ผู้เขียน หัวข้อ: >> งบ 2,500,000 << รถขับสนุก1คัน พาครอบครัวเที่ยว1คัน // เป็นคุณคันใหนดี ???  (อ่าน 10686 ครั้ง)

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
ถ้าไม่เจาะจงต้อง 3 แถว
ผมมองเป็นคันเดียว หรูด้วย ขอ 3 GT ได้ไหมครับ รถผู้บริหารก็ได้ ขับมันส์ รักครอบครัวได้ด้วย

ถ้าราคาลดลงมาหน่อย ก็เป็น CX-5 2.5 ครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
สอบถามเพื่อนๆ นะครับ ถ้ามีงบอยู่ 2,500,000 บาท ต้องตัดสินซื้อรถ ณ ตอนนี้
ซึ่งจะต้องเป็นรถที่ ขับสนุกถูกใจเรา และสามารถให้ ความสะดวกสบายกับครอบครัวญาติพี่น้องด้วย

สำหรับผม

All New Mazda3 Sedan รุ่น 2.0S ราคา 974,000 บาท
และ

All New Mitsubishi Pajero Sport รุ่น GT-Premium 4WD ราคา 1,399,000 บาท

เหลืองบแต่งอีก 127,000 บาท

แล้วเพื่อนๆ ว่าอย่างไร (ขอราคาโดยประมาณด้วยนะครับ)

ถ้าเป็นผมก็เลือกตาม จขกท. นี่ละคับเลือกชอบคล้ายๆกัน เอาเงินที่เหลือเติมน้ำมันกับเเต่งอีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ PunTam

งบประมาณนี้
CX-5 ดีเซล (ใช้ทุกวัน)
Subaru Impreza โฉมตากลม (ราคาตอนนี้ไม่แพงมาก หนีกะ GC8 ไม่เยอะ ไว้ใช้ขับเล่นวันหยุด)
แค่นี้ก็เพียงพอครับ เงินเหลือนิดหน่อยไว้เติมน้ำมันกะซ่อม ผมว่าเพียงพอครับ สำหรับคนที่ชอบเล่นสนุกบ้าง แต่ต้องเป็นพ่อบ้านครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ djunsri

• Jr. Member
  • **
Harrier ครับ

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
ต้องดูขนาดครอบครัวด้วยครับ แล้วก็ลักษณะของระยะทางที่ใช้

แต่ที่ จขกท. เลือกก็เหมาะสมดีนะครับ ดีจังได้สองคันเลย อิอิ

ของผมไปจบตัวเดียวที่ vellfire ครับ กะว่าอีกสักสองสามปี จะหา mini countryman มือสอง
มาขับอีกคันแถวบ้านครับ vellfire เอาไว้วิ่งเข้ากทม.อย่างเดียว ขับใกล้ๆก็เอาคันที่สองไว้รับส่งลูก
+ไปไหนมาไหนใกล้ๆครับ

ปล. ทั้งหมดนี้เป็นแพลนในฝันครับ เพราะเวลไฟร์นี่ผมออกเพื่อลูกเมียโดยเฉพาะ คุยกันว่าถ้าอีกสองสามปี
พอมีเงินเก็บก็อาจจะได้ออกอีกคันครับ คิดไปคิดมา ทำแบบ จขกท.ก็ไม่เลวแฮะ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
บอกเลย เหลืองบแต่งตีก 127,000 บาท สำหรับรถ2คันนี่ไม่พอยาไส้หรอกครับ 55555 แค่ชุดแมกซ์2คันก็จะหมดงบละ

ออฟไลน์ chinjung

ในใจผมนี่ MB C class

ออฟไลน์ Pat.Lee

งบ 2.5 ล้าน
แบบที่ 1 ตามสไตล์บ้านผมใช้แต่รถ Sedan
Teana 2.5 หรือ Camry Esport คันเดียวจบเลยสำหรับครอบครัวผม 4 คนเอาอยู่เงินที่เหลือก็เก็บไว้แต่ถ้าอยากใช้งบให้ครบๆ เพิ่ม Focus Ecoboost หรือ Mz3 ครับ

แบบที่ 2 เน้นประโยชน์การใช้งาน
Pajero Sport ตัวท๊อป ส่วนอีกคันก็ Focus Ecoboost หรือ Mz3 ครับ

แบบที่ 3
CX-5 2.5G กับ Pajero รุ่นต่ำสุดหรือถ้า CX-5 ตอบโจทย์ครอบครัวแล้วจะไปเล่น Focus Ecoboost หรือ Mz3 ก็ได้ครับ เผลอๆ จัด Accord 2.0 ตัวล่างได้ด้วยนะครับเพราะส่วนลดเยอะอยู่ช่วงนี้

เยอะแยะไปหมดเลยเลือกไม่ถูกเลยครับแล้วแต่ลักษณะครอบครัวครับ จริงๆ Everest ก็น่าสนใจมากๆ ที่สำคัญอย่าซื้อ Ford 2 คันพอครับ

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
หรือว่าจะสวนกระแสหน่อย

Subaru XV รุ่น Sport ราคา 1,098,000 บาท  ไว้ลุย ขับเอาสนุก

Hyundai H1 Executive ราคา 1,412,000 บาท  พาครอบครัวเที่ยว สุข สุดๆ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
2คัน ค่าดูแล ×2
Subaru outback คันเดียว จบ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ scotch_fillet

Nx300h คันเดียว จบครับ
เกินงบไปหน่อย แต่ระยะยาวน่าจะสูสีเพราะ ค่าประกันต่อปีและความประหยัดน้ำมันครับ

ไม่ก็ xc60 ก็น่าอยู่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าให้เลือกก็เลือกแบบ จขกท.แหละครับ
แต่...ผมจะไม่เอา PPV เป็นรถครอบครัวแน่นอนนะ ขึ้นลงยาก รถมีอาการโยนตัวมากกว่าพวกSUVพื้นฐานเก๋งหรือพวกรถเตี้ยๆศูนย์ถ่วงต่ำๆ
แต่...ถ้าเป็นครอบครัวแบบพ่อแม่ลูก หรือพ่อแม่ลูก2 ผมยินดีครับ แต่ถ้าครอบครัวใหญ่ขอเปลี่ยนเป็น H1

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ holahola66

XV 1คัน
wrx มือสองซักคัน หาได้ ไม่เกินงบ
ครอบครัวคนน้อย
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ dongdui

• Newbie
  • *
2.5 ล้าน ถ้าเป็นเก๋งผมเลือก Camry Hybrid ครอบครัวผมมีเเค่ 3 คน เหลือๆ ครอบครัวใหญ่ขึ้นหน่อย 7 ที่นั่งผมว่า Extrail เเต่ถ้าเป็น hatchback ผมเลือก Lexus CT200h ครับ