ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่า คุณ Jimmy มีแผนจะ review altis 2.0 บ้างไหมครับ  (อ่าน 6857 ครั้ง)

ออฟไลน์ bdg

• Newbie
  • *

รบกวนบอกที

อยากรู้ว่าวิ่งทางไกลมันประหยัด อย่างที่หลายคนแจ้งมาหรือไม่

ขอบคุณครับ

ปล. ชอบพวงมาลัย 3 ก้านของเค้าจริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ไม่รู้ว่า คุณ Jimmy มีแผนจะ review altis 2.0 บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 23:07:02 »
ทำเก็บไว้นานแล้วครับ

ดองไว้นานมากแล้ว

มีปัญหาเรื่องคันเร่งค้างนี่แหละ

กลังคิดว่า จะรอเอาตัว CNG มาทำให้เสร็จอีกตัวนึงไปก่อนเลยดีไหม

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ไม่รู้ว่า คุณ Jimmy มีแผนจะ review altis 2.0 บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 23:10:08 »
พวงมาลัยให้อารมณ์ไอเอสมากครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 23:28:43 »
ขอให้ไมเนอร์เชนจ์ได้แบบออริสบ้างเหอะ พวกมาตรวัดสองจอ แอร์ปรับแยกซ้ายขวา เบาะทรงแบบนั้น ช๊อบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ bdg

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 00:06:33 »
ทำเก็บไว้นานแล้วครับ

ดองไว้นานมากแล้ว

มีปัญหาเรื่องคันเร่งค้างนี่แหละ

กลังคิดว่า จะรอเอาตัว CNG มาทำให้เสร็จอีกตัวนึงไปก่อนเลยดีไหม

เอ่อ ถ้าไม่เป็นการขอที่มากไป ผมว่าแยกกันดีกว่าไหมครับ (อย่างน้อยก้อน่าจะแยกคนละ subject)

เพราะ Altis 2.0 กับ Advance CNG มีจุดประสงค์เพื่อการใช้งานต่างกันชัดเจน

เว้นแต่จะเอาผล 1.6 / 1.8 / 2.0 / CNG มายำกันในกระทู้เดียว อย่างนี้ผมเห็นด้วยครับ

ปล. มีของดีค่อยๆ ปล่อยมาบ้างก้อได้คับ คนอ่านจะลงแดงก่อน

:D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 00:35:04 »
ผมอยากยำทุกอย่าง ใน รีวิวเดียวครับ จะได้สะดวกในการค้นหา และในการเปรียบเทียบในบางประเด็นหนะครับ

แต่ตอนนี้ สารภาพเลยว่า มีสต็อกรีวิว ที่ต้องรีบเคลียร์ เยอะแยะอยู่
จะต้องพยายามเอาให้เสร็จโดยด่วนหลายตัวครับ

ออฟไลน์ chatesada

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 10:13:24 »

เห็นด้วยกับคุณ AVANTGADε น่ะครับ

ในความคิดของผมเนี่ย Altis 2.0 ควรจะเป็น first priority เลยครับ ไ่ม่น่าจะนำมาดองไว้
เนื่องจากเป็นรถที่มีคนเป็นจำนวนมากสนใจอยากจะซื้อและต้องการจะอ่าน review
ส่วนรายการรถที่จะลงในเดือนมีนาคม เช่น E500, ML, MIMI Re-make, Series 7
ผมว่าไว้ลงต่อจาก Altis 2.0 ก็ได้ครับ

ก็แค่ความคิดเห็นของผมนะครับ ถือว่าเป็น Feedback จากผู้อ่านล่ะกัน

ออฟไลน์ chatesada

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:21:27 »
พิมพ์ผิดครับ เห็นด้วยกับคุณ bdg

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:41:37 »
เอาด้วยครับพี่จิมมี่ อยากอ่านมากเหมือนกันเลย ทะยอยๆ ลงก็ได้นะครับ แบบ Part 1, Part 2 แล้วก็สุดท้ายค่อยรวบ
Complete เรียกคนอ่านชุดเดิมมาอ่านได้ตั้งสามรอบ คนอ่านก็ไม่ลงแดง page rank ก็ขึ้น ค่าโฆษณาก็มา
อัพเดทก็เร็ว อิอิ ชอบๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 13:06:41 »
คนทำกระอักเลือด แน่นอนครับ

ฮ่าๆ

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 13:40:49 »
พี่จิมครับถ้างั้นขอ altis 2.0 คันเดียวก่อนละกันนะนะนะนะ ครับ

อยากอ่านมากๆเลย แล้วก็ปลายๆ มิ.ย.จัดฟิเอสต้าด่วนเลยครับ ท่าทางจะมาแรงแซงมาร์ชนะเนี่ย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 13:58:20 »
พี่จิมครับถ้างั้นขอ altis 2.0 คันเดียวก่อนละกันนะนะนะนะ ครับ

อยากอ่านมากๆเลย แล้วก็ปลายๆ มิ.ย.จัดฟิเอสต้าด่วนเลยครับ ท่าทางจะมาแรงแซงมาร์ชนะเนี่ย

กลัว Fiesta ต้องปะทะ 2 จนต้องมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งบาดเจ็บกลับไปน่ะสิครับ เสียดาย เพราะรถมันดีทั้งคู่
กลุ่มคนส่วนหนึ่งที่หลงไหลรถรูปทรงแบบ March คือกลุ่มเดียวกันกับที่ชอบ Yaris, Swift มากกว่านะครับ
ซึ่งเป็นแนวเล็ก กลม ป้อม น่ารัก ไม่โฉบเฉี่ยวมากนัก กับอีกกลุ่มที่เน้นรถที่มีความคุ้มค่า
(อันหลังนี่ อาจจะคล้ายๆ กับกลุ่มของ Fiesta) เอ.. แต่ Jazz เค้าอยู่กลุ่มไหนของเค้านี่.. ::)

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 18:00:56 »
โอเค พี่จิม จัดมา   ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ Oxygen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 15:26:02 »
ผมรออ่าน Altis 2.0 ตั้งแต่มันเปิดตัวกลางปี 2009 จนตอนนี้เริ่มเฉยๆแล้วหล่ะครับ

แต่ก็ยังรออยู่นะครับ :)

สู้ๆ ครับ