสียง+กล้องมองหลัง+กล้องมองหน้า เต็มที่ไม่เกิน 20,000 ก็ได้แบบดีมากแล้วครับ
เอายี่ห้อดังๆ จะทนครับ ติดได้ทุกร้าน เลย

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ตัวก่อนMC ท๊อปตัว3.2 4X4 มือสองในเต้นเขาขายกันที่6แสน ราคาตกจนน่าใจหาย เล่น 2.2 ออโต้ครับ ถ้าจะเล่นบีที
ถ้าคิดอยากเล่นตัวท๊อป เรนเจอร์เลย ซื้อง่ายขายคล่อง ราคาดีกว่าเยอะ

• นับ1ใหม่
ตัวก่อนMC ท๊อปตัว3.2 4X4 มือสองในเต้นเขาขายกันที่6แสน ราคาตกจนน่าใจหาย เล่น 2.2 ออโต้ครับ ถ้าจะเล่นบีที
ถ้าคิดอยากเล่นตัวท๊อป เรนเจอร์เลย ซื้อง่ายขายคล่อง ราคาดีกว่าเยอะ
ไม่ใช่ตกจนน่าใจหายแล้วครับ น่าจะตกจนไม่กล้าขาย  :-X
ตกแบบน่ากลัวจริง  :o เค้าคงอ่านอยู่ ให้เค้าตัดสินใจเองละกัน  ::)

ออฟไลน์ ps000000

ถ้าเล่นยาวๆ เป็น 10 ปี เล่นได้นะ

ถ้าใครชอบเปลี่ยนรถ

ไปกระบะยี่ห้ออื่นดีกว่า

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
นาทีนี้ กระบะสวย เด่น เชียร์ แรนเจอร์  ครับ ตัว mc เห็นเปลี่ยนชิ้นส่วนเพื่อแก้ไขข้อบกพร่องหลายอย่าง

ส่วน บีที ออกแนวแปลกอย่างที่ข้างบนว่าอะคับ แต่ก็แล้วแต่มุมนะครับ ความสวยนี่คนเราชอบไม่เหมือนกัน

สุดท้ายให้ไปลองขับเพื่อเปรียบเทียบเลยครับ

ออฟไลน์ xman2029

อย่าลืมว่า bt ไม่ได้แก้ไขข้อบกพร่องอะไรเลยนะครับ แค่เปลี่ยนหน้าตานิดหน่อยกับเพิ่มออฟชั่น

ออฟไลน์ vantipz

ชม.นี้ จ่ายเงินเป็นล้านเพื่อซื้อกระบะผมไม่แนะนำ BT50pro ครับ รถราคาขนาดนี้ควรมีหน้าจอให้เป็นมาตรฐานแล้วครับผม
เป็นผมไปเรนเจอร์รึไม่ก็ไทรทันครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าชอบช่วงล่างผมว่าก็น่าเล่นอ่ะครับ
แต่เป็นผมคงไป เรนเจอร์น่ะ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
เอาความปลอดภัยผมว่าคุ้มที่สุด

ออฟไลน์ Koong

ชม.นี้ จ่ายเงินเป็นล้านเพื่อซื้อกระบะผมไม่แนะนำ BT50pro ครับ รถราคาขนาดนี้ควรมีหน้าจอให้เป็นมาตรฐานแล้วครับผม
เป็นผมไปเรนเจอร์รึไม่ก็ไทรทันครับ

ไม่ได้เชียร์ BT นะครับ  แต่ที่ราคาเดียวกันนี้  Ranger จะได้เป็นรุ่น XLT ซึ่ง ก็ไม่มีจอ2 Din ให้นะครับ

ถ้าราคาที่ 1,0xx,xxx   ตอนนี้ผมให้นาวาร่าดูคุ้มสุดนะ กับไทรตัน

ออฟไลน์ Koong

ไม่ได้เชียร์ BT นะครับ  แต่ที่ราคาเดียวกันนี้  Ranger จะได้เป็นรุ่น XLT ซึ่ง ก็ไม่มีจอ2 Din ให้นะครับ

ถ้าราคาที่ 1,0xx,xxx   ตอนนี้ผมให้นาวาร่าดูคุ้มสุดนะ กับไทรตัน

ออฟไลน์ SM.

คนสนใจ BT ผมเดาว่าเป็นคนชอบรถที่ไม่ค่อยเหมือนกับคนอื่น ไม่อยากขับคันที่เค้าขับกันเยอะๆ

ผมว่าถ้าชอบแบบนั้น ก็จัดเลยครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ

ตามนั้นครับ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(