ผู้เขียน หัวข้อ: mx-5 ตัวเริ่มต้น (s) ไม่มีแอร์แบคมาให้เหรอครับ งงมาก  (อ่าน 4673 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ผมเห็นโบว์ชัวร์จากผู้นำเข้าอิสระเจ้าหนึ่ง ระบุเอาไว้ว่า 2015 mx-5 ตัวเริ่มต้น (s) ไม่มีแอร์แบคมาให้เลย ต้องสั่งเพิ่มเป็นออฟชั่น ตอนแรกผมก็เข้าใจว่าจะพิมพ์ผิดหรือข้อมูลไม่ถูกต้อง ก็เลยเข้าไปดูที่เวปของมาสด้าญี่ปุ่นเองเลย ปรากฎว่ารุ่นนี้ไม่มีแอร์แบคมาให้จริงๆด้วยครับตามสเปคที่ขึ้นไว้หน้าเวป งงสิครับ รถระดับนี้(จริงๆรถสมัยนี้ต้องมีมาให้กันหมดแล้ว) แถมมายังมาจากญี่ปุ่นแท้ๆกลับไม่มีแอร์แบคมาให้เลยมันเป็นไปได้ด้วยเหรอครับ

ออฟไลน์ toon 18

• Jr. Member
  • **
ไม่เข้าใจ mazda จริงๆ
sport car มันน่าจะมี airbag ทุกคันนะเพราะโอกาสเกิดอุบัติเหตุน่าจะสูงกว่ารถกลุ่มอื่นอยู่แล้ว
หรือเป็น skyactive concept ลดน้ำหนัก 555

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
น่าจะเอาไว้ทำรถแข่ง หรือ พวก Track day นะครับ
เพราะจะลงแข่งยังไงพวงมะลัยก็ต้องเปลี่ยน

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
น่าจะเอาไว้ทำรถแข่ง หรือ พวก Track day นะครับ
เพราะจะลงแข่งยังไงพวงมะลัยก็ต้องเปลี่ยน

ตามนั้นย์
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Ty ESC

ตัวเริ่มเค้าทำไว้แข่งครับ

พวกสายลดน้ำหนักลงแข่งเค้ารื้อหมดอยู่แล้ว แผงภายในก็เอาออก  เบาะ พวงมาลัยต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว

แต่ไหนแต่ไรMx-5 ก็เป็น Fun Toy รถสำหรับRecreation อยู่แล้ว
ไม่เห็นจะแปลก ตัวcup sport / NR-A เสปกไร้ออปชั่น  ก็มีออกมาขายเพื่อคนเอาไปลงสนาม

มันถึงเป็นรถสปอร์ต ที่ถูกขับมากที่สุดในโลกเพราะทำมาให้พร้อมจะเอาไปแต่งโมต่อได้

Sport car มากมายที่ขับในสนามจริงๆ ก็ไม่มีแอร์แบคครับ
เค้าเพิ่มความปลอดภัยด้วยการเชื่อมเสริมโครง Roll bar เบาะบัคเก๊ต หมวกและHarness มันไม่จำเป็นต้องมีแอร์แบคครับสำหรับรถสปอร์ตลงสนาม

ถ้าเป็นรุ่นทั่วไป จะขับบนถนนไม่ลงสนามเค้าก็มีแอร์แบคให้ครับสำหรับคนทั่วๆไป
อยากได้ออปชั่นเยอะขึ้นก็มีให้เลือกหนิครับ ไม่แปลก

ป.ล. ราคาMx5 ในญี่ปุ่นมันถูกนะครับเจ็ดแสนแปดแสน ถูกกว่าอัลติสเมืองไทยอีกครับ
มันไม่เคยหรูหรา เป็นแค่Fun car มาตลอด อย่าไปให้ภาษีมาหลอกตาเรา

ออฟไลน์ Auto

วันนี้ผมไปดูมาแล้วครับพอได้ข่าวจากทางคลับ MX5  ก็รีบไปดูเลยอยากเห็นตัวจริง
ราคา 2.69 ล้านบาท  ทั้งออโตและธรรมดาแต่ตอนนี้มีแค่ เกียร์ธรรมดาอย่างเดียว อีก 2 เดือนจึงจะมีออโตเข้ามา   รถที่จอดโชว์อยู่ผมเห็นก็มี Airbag  นะครับ   เขียนไว้ที่คอนโซลและรูปภาพที่บังแดด
แต่ฝั่งคนขับตรงพวงมาลัยลืมสังเกตุ  มัวแต่เพลินกับรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2015, 22:04:27 โดย Auto »

ออฟไลน์ beebird

วิ่งบนถนนคงหล่อน่าดู