ผู้เขียน หัวข้อ: ขำขำครับ แค่อยากจะบอกว่า เดี๋ยวนี้ค่ายรถเจาะตลาดกันขนาดนี้  (อ่าน 7603 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
##ไม่ได้มีเจตนา โฆษณาแอบแฝงนะครับ แค่ไปเจอมา ถ้าไม่เหมาะสมลบกระทู้ได้ครับ##

เดี๋ยวนี้ค่ายรถ หรือไม่ก็เกรย์ เขาบุกไปโชว์รถถึง มหาวิทยาลัยกันแล้วครับ

สมัยผมเรียนที่ ลาดกระบัง แค่มี iStudio ในคณะนี้ว่าหรูแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2015, 21:11:41 โดย Mike »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
เขาคงทราบว่า ที่นี่มีกำลังซื้อครับ เลยทำแบบนี้

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
คงมีคนรวยๆ และอยากได้ไว้อวดสาวๆ 5+
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ CJ.

ในอนาคตอาจมีจัดบูธก็ได้ครับ ในมหาวิทยาลัยนี่มีกลุ่มลูกค้าหลายประเภทรวมกันอยู่ไม่น้อยเลย

ปล.ตัวรถยี่ห้อนี้ดึงดูดสายตาพอสมควร  8)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
ตอนที่ผมเรียนอยู่ที่นี่ ก็มีจัดแบบนี้อยู่หลายครั้งครับ หลายค่ายวน ๆ ไป แต่ส่วนใหญ่จะเป็นค่ายฝั่งญี่ปุ่น มีรถให้ทดลองขับด้วยครับ

ออฟไลน์ tadto

สมัยก่อน abac หัวหมากยังมีโชว์รูม BMW ข้างๆกันเลยครับ

แต่ผมไม่ทันนะ 55 ตอนเข้าไปก็ร้างแล้ว  ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ตอนนี้ไม่ว่าโฆษณารถรุ่นไหน ส่วนใหญ่จะถ่ายที่ ม.กรุงเทพมั้งนั้นเลย อะไรจะฮิตขนาดนั้น

ออฟไลน์ Gopz

ตอนนี้ ม.พายัพ เชียงใหม่ ก็มี Honda มาออกบูทครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ SM.

หลายยี่ห้อนะครับ ที่ไปจัดบูทกันใน มหาวิทยาลัย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หลายยี่ห้อนะครับ ที่ไปจัดบูทกันใน มหาวิทยาลัย

ใช่ครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นรถญี่ปุ่นทั่วๆไป

ออฟไลน์ P233

• Jr. Member
  • **
เพิ่มช่องทางในให้ลูกค้าสะดวกในการซื้อ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ม.กรุงเทพ ไม่แปลกครับ สมัยผมเรียน รถหรู สปอร์ต เต็มไปหมด จนรถD segment ญี่ปุ่นของเรา กลายเป็นรถธรรมดาสามัญ

ออฟไลน์ wesborland

Workshop ของสาขาการตลาดรึป่าวครับ

ออฟไลน์ tvm

ในมหาวิทยาลัยนอกจากจะมีนักศึกษาแล้ว บุพการี ญาติ เพื่อน อาจารย์ ฯลฯ ก็เข้าไปนะครับ
ผมว่าไม่ใช่มาโชว์เพื่อขายนักศึกษาอย่างเดียวหรอกครับ

ที่ทำงานผมยังมี บีเอ็ม ฮอนด้า โตโยต้า มาสด้า ดูคาติ ฯลฯ มาจัดบูธโชว์รถหน้าตึกเลยครับ.

ออฟไลน์ AkE

เยี่ยมครับ เวิคดีๆ

ออฟไลน์ tiger12r

สงสัยจะฝึกงานการตลาดให้นักศึกษาขอเงินพ่อแม่มาซื้อจริงๆ  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ popo

อาจเพราะ
   1 หลายมหาวิทยาลัย มี ปริญญา โท เอก โตรงการความร่วมมือต่างๆ
   2 สร้างเเรงบันดาลใจให้เด็ก ป.ตรี
   3 ใช้ นศ ช่วยกระจายข้อมูลผ่าน social netwok
   4 ใช้งบการตลาดน้อย
       เต่ Misuokaที่พื้นฐานเป็น March Teana เดาไม่ออกว่าเพื่ออะไร

ออฟไลน์ groovy

สมัยผมเรียนก็มีมาออกบูธเป็น Chrysler Neon รุ่น california ตรงที่เดิมเลย ด้านหน้าโรงอาหารกลาง (รุ้อายุหมดเลย) ;D

ออฟไลน์ jajaboss

ยี่ห้อนี้มันก็เอารถนิสสันมาทำ body ใหม่ครับ

ปล.ผมก็เรียนลาดกระบังครับบบบบบ55555555555

ออฟไลน์ Auto

มีกำลังซื้อเขาก็มาจัดบูธครับ เชื่อว่ามีถึงมา 

ออฟไลน์ jametnp

สมัยผมเรียนที่ก็มีค่ายอื่นมาเหมือนกันคับ ปีละค่ายสองค่าย
แต่ที่มหาลัยนี้่รถสวยๆเยอะจริงๆ ไปมอรังสิต เอแบคยังไม่เจอเยอะเท่าที่นี่ ยิ่ง R35 ที่นี่มีเพียบ !!!

ออฟไลน์ ขนุนน้อย

ถ้าผมเป็น dealer ผมพอจะยิ้มออกละ ได้ spinoff จากที่แชร์ๆ กันนี่แหล่ะ  8)  ::)

มีใครพอจะทราบไหมว่า ใครถือสิทธิ์การขายเจ้าแบรนด์นี้ครับ หรือเกรย์เอาเข้ามาเอง