ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อเนื่องมาจาก กระทู้ที่แล้ว ระหว่าง civic กับ juke  (อ่าน 2292 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
พอดีผมไปเปิดเจอเว๊ปๆนึงมา ดู ex มือสองพอดี แล้วไปเจอ EX แต่งเป็น EVO เลยอยากได้คำแนะนำเพิ่มนิดนึงครับ ว่าดี-เสียยังไงบ้าง ส่วนเรื่องงบ ราคาต่างกันประมาณนี้ผมพอรับได้อยู่

http://www.taladrod.com/w30/iCar/CarDet.aspx?cid=1623040

ขอบคุณ www.taladrod.com

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ต่อเนื่องมาจาก กระทู้ที่แล้ว ระหว่าง civic กับ juke
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 08:52:44 »

ถ้าอยากได้รถแรง ก็ตอบโจทย์

แต่ถ้าไม่ได้อยากรถแรง ก็หาคันอื่น

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
Re: ต่อเนื่องมาจาก กระทู้ที่แล้ว ระหว่าง civic กับ juke
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 09:23:18 »
ถ้าเอา evo แปลง ไปเล่น civic ดีกว่ามั้ง ตอนนี้ลดกันหลายหมื่นนะ ปลายปีอาจลดเป็นแสน ลองดูใน facebook

ผมใช้ lancer มา 2 รุ่น พอเห็น ex เลยเบนเข็มไป honda civic แทน
 อุปกรณ์ภายใน ex ล้าสมัย ไม่เท่ายี่ห้ออื่น มี KOS แต่มีแค่นั้นเอง

ออกรถได้สี่ปี ขับไป 40,xxx กม. วิ่งน้อยจัง

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 09:24:17 »
ถ้าจะซื้อ EVO ผมไป Subaru ดีกว่าครับ

ปัญหาคือ Lancer > EVO แปลงเยอะมาก ทำแล้วดีหรือไม่ดี เอารถเน่ามาแปลงรึเปล่า ผมดูไม่เป็น

งบเท่านี้ ได้หน้าเยี่ยวหรือหมูคอแดง STi โรงงานครับ  หรือจะรถแปลงที่ถูกกว่าก็สบายใจ แค่สับของมาลงครับ 

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 11:45:51 »
ผมไม่ทราบว่าคุณขับรถแบบไหน  ชอบแบบไหน?  เพราะ สองคันแรก นั่น อืด  แต่คันนี้แต่งแล้วนี่จี๊ดจ๊าด แรง....

ผมไม่ชอบรถแปลงนะ    มันเหมือนมีอะไรให้กังวลอยู่(ทั้งๆ ที่ไม่มี)  กลัวนั่น นี่  ...

อยากได้เลือกเดิม ๆ ไม่แปลง  มือสองก็ได้  เลือกที่ชอบก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 19:21:10 »
รถแปลงจะดีเร้อ

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 23:06:13 »
เซลล์โทรมาบอกเมื่อวานว่าตอนนี้ ซีวิค 1.8 ลด 100,000 บาท บวกประกันนะครับ เห็นว่ามีจำนวนจำกัด

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2015, 09:35:16 »
ตัวเลือกดูกระจัดกระจายไปหน่อย  เป็นผมเอางี้

รถใหม่ ไป civic เกียร์ธรรมดา แล้วโมเพิ่ม

รถแปลง ซื้อมาแปลงเอง เบ็ดเสร็จ อาจจะแพงกว่าที่คุณเจอเล็กน้อย แต่มั่นใจ แล้วก็สนุกด้วย เพราะผมว่า หากชอบรถแปลง เวลาได้ลงทำเอง (อยู่กับมันทุกขั้นตอน) มันสนุกกว่าแน่นอน
S3 - F30
X1 - E84