ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ครับ ขอถามเรื่อง March หน่อย  (อ่าน 4918 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake_maenprasert

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ครับ ขอถามเรื่อง March หน่อย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 19:43:19 »
พอดีผมได้สเปกคร่าว ๆ จากเซลล์มาว่า ABS มีเฉพาะรุ่น Top จริงหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นแบบนี้จริงผมคงจะผิดหวังมากมาย

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
Re: พี่จิมมี่ครับ ขอถามเรื่อง March หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 20:49:57 »
เหมือนวันนี้ผมเห็นแว๊บๆนะ

บนเทรลเลอร์ส่งรถให้ดีลเลอร์

มาติดๆกันหลายคันรถเลย
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: พี่จิมมี่ครับ ขอถามเรื่อง March หน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 21:45:48 »
ถ้ามีเฉพาะรุ่นท๊อป ก็ซื้อรุ่นท๊อป

ความปลอดภัยไม่ใช่ออปชั่น (สำหรับผม) คือต้องมี ไม่ต้องคิดมาก ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ ake_maenprasert

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 21:50:05 »
ถ้าราคาตัวท้อปเกือบ 500,000 หรือมากกว่า ผมก็ไม่เอาแล้วหล่ะครับ ไปเอา City ตัว S ดีกว่าแพงกว่าไม่กี่หมื่น อีกอย่างประหยัดพอ ๆ กันเลย

ออฟไลน์ KanaGata

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 07:54:55 »
ถ้ามีเฉพาะรุ่นท๊อป ก็ซื้อรุ่นท๊อป

ความปลอดภัยไม่ใช่ออปชั่น (สำหรับผม) คือต้องมี ไม่ต้องคิดมาก ;D

ใช่เลยครับ  ...เรื่องความปลอดภัย ไม่ใช่ ออปชั่นที่ให้ลูกค้าเลือก

เช่น ถุงลมนิรภัย

ควรจะติดตั้งมาให้ตั้งแต่รุ่นล่างสุดเลย

ถ้าผมเลือกได้  ผมก็เลือกถุงลมนิรภัยคู่ กับเบรค ABS

ยอมแลกกับชุดล้อแม็ค  ชุดแต่งรอบคัน  หรือของแถมประกันชั้น 1 เสียด้วยซ้ำ

แต่เมืองไทยดันเอาตัวเลือกนี้ไว้ในรถรุ่นรองท็อป  กับรุ่นท๊อป ซะงั้น >:(

ออฟไลน์ pdx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:05:00 »

ใช่เลยครับ  ...เรื่องความปลอดภัย ไม่ใช่ ออปชั่นที่ให้ลูกค้าเลือก

เช่น ถุงลมนิรภัย

ควรจะติดตั้งมาให้ตั้งแต่รุ่นล่างสุดเลย

ถ้าผมเลือกได้  ผมก็เลือกถุงลมนิรภัยคู่ กับเบรค ABS

ยอมแลกกับชุดล้อแม็ค  ชุดแต่งรอบคัน  หรือของแถมประกันชั้น 1 เสียด้วยซ้ำ

แต่เมืองไทยดันเอาตัวเลือกนี้ไว้ในรถรุ่นรองท็อป  กับรุ่นท๊อป ซะงั้น >:(

เห็นด้วยครับ บางประเทศมี ABS และ airbags ตั้งแต่รุ่นล่างที่กระจกยังเป็นมือหมุน... เฮอๆๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:39:15 »
ABS อาจะไม่มีในรุ่นล่างสุด

แต่ ถุงลมนิรภัย จะมีมาให้ครบเลย ตั้งแต่รุ่นถูกสุดครับ

มีมาให้ 1 ใบ สำหรับคนขับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:40:58 »
รถก็เหมือนคนนะแหละครับ

สร้างภาพให้ดูดี ข้างในเป็นเน่าเฟะยังงัยก็ช่างมัน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:21:03 »
ABS อาจะไม่มีในรุ่นล่างสุด

แต่ ถุงลมนิรภัย จะมีมาให้ครบเลย ตั้งแต่รุ่นถูกสุดครับ

มีมาให้ 1 ใบ สำหรับคนขับ

ขอเปลียนเป็นมี abs แต่ไม่มีถุงลม ได้ไหมครับ ฮิๆๆ

สำหรับผม abs จำเป็นกว่านะ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 13:19:14 »
เห็นด้วย

รู้สึกรถบ้านเรานี่  จัดออฟชั่นแบบขาดๆเกินๆกันนะครับ  :D

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 20:23:15 »
วันนี้ที่โคราขส่งมาเพียบเลยครับ ใส่รถขนมา
ซึ่งเห็นมาคันหละสีเลยครับ (ในรถบรรทุกมีแต่รถสีเดียวกันหมด)

..

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:27:44 »
ถ้าใส่ airbag มาให้ แล้วไม่มีระบบ Pre-tensioner and Load limiter

ผมก็ไม่ซื้อคนนึงละครับ ชอบให้อะไรแบบขาด ๆ เกิน ๆ

tiida ก็เป็นแบบนี้
I will buy Volvo some day.