ผู้เขียน หัวข้อ: ญาติจะซื้อ CX5 รบกวนแชร์หน่อยครับว่าได้ข้อเสนออะไรบ้าง หรือควรรอตัว MC  (อ่าน 5149 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ตามหัวข้อครับ ญาติผมสนใจ CX5 ตัว 2.5High อยู่ และมีแผนจะออกในไม่กี่สัปดาห์นี้
อยากทราบว่าเพื่อนๆที่จองไปได้ข้อเสนอหรือส่วนลดอะไรบ้าง ที่เมืองนอกตัวไมเนอร์ออกแล้ว
จะเข้าเมืองไทยเมื่อไหร่ ควรจะรอหรือไม่ครับ รอได้นานที่สุดก็ก่อนสิ้นปีปรับภาษีใหม่ครับ

รูปจาก www.caranddriver.com
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ reyeshenry

ถ้าไม่รีบใช่รถ แนะนำรอครับ
อย่างน้อยๆ ไฟหน้า ไฟท้าย สวยกว่าตัวปัจจุบันมาก
อ๊อฟชั่นน่าจะเพิ่ม

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
รอได้รอครับ สิ้นปีน่าจะทันอยู่

ตามสไตน์มาสด้าจะอัดออฟชั่นมาในตัวMC
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
2.2D ส่วนลดตอนนี้50,000
ครับ

ออฟไลน์ yod artstu

รอ MC รอดูว่าแก้เรื่องเก็บเสียงดีขึ้นหรือไม่ดีกว่าครับ
ผมขับแล้วเสียงดังพอสมควรเลยครับ
: )

ออฟไลน์ Nikle_pk

ในงาน BMS ตัว 2.5 ลด 90,000 ครับ
ถ้า Demo ลด 150,000 ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ที่เคยเห็นภาพหลุดมา ตัวMCสวยขึ้นพอสมควรนะครับ
แต่ตอนเปิดไฟหน้า+ท้ายยังไม่เห็น

ออฟไลน์ Anvers30

ตัว mc น่าจะมาทันปลายปี ผมว่ารออีกซักหน่อยก็ไม่เสียหลาย เห็นคลิปต่างประเทศ ขัดเกลาไฟหน้า / ท้าย จนดูสวยขึ้นเยอะ drl ก็เป็นเส้น led ดูดีมีคลาส เบรคมือไฟฟ้า ไม่แน่ใจมี auto hold รึเปล่า นอกนั้นก็ revise รายละเอียดภายใน ให้ดีขึ้น :)

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
สิ่งที่ไม่ค่อยมีคนพูดถึงในตัว MC คือ เบาะหลัง ส่วนที่รองนั่งจะยาวขึ้น ทำให้นั่งสบายขึ้น ครับ
ลองหาดูรูปดูครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

รอตัว mc ดีกว่า สวยขึ้นเยอะมากๆคับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าตัว MC น่าจะรับรถไม่ทันปีนี้ ซึ่งก็จะโดนภาษีใหม่ ถ้าห่วงเรื่องราคาขึ้น คงต้องเอาตัวปัจจุบัน

ออฟไลน์ rojsak2021

รอดีกว่าครับ ราคาที่ขึ้นก็ได้ option เพิ่มขึ้นแน่นอน และตัวดีเซลน่าจะปล่อย co2 < 150 g/km อาจโดนภาษีไม่เยอะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ :)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MUK

รอ MC ก่อน รถเก่า ก็น่าจะมีเหลือ แล้วเขาก็คงลดราคาเยอะกว่าเดิม จับช่วงเวลาดีๆ ครับ
หลังจากนั้น ตัว MC มาแล้วเลือกค่อยตัดสินใจอีกทีครับ

ออฟไลน์ digitalss

• Jr. Member
  • **

ปลายปี ตัวใหม่ดีขึ้นจม จะเอาตัวเก่าก็ลดเยอะ
รอเท่าน้้นคือคำตอบครับ

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
อยากรอดู MC ก็ได้ครับ ผมสนใจตัวเดียวกันกับญาติ จขกท. และได้ส่วนลดมาสูงสุดที่ 110k ครับ แต่ยังไม่ตัดสินใจ เพราะมันใกล้ MC แล้วเหมือนกันครับ รอดู MC มา ถ้าอยากประหยัดเงินเอาตัวเก่า ก็น่าจะได้อีกหลายหมื่นอยู่ครับ