ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์บริการรถยี่ห้อ ที่ท่านใช้อยู่เขามีบริการเสริมอะไรบ้างครับ คลายเครียด  (อ่าน 5411 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ผมใช้ TOYOTA  เป็นหลักนะครับ  แชร์ให้ดังนี้

1. TBS  น้ำ กาแฟ ชา น้ำขิง เก็กฮวย  ม่าม่า โจ๊กพร้อม เนตฟรี wifi ฟรี  น้ำอัดลมเพียบ  วันเสาร์ จะมีขนมถ้วยห่อมาให้ด้วย   มีโรงอาหารให้กินรวมกับพนักงาน  ราคาถูกครับ   มีที่สำหรับนอนพัก นั่งเล่นให้ ทีวีมีให้ดู หนังสือเยอะมาก

2. โตโยต้านครธน  ของกินมีแบบ TBS  แต่น้อยกว่า เครื่องดื่มมีน้อยกว่า TBS   มาก  มาม่าป๋องเล็กกว่าในบางครั้ง  มีขนมห่อ 5 บาทด้วยเช่นเลย์ ห่อ 5 บาท  กาแฟจากเครื่องชงมีให้  มีที่นอนให้เหมือนกัน   หนังสือน้อยเช็คระยะเสร็วอ่านจบหมดชั้นได้   วันอาทิตย์ของกินแทบไม่มี

3. โตโยต้าสุวรรณภูมิ ของกินน้อยมาก มีชา กาแฟ โอวัลติล แค่นั้น ของกินอื่นมีแค่คุกกี้เองอ่ะ  ที่นอนรอไม่มีด้วย   แต่ห้องน้ำหรูมาก ระบบอัตโนมัติ    มีโรงอาหารให้กินรวมพนักงานราคาไม่แพง

4. โตโยต้ามหานคร  ของกินน้อย ไม่ค่อยมีอะไรมี  แต่มีเนตให้เล่น ที่นอนไม่มี    วันอาทิตย์เข้าไปเจอแต่เครื่องดื่ม ของกินอื่นแทบไม่มี

ตอนนี้อ่านรีวิวของศูนย์ Mazda  มีทั้งเครื่องดื่มของกินเพียบ ไอติมก็มี อย่างอื่นก็เยอะ บางที่มีนวดผ่อนคลายฟรีอีกต่างหาก   กลางวันได้อาหารกล่องฟรี     เกี้ยวกุ้ง CP  มีบางทีไว้บริการ   
อนาคตจะเข้าไปเป็นลูกค้า Mazda  อิอิ   

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
ศูนย์บริการของ Mazda ที่เข้าไปใช้ประจำอยู่น่ะครับ

มีเครื่องทำกาแฟสด กาแฟชง ชา น้ำหวาน น้ำ ขนมทานเล่น ขนมปังปิ้ง ขนมห่อ มีข้าวกลางวันบริการ แต่ละวันเมนูจะไม่ซ้ำกัน อาหารจะสั่งใส่กล่องมา แต่ไม่ได้เอามาเสิร์ฟทั้งกล่อง จะเอามาใส่จานมาอย่างดีครับ มีบริการนวดฟรี มีไวไฟ มีคอมพิวเตอร์ไว้บริการ มีทีวี

ประมาณนี้ครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
รถผมไปเข้าศูนย์เฉพาะตอนเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้

ศูนย์ประจำไม่ต้องห่วงครับ เป็นศูนย์ที่มีคะแนนความพึงพอใจเยอะสุดในเขตภาคกลาง เห็นล่าสุดยอดไทรทันตัวเก่าเยอะสุดในเมืองไทยด้วย

ของกินเพียบ นอนหลับรอได้เลย ;D

แต่ครั้งหลังไปนี้ไม่ได้อยู่ ขับจากที่ทำงาน ฝั่งตรงข้าม( โชว์รูมอีกยี้ห้อ) มาทิ้งไว้หละไปออกบูท ::)
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ ismael

ศูนย์บริการของ Mazda ที่เข้าไปใช้ประจำอยู่น่ะครับ

มีเครื่องทำกาแฟสด กาแฟชง ชา น้ำหวาน น้ำ ขนมทานเล่น ขนมปังปิ้ง ขนมห่อ มีข้าวกลางวันบริการ แต่ละวันเมนูจะไม่ซ้ำกัน อาหารจะสั่งใส่กล่องมา แต่ไม่ได้เอามาเสิร์ฟทั้งกล่อง จะเอามาใส่จานมาอย่างดีครับ มีบริการนวดฟรี มีไวไฟ มีคอมพิวเตอร์ไว้บริการ มีทีวี

0ไหนครัช !!
ส่วนตัวผมมองพริตตี้เอ้ยมองเซลล์สาวครัช
คลายเคลียดดีครัช !!!

jaesz

• บุคคลทั่วไป
BMW Performance ไม่ได้เข้ามานานแล้ว แต่จำได้ว่าล่าสุดสองปีทีแล้ว มี SMS ให้ไปใช้บริการรับส่วนลด เลยพาสหายที่สนิทกันไปเข้ารับบริการครับ พอมี Event จะมี Pretty มาแนะนำบริการ และรถยนต์ และเอาร่มBMW มาให้ด้วยนะครับ

สาขารามอินทราเนี่ย ถ้าเข้าไปตอนปรกติ เครียดเลย มีแต่บัญชีหน้าหงิก Service Assis ก็ห้วน ๆ คนเรียกแท๊กซี่ก็....

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอารถไปเช็คระยะที่ศูนย์ Toyota แห่งหนึ่ง
มีบริการล้างห้องเครื่อง ทั้งๆที่ผมไม่ได้สั่ง อาจแจ้งมาในบิลเสนอราคาแต่ผมไม่ได้ดู พนักงานก็ไม่ได้พูดถึง
เสียค่าล้างไป 300-400 บาท (จำไม่ได้) ทั้งๆที่ห้องเครื่องรถผมฝุ่นแทบไม่ได้จับอยู่แล้ว  :'(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ dazetos

TTC เหมือนยก 7-11 มาให้บริการครับ ขนมจีบ ซาลาเปา ชา กาแฟ น้ำอัดลม น้ำสมุนไพร ขนมขบเคี้ยว เลย์ กุริโกะ มาม่า อาหารตามสั่ง แซนวิช บางวันมี พิซซ่า

มีสปานวดให้ 2 ชั่วโมง

กลับบ้าน แถมน้ำดื่ม 1 โหล น้ำแร่อีก 1 โหล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2015, 21:45:32 โดย dazetos »

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ถึงว่าเข้าเช็คทีละ 3-4 พันเพราะบวกค่าของกินพวกนี้นี่เอง
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ PedF001

• Jr. Member
  • **
TTC เหมือนยก 7-11 มาให้บริการครับ ขนมจีบ ซาลาเปา ชา กาแฟ น้ำอัดลม น้ำสมุนไพร ขนมขบเคี้ยว เลย์ กุริโกะ มาม่า อาหารตามสั่ง แซนวิช บางวันมี พิซซ่า

กลับบ้าน แถมน้ำดื่ม 1 โหล น้ำแร่อีก 1 โหล

โหมีอาหารตามสั่ง กับพิซซ่า ด้วยหรอครับ ปกติกินแต่ขนมจีบ ซาลาเปา น้ำสมุดไพร ก็อิ่มแล้ว 555+

ออฟไลน์ dazetos

โหมีอาหารตามสั่ง กับพิซซ่า ด้วยหรอครับ ปกติกินแต่ขนมจีบ ซาลาเปา น้ำสมุดไพร ก็อิ่มแล้ว 555+

วันนั้นไปเจอพอดีครับ ไปทีไรอิ่มมาก แถมพวกขนมเอากลับบ้านได้ด้วย  :-*

ออฟไลน์ Tue

• Newbie
  • *
ผลิตภัณฑ์บำรุงรักษาเครื่องยนต์ และทำความสะอาดแอร์

เมื่อท่านได้ขับรถออกจากศูนย์เราด้วยเครื่องยนต์ที่มีประสิทธิภาพ และได้รับอากาศที่บริสุทธิ์จากแอร์

จะทำให้ท่านรู้สึกผ่อนคลายและคลายเครียด :P :P :P

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ไม่สนใจครับ
    ผจก.ฝ่ายบริการ  โต แถวบ้าน เป็นเพื่อนเมีย
เราเอารถไปทิ้งไว้ เด๋วเค้าเอามาให้เอง
    อีกศูนย์ ฮอน พนักงาน เป็นคนที่เคยรับบริจาคของจากครอบครัวผม เพราะลูกเค้าป่วย ใช้เงินเยอะ ก็ดูแลอย่างดี เสร็จตอนไหนก็แอบบอกก่อน ทิ้งรถไว้ได้ตามสบาย

สรุปคือ กลับไปนอนบ้าน ทำงานบ้านให้เมียดีกว่า
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ฮอนด้าศรีนครินทร์เหมือนจะทำห้องนอนให้รอเลยนะครับ
ไม่รู้ไปถึงไหนละ ผมไม่ได้เข้านานแล้ว

ออฟไลน์ musicman1892

ตอนผมกลับ ภูเก็ต ได้มีโอกาสนำรถเข้าศูนย์ TOYOTA NEXT สิ่งอำนวยความสะดววกมีค่อนข้างเยอะทีเดียว เบาะนวดไฟฟ้าเอย ของกินเครื่องดื่มมีเยอะ
บริการเป็นกันเองดีใช้ได้เลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

แถวไหนครับนั่น รบกวนชี้เป้าให้ด้วยครับ อิอิ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ O_o"

ได้เจอแบบนี้ตลอด ไม่รู้จะยิ่งเครียดกว่าเก่ารึเปล่า  :D :D :D

น้ำ นม ขนม กาแฟ ผมไม่ได้มองเลย (ขออนุญาตด้วยนะครับที่พี่เอาภาพน้องเข้ามาแชร์)

ออฟไลน์ mongolias

ผมเข้าฮอนด้า แปดริ้วซะเป็นส่วนมาก มีขนมเด็กกินเล่นถุงละ 5 บาท ขนมปังปิ้ง ทาแยม ชา กาแฟ น้ำมะตูม แล้วก็มาม่าครับ ที่นั่งรอมีทีวีให้ดู
เมื่อ 8 ปีก่อน เป็นอย่างไร ปัจจุบันก็เป็นอย่างนั้น ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ยกเว้นห้องรับรองที่ทำใหม่ใหญ่ขึ้น

แต่บริการหลังๆ รู้สึกว่าอะไรก็จะเป็นเงินเป็นทองไปซะหมด ตอนนี้เริ่มเบื่อศูนย์นี้แล้วเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้จะเอารถไปเข้าศูนย์ที่ไหน อันที่อยู่ละแวกแปดริ้ว ชลบุรี ลองมาหมดแล้วเกือบทุกศูนย์ ไม่ประทับใจสักแห่ง 555

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เคยเข้าไปดูรถอะ พาน้องที่โรงงานไปดูแจ๊สแต่ยังไม่ดูนะตรงดิ่งเข้าห้องน้ำแล้วเหลือบไปเห็นของเครื่องเล่นและของเล่นเด็กเลยพาเด็กๆไปเล่นซักหน่อยแล้วใกล้ๆดันมีของกินก็เลยจัดซะเลย 5555

มีทั้งมาม่า กาแฟ โอวัลติน น้ำหวาน ขนมปัง ผู้ใหญ่ 4 เด็กน้อย 3 จัดกันอย่างเมามันส์เข้าไปบ่าย 3 กว่าจะได้ฤกษ์ไปดูรถก็บ่าย 4 เลยได้ลองขับแค่วนๆในศูนย์
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ab4u

นิสสันเชียงใหม่มีน้ำ ขนม กาแฟ ส่วนใหญ่กินแต่น้ำเปล่า รอเช็คระยะประมาณ 1-1.30 ชั่วโมง
มีรถบริการรับส่งไปที่ใกล้ๆ เช่นห้างสรรพสินค้า เคยให้เขาส่งกลับบ้านครับตอนนั้นเครมเรื่องตู้แอร์
ระยะทางประมาณ 20 กม.  ;D ;D

ออฟไลน์ Gopz

Toyota เชียงรายครับ มีโรงหนัง / ที่นอน / ห้องของเล่นเด็กครับ แถมมีรถไปรับ-ส่งที่ห้าง เซนทรัล ด้วยครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Auto

0ไหนครัช !!
ส่วนตัวผมมองพริตตี้เอ้ยมองเซลล์สาวครัช
คลายเคลียดดีครัช !!!
ศูนย์ในฝันเลยครับแบบนี้    ใช่ Mazda พระราม7 ป่ะครับ 

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ใช้subaru มีบริการบวกค่าน้ำมันเครื่องเพิ่มไปอีก แล้วมาบอกว่าฟรีค่าแรงครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่