ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เรื่อง การปลด สมาชิกภาพ Ton99 และการประกาศยุติความเกี่ยวข้องใดๆทั้งปวง  (อ่าน 31165 ครั้ง)

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ใจเย็นครับจิมมี่ กับน้องแพน อะไรควรทำก็ทำไปแล้ว ตั้งใจทำหน้าที่ของเราต่อดีกว่าครับ เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณครับพี่ จะทำตามนั้นครับผม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SUN-PS

ปลาคนละสายพันธุ์
อยู่กันคนละบ่อดีแล้ว

ออฟไลน์ ssw_2010

• Newbie
  • *
  สไตน์การตอบเหมือนบางคนใน MarchClub เลย   กัดไปทั่ว  ใครออกความคิดเห็นอะไรเป็นโดนกัด  ถ้าคิดไม่เหมือนเค้า  จนทำให้เวปน่าเบื่อไปแล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เริ่มมองว่า

ถ้า เว็บไหน เจอปัญหาแบบนี้
จากใครก็ตาม  ไม่ต้องเว็บรถหรอกครับ เว็บอื่นๆนั่นละ

เว็บมาสเตอร์ เจ้าของเว็บเองนั่นละครับ
คือผู้ที่จะ จัดการว่า จะทำอย่างไร กับคนที่เที่ยวมาขี้เยี่ยวรดใส่บ้านของเราต่อไป

จะบอกว่าเป็นสิทธิ์ของเขาส่วนหนึ่ง ก็ถูก
แต่ลูกบ้านทุกคน ก็ต้องช่วยกัน จัดการกับคนประเภทนี้ออกไป
ถ้ายังอยากให้บ้านของตนเองน่าอยู่กันละก็

บล็อก หรือแบน หรือกันคนพวกนี้ออกไปจากสังคม นั่นคงจะเป็นทางออกที่ไวที่สุด
แล้วก็ หมั่นอบรมสั่งสอนบุตรหลานของเรา ไม่ให้ทำตัวเยี่ยงคนเหล่านั้น

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
เห็นด้วยกับ WM ในการกระทำครั้งนี้ครับ
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
อ่านมาจนถึงปัจจุบัน ก็ยังไม่เห็นมีใครแสดงความไม่เห็นด้วยหรือคิดว่าแรงไปเลยเลย

ตรงนี้ผมว่าอันตรายกว่า "เวปเพื่อนกรู" เยอะเลยนะครับ

อะไรที่ไหลไปทิศทางเดียวกันโดยไม่มีกระแสต้านเนี่ย อันตรายมากๆ

ออฟไลน์ 2k

ตั้งแต่ผมใช้ล็อกอินองครักษ์พิทักษ์อุลตร้า หรือ kk ในเว็บโน้นจนโดนยึดล็อกอินไม่มีเหลือโดยไม่มีสาเหตุเมื่อสามสี่ปีที่แล้ว พี่แกยังเป็นเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง ผมเคยนึกๆไว้แล้วล่ะว่าสักวันจะต้องมีวันที่เค้าโดนเพื่อนๆผละตัวออกห่างด้วยฝีปากของเค้าเองแต่ไม่นึกว่าจะถึงขนาดเพื่อนรักอย่างคุณจิมมี่ทนไม่ได้ด้วย ผมเถียงกับคนในเน็ตบ่อยๆและสะใจมากๆเวลาอีกฝ่ายโดนด่า แต่คราวนี้ผมกลับไม่ได้สะใจสักนิดที่รู้มาว่ามีใครโดนลงโทษชั้นเด็ดขาดแบบนี้  :'(

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

อ่านมาจนถึงปัจจุบัน ก็ยังไม่เห็นมีใครแสดงความไม่เห็นด้วยหรือคิดว่าแรงไปเลยเลย

ตรงนี้ผมว่าอันตรายกว่า "เวปเพื่อนกรู" เยอะเลยนะครับ

อะไรที่ไหลไปทิศทางเดียวกันโดยไม่มีกระแสต้านเนี่ย อันตรายมากๆ

เว็บนี้ เราให้อิสระ ในความคิด ครับ คุณ Superpock

คุณไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยกับเจ้าของเว็บ หรือทีมน้องๆ หรือใครก็ตามในเว็บนี้

แต่ ถ้าไม่เห็นด้วย และอยากแสดงออก

เขียนในแพทเทิร์นที่ว่า

"ผมไม่เห็นด้วย หรือขอแสดงความเห็นแย้ง นะครับ เพราะ .......(ใส่เหตุผลอะไรก็ว่าไป) "
แฃะถ้าจะให้ดี ใส่ หรือเสนอแนะแนวทางแก้ไข ในสิ่งที่เกิดขึ้น หรือแนวทางทีต่างออกไป ซึ่งคุณเห็นว่าดีกว่า ตามมาปิดท้ายด้วย
นั่นละครับ คือ การแสดงความคิดเห็น อย่างที่ สุภาพชน พึงมีให้ต่อกันในโลกอินเตอร์เน็ต หรือในสังคมทั่วไปหนะครับ

ถ้าอย่างนี้ ผมเชื่อว่า ไม่ใช่แค่เว็บของผมหรอกครับ ที่ยินดีต้อนรับ
คนอื่นๆ ในสังคมอื่นๆ เว็บแห่งอื่นๆ เขาก็จะรับได้ ด้วยเช่นเดียวกัน ผมเชื่อเช่นนั้น

แต่ไม่ใช่ การแสดงความไม่เห็นด้วย ด้วยการ เหน็บ ด่าทอ หรือ ก่อการวิวาท
ด้วยสำนวนที่ไม่มีคำหยาบ แต่ อ่านแล้วอยากจะสาบส่ง หนะครับ แบบนั้น เราไม่รับฟังแน่ครับ

------------------------------------

กรณีนี้ ส่วนใหญ่ ที่เห็นด้วย น่าจะเกิดจากการที่ หลายๆคน เขาหนีมาจากสังคมพันทิบเดิม
เพราะเขาทนไม่ได้ กับหลายสิ่งหลายอย่าง ที่เกิดขึ้นในนั้น

แต่ในเมื่อ ต้น เข้ามาพูดคุย เราก็คิดว่า เขาน่าจะเบื่อที่นั่นด้วยเช่นเดยวกัน
และน่าจะทำตัวดีๆ แต่กลับกลายเป็นว่า เขาเป็นของเขาอย่างนี้ และจะไม่เปลี่ยนแปลง
ไปที่ไหน วงแตกที่นั่นเสมอมา พูดจาตรง แต่ด้วยสำนวนอันพร้อมจะก่อวิวาท เป็นประจำแบบนี้
ไม่ว่าใครที่ไหน ก็คงจะทนไม่ได้เข้าสักวันนั่นละครับ

-------------------------------------

คุณ 2k ครับ

ถ้าคืนที่ผ่านมา เขาไม่โพสต์อะไรแบบนั้น
ผมคงจะไม่ตัดเพื่อน กันแบบนี้แน่ๆละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2010, 22:12:33 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ประโยคที่ว่า "อะไรที่ไหลไปทิศทางเดียวกันโดยไม่มีกระแสต้านเนี่ย อันตรายมากๆ" ผมว่าใช้ไม่ได้กับเคสนี้แน่นอนครับ ให้ด่าเค้า 100% ผมก็ว่าไม่แปลก

ผมไม่เคยรู้สึกหงุดหงิดเวลาอ่านเม้นใครเท่ากับอ่านเม้นของคน ๆ นี้เลยจริง ๆ สมกับคำว่า "กบในกะลา" ของแท้เลยครับ

ผมยังคงหวังว่าเค้าน่าจะแง้มกะลาออกมาอ่านและรู้สึกอะไรบ้างกับการที่เค้าโดนแบบนี้ ไม่ใช่คิดแต่ว่า "ไอ้พวกนี้มันไม่รู้เรื่อง พวกไม่เก่งจริง มาหมั่นไส้คนอย่างเรา"

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อย่างที่ผมบอก ลองกลับไปคิดดูว่าสิ่งที่คุณทำไปนั้นดีหรือยัง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kemjc

เค้าเป็นออทิสติกรึเปล่า?
IQ ดี EQ ต่ำ
ต้องขอโทษไว้ก่อน ผมไม่ได้ว่าเค้านะ
แต่บางทีอยากให้สังเกตุคนที่มีพฤติกรรมแบบนี้
บางที ที่เค้าแสดงออกอาจเป็นอาการของโรคก็ได้
หากเป็นจริงก็น่าสงสารนะ

ออฟไลน์ kemjc

ตั้งข้อสังเกตว่า เค้าโพสต์ ครบ 100 ขึ้น Full Member พอดี
รึว่าเค้าโดนข้อหานี้นะ..... ;D ล้อเล่นนะครับ

ออฟไลน์ Nuttie

" อะไรที่ใหลไปในทิศทางเดียวกัน อันตรายมากๆ "

ผมว่ามันไม่เป็นจริงทุกเรื่อง ทุกสถานการณ์หรอกครับ

ดูอย่างน้ำในแม่น้ำที่ใหลไปในทิศทางเดียวกัน อาจจะกัดเซาะชายฝั่งไปบ้าง แต่ในท้ายสุด

มันก็ยังมีประโยชน์ต่อคนที่อยู่ปลายน้ำ

ออฟไลน์ golfpakorn

• Newbie
  • *

ผมว่าการมีความเห็นต่างในสังคมประชาธิปไตย เป็นเรื่องธรรมชาติ แต่ความต่างจะต้องไม่ ไปริดรอน ความเห็นของอีกฝ่ายว่า ไม่ดีหรือ ผิด
แต่เพื่อเป็นการหาข้อยุติ การถกเถียง ต้องมีตัวกลางในการตัดสิน ทั่วไปใช้วิทยาศาสตร์

วิทยาศาสตร์เป็นเรื่องที่ต้องตั้งข้อสังสัย สังเกตุ ทดลอง แล้วหาคำตอบ จึงเป็นข้อพิสูจน์
ผมชอบอ่านบทความในที่นี้เพราะมีความเป็นวิทยาศาสตร์สูง มากกว่าที่อื่นๆ (อาจมีดีกว่าแต่ผมไม่เคยไป)

แต่ผมเสียดายความเห็นในเชิงลบ ของคุณ TON99 ที่มาจากมุมที่บางทีเรามองข้าม เพื่อมาตั้งข้อสงสัยต่อ ( ซึ่งผมคิดว่าคุณ จิมมี่ น่าจะคิดอย่างนี้ เขาเลยอยู่ที่นี่มาได้สักพัก )

ผมเข้าใจว่า การตอบของเขาไปในเชิง ชวนทะเลาะ มากกว่าเสนอความเห็นต่าง เสียดายที่เขาทำพลาดตรงนี้ครับ

บอกตรงๆ ว่าเสียดาย ความรู้และสติปํญญา  ใช้คำว่า ปลาหมอตายเพราะปาก ได้ไม๊เนี่ย

ครับ

ถ้าข้อความของเขา ไม่ระรานคนอื่น อย่างที่เคยเป็นมา
ผมคงปล่อยให้เข้ามาตอบได้ตามปกติ ต่อไปครับ

แต่ นี่ระราน คนอื่นไม่พอ ยังลามปาม มากวนส้น ผมด้วยเนี่ย มันมากไป

ออฟไลน์ birm@productive

ครับ

ถ้าข้อความของเขา ไม่ระรานคนอื่น อย่างที่เคยเป็นมา
ผมคงปล่อยให้เข้ามาตอบได้ตามปกติ ต่อไปครับ

แต่ นี่ระราน คนอื่นไม่พอ ยังลามปาม มากวนส้น ผมด้วยเนี่ย มันมากไป

รูปปลากรอบ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ deozmaster

• Newbie
  • *
พอดีตาม review เพื่อนๆ ใน 3

แล้วดั๊นบังเอิญเจอกระทู้นี้ .... หวัดดีพี่จิมมี่ จำผมได้ป่าว อิอิ
สวัสดีเด้อครับ

ขอเจิมกระทู้นี้สักนิดนะครับ

มิสเตอร์ 99 คนนี้ ผ่านไปกี่ปีแล้วน้า ... 2 -3ปี ...
ดีกรีความเกรียนยังคงเพิ่มพูลตลอดเวลาจิงๆ ...

ออฟไลน์ Nuttie

ครับ

รูปปลากรอบ

อันนี้เห็นภาพ ชัดกว่าครับ ^^

แล้วดั๊นบังเอิญเจอกระทู้นี้ .... หวัดดีพี่จิมมี่ จำผมได้ป่าว อิอิ

มิสเตอร์ 99 คนนี้ ผ่านไปกี่ปีแล้วน้า ... 2 -3ปี ...
ดีกรีความเกรียนยังคงเพิ่มพูลตลอดเวลาจิงๆ ...

ครายเอ่ย? งง แต่ชื่อคุ้นๆ

ออฟไลน์ birm@productive

ครับ

รูปปลากรอบ

อันนี้เห็นภาพ ชัดกว่าครับ ^^

รวมๆแล้ว ล้ำเส้น เถียงกรรมการ โดนใบแดง ฮ่าๆๆๆ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

• Newbie
  • *

ครายเอ่ย? งง แต่ชื่อคุ้นๆ

deomaster มาสด้า3 ที่ไปเกรียนๆ กับ Ton99 ไงพี่ 555+

เอ๊ะ ใช่ที่เราเคยทะเลาะกันหรือเปล่าหว่า?

ฮ๋าๆๆๆๆๆๆ

ยังไงก็ตาม อดีต ช่างมันเหอะ

วันนี้ ขอ ยินดีต้อนรับ และขอบคุณที่สมัครเข้ามาเน่อ

ว่าแต่ยังทำฟาร์มเพาะพันธ์น้องหมา อยู่ที่รังสิตหรือเปล่าเนี่ย?
เพราะเท่าที่จำได้ รู้สึกว่าน่าจะใช่ (แหะๆ)

ออฟไลน์ kritphakhin

เว็ปเราก็คงจะสงบซะที่ครับ

ออฟไลน์ ddman

• Jr. Member
  • **
เกรียนจัง  เด็กมีปัญหารึเปล่า  เว็ปบอร์ดสาธารณะน่าจะระวังการโพสต์      :P :P :P
ที่นี่น่าจะโตๆ กันแล้วนะ
??????????????????....????????

• Newbie
  • *
เอ๊ะ ใช่ที่เราเคยทะเลาะกันหรือเปล่าหว่า?

ฮ๋าๆๆๆๆๆๆ

ยังไงก็ตาม อดีต ช่างมันเหอะ

วันนี้ ขอ ยินดีต้อนรับ และขอบคุณที่สมัครเข้ามาเน่อ

ว่าแต่ยังทำฟาร์มเพาะพันธ์น้องหมา อยู่ที่รังสิตหรือเปล่าเนี่ย?
เพราะเท่าที่จำได้ รู้สึกว่าน่าจะใช่ (แหะๆ)

คับป๋ม ถูกต้องครับ ;D