ผู้เขียน หัวข้อ: คาดว่าคุณจิมมี่กำลังซุ่มทำ full review Mercedes-Benz AMG GT-S V8 4.0  (อ่าน 3765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
เมื่อวานบังเอิญเจอรถเบนซ์คันนึงบั้นท้ายและสีนี้สะดุดตามาก เอ๊ะ..นี้มันคุ้นๆเลยเหมือนจะเคยเห็น preview ในเวปเมื่อเช้านี้เอง ก็คิดในใจว่า ไหนว่ายังไม่ได้นำมาขายในไทยนิ เสี่ยคนไหนเนี้ย อยากดูหน้าคนขับจัง เลยขับตามไปดูแล้วก็พบกับคนๆนึงที่ก็คุ้นตาดี ก็คุณจิมมี่นี้เอง :) ก็เลยคาดว่าน่าจะเห็นฟลูรีวิวเร็วๆนี้รึปล่าว ผมเองก็ไม่ทันได้ถ่ายมากหรือทักทายเพราะรถเยอะ ขืนไปตามหรือขวาง ก็เกรงว่าคุณจิมมี่จะอุทานในใจว่า ฟอจูนเนอร์อีกล่ะ จะมาหาเรื่องรึปล่าวนิ ก็เลยดูห่างๆครับ  8) คันจริงสวยมาก เลยมีคลิปเล็กๆให้ดูกัน ปล. ผมไม่มีแอฟตัดต่อวิดีโอ ก็จะต้นๆคลิปนะครับ  ::) นิดเดียวจริงๆ

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
Re: คาดว่าคุณจิมมี่กำลังซุ่มทำ full review Mercedes-Benz AMG GT-S V8 4.0
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 09:04:32 »
- รถคันเหลือง เปิดไฟเลี้ยวซ้ายค้างไว้??  :)
- ในกรุงเทพมีถนนสวยๆข้างทางเต็มไปด้วยทุ่งนาแบบนี้ด้วยหรา ?? ปล. พอดีเรายุบ้านนอกอ่ะ  :D

ออฟไลน์ rapee001

• Sr. Member
Re: คาดว่าคุณจิมมี่กำลังซุ่มทำ full review Mercedes-Benz AMG GT-S V8 4.0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 09:16:13 »
- รถคันเหลือง เปิดไฟเลี้ยวซ้ายค้างไว้??  :)
- ในกรุงเทพมีถนนสวยๆข้างทางเต็มไปด้วยทุ่งนาแบบนี้ด้วยหรา ?? ปล. พอดีเรายุบ้านนอกอ่ะ  :D

ถนนในสนามบินสุวรรณภูมิครับ ช่วงแถวลานจอดรถทัวร์

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 09:56:13 »
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=46087.0

ช่วงนี้ Benzปล่อยมาให้ทดสอบครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 11:07:19 »
ขอนอกประเด็นหน่อยนะครับ สงสัยว่า
เจ้าของกระทู้ ติตตั้ง ทั้งกล้องหน้ากระจก และหลังกระจก ด้วยใช่ไหมครั
เพราะดูในคลิป มีทั้งภาพด้านหน้า และด้านหลัง
ไม่ทราบว่าใช้รุ่นไหน ครับ แล้วกล้องหลัง ติดตั้งกับช่องไหน

ออฟไลน์ Mon8118

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 11:54:58 »
ผมเองก็เจอเหมือนกันครับ ช่วงค่ำวันเสาร์ที่ผ่านมา เห็น GT-S สีเ้หลืองคันนึงแถวปิ่นเกล้า สวยสะดุดตามากครับ แต่พอมองคนขับสะดุดตายิ่งกว่า หน้าคล้ายพี่จิมมี่มากกกก ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าว แต่ผมว่าใช่ครับ 555 ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 13:20:53 »
คาดว่าเร็ว ๆ นี้คงมีรีวิวเริ่มต้น  Mazda MX ND  มาด้วยแน่นอน   เพราะว่าทาง Mazda  เชิญสื่อมวลชนบินไปทดสอบรุ่นนี้ที่ญี่ปุ่น  ทางคุณ Jimmy  และทีมงานน่าจะได้รับเชิญไปด้วย    ยังไงก็ขอรออ่านรีวิวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 13:44:58 »
ขอนอกประเด็นหน่อยนะครับ สงสัยว่า
เจ้าของกระทู้ ติตตั้ง ทั้งกล้องหน้ากระจก และหลังกระจก ด้วยใช่ไหมครั
เพราะดูในคลิป มีทั้งภาพด้านหน้า และด้านหลัง
ไม่ทราบว่าใช้รุ่นไหน ครับ แล้วกล้องหลัง ติดตั้งกับช่องไหน

proof ครับ หน้า-หลัง กล้องตัวหลังนี้ถ้าจำไม่ผิด นี้ก็ซ่อนสายไฟตามเพดานประตูไล่มาท้ายรถน่ะครับ ผมเองก็ไม่แน่ใจน่ะครับ เพราะติดมานานล่ะ กล้องหลังนี้เหมือนมันจะมีตัวล้อคกับขอบกระจกหลังพอดีเลย

http://www.9carthai.com/review-proof-pf700-car-camera/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2015, 14:32:00 โดย Uzsa »

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 00:46:27 »
เหมือนผมจะเห็นคันนึงมาแถว เฉลิมกรุง ใช่ไหมน้อออ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 12:38:05 »
ไม่อาจเอื้อมแม้แต่จะคิดกับยี่ห้อนี้ครับ