ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอ จอดซ้อนคัน แล้ว ใส่เบรคมือ ออกไม่ได้ นานที่สุดกี่ ชม ครับ  (อ่าน 4950 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
ใครเคยเจอ จอดซ้อนคัน แล้ว ใส่เบรคมือมั่งครับ
อยากรู้ จิตใจ เค้าทำด้วยอะไร

อยากรู้ ว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้บน ถนน จะทำอย่างไร

ล่าสุดผมเจอ จดขวาง ดึงเบรคมือ ที่ ริมทาง บางแสน บริเวณ ข้าง ลานจอดรถแหลมแท่น
ไม่ใช่ซ้อน ธรรมดาครับ จอดล้ำไปกินเลนถนนอีก

โทรหา 191 ก็ไม่ว่าง

สรุปผมนั่งรอตั้งแต่ 3 ทุ่ม ถึง 5 ทุ่ม ก็ยังไม่มา
ดีที่คันข้างๆ มา เค้าอก ผมเลย มีทางให้ขับออก

ตำรวจ หาย ไม่รู้ไปตั้งด่านที่ไหนหมด ทีงี้ไม่มาตรวจ
จับแต่ มอเตอร์ไซด์อยู่ได้

MacH1

• บุคคลทั่วไป
พฤติกรรมของพวกด้อยพัฒนาครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

2 ชม.ครับ ตอนนั้นช่วงน้ำท่วม 54
ผมไปอยู่หัวหินยาวๆ ไปห้างประจำ เจอรถจอดปิด
ต้องอุ้มลูกคนเล็ก อายุ 3 เดือนรอ เซ็งมาก
   เจ้าของรถเจ้าปัญหามา ไม่ขอโทษซักคำ
แถมถามเราอีกว่า รีบหรอ? แม่เจ้า
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ kidkungza

• Newbie
  • *
ไม่เคยเจอ แต่เคยลืมดึงเบรคมือครั้งนึงรู้สึกผิดจนถึงทุกวันนี้ ทุกวันนี้ถ้าหาที่จอดไม่ได้ก็จะไม่จอดซ้อนคันครับวนหาจนได้ความรู้สึกครั้งนั้นมันยังหลอนอยู่แต่ดีที่ครั้งนั้นเป็นจอดในห้าง ร ป ภ มีแม่แรงมายกล้อหลังแล้วลากถอยให้ขอบพระคุณ ร ป ภ มากเลยผมเลิกจอดซ้อนคันโดนเด็ดขาด หลอน

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
ผมเคย เจอคันที่จอดขวางหน้าผม ใส่เกี่ยร์ว่าง แต่คันหน้าเค้า ดันใส่เกียร์ P ที่เมกะ เพราะคงไม่อยากให้เลื่อน เพราะจอดตรงที่ไม่ได้ขวางใคร

ส่วนจะเข็นถอยหลังก็ไม่ได้ ไม่งั้นรถคันสุดท้ายจะไปขวางทางแยก

คันที่ขวางหน้าผมก็ Furtuner  ส่วนใหญ่จะเจอพวกตระกูล Toyota จอดไม่ชิดด้วย ตีวงออกยากมาก สุดท้ายถอยกลับมา ขึ้นไปจองหนังรอ

3 ชมต่อมา ดูหนังเสร็จ เค้าก็ยังไม่ไป ผมเลยเดินสำรวจ เห็นลอยกรีดยาว รอบคันคับ เห็นแล้วขนลุุก คงจะคันข้างๆ เพราะโดนปิดเต็มๆ

จะทำไงดี ถ้าไปหารปภ ให้ไปหาเจ้าของรถมากลัวจะเข้าใจผมผิด ยิ่งไปใหญ่ เพราะเค้าอาจจะคิดว่าเราทำ สุดท้ายไปกินข้าวรอ ที่นี้ คันหน้าที่ใส่เกียร์ ไปแล้วพอเข็นแล้วออกได้

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถึงแม้เราใส่เกียร์ว่าง แต่คันหน้าทำผิดแทน รถคุณอาจจะตกในสถานะที่อันตรายต่อการกลั่นแกล้งได้ พยายามอย่าจอดขวางเลยคับ

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
เคยเจอครับเค้าเป็นตำรวจแต่เค้าก็ขอโทษนะ แต่แม่ผมนี้บ่นใหญ่เลย ผมเงียบๆเพราะเห็นว่าผิดพลาดกันได้

อีกอย่างผมก็นึกถึงแต่เรื่องที่พี่ผมเคยจอดแบบนี้แล้วโดนขูดรถด้วยพี่ผมเป็นคนขี้หลงขี้ลืม  ผมก็เลยคิดว่าเค้าอาจจะลืมจริงๆเลยไม่ได้ว่าอะไร

ออฟไลน์ Mike

เคยเจอที่คอนโด ครับ มันจอดขวางใส่เกียร์ P ผมออกไม่ได้ เลยไปแจ้งนิติ
นิติติดต่อให้ผมรอ 30 นาที เจ้าของคันที่ขวางบอก ไม่ว่าง มาย้ายให้ไมไ่ด้ ดีอออกกกกกกกกกกกกก

ตอนนั้น 8.30 รีบไปทำงานด้วย เลยบอกว่า โอเค ไม่มา งั้นผมทุบกระจกไปปลดเกียร์ และจะจ่ายค่ากระจก ให้
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ mozart

เคยเจอที่คอนโด ครับ มันจอดขวางใส่เกียร์ P ผมออกไม่ได้ เลยไปแจ้งนิติ
นิติติดต่อให้ผมรอ 30 นาที เจ้าของคันที่ขวางบอก ไม่ว่าง มาย้ายให้ไมไ่ด้ ดีอออกกกกกกกกกกกกก

ตอนนั้น 8.30 รีบไปทำงานด้วย เลยบอกว่า โอเค ไม่มา งั้นผมทุบกระจกไปปลดเกียร์ และจะจ่ายค่ากระจก ให้

อ่านแล้ว บอกเลยว่าสะใจดีครับ 

ออฟไลน์ gundam126

ในห้างก็3ชั่วโมงกว่า ประกาศแล้วประกาศอีกก็ไม่มา พอป้าแกกลับมาที่รถ ผมบ่นใส่ว่าจอดได้ยังใง จอดขวางก็ควรปลดเกียร์ว่าง ปลดเบรกมือสิ นี่ป้าทั้งใส่เบรกมือ ทั้งไม่เข้าเกียร์ว่างแบบนี้ ป้าคิดได้ใง ป้าแกก็ด่ากลับว่าทำไมรอแค่นี้ไม่ได้เหรอใงและด่ามาเรื่อยๆไม่หยุด มาหยุดตรงที่ผมเริ่มด่าสวนกลับว่า ถ้าป้าไม่หยุดด่า ผมคงต้องตบปากป้ามันตรงนี้แหละ เผื่อป้าจะหยุด เผลอๆจะกระทืบป้าแล้วยอมเสียค่าปรับก็ได้ ป้าจะเอามั้ย ป้าแกเลยเงียบ แล้วรีบเอารถออก วันนั้นผมนี่โมโหมากเลย แผนที่วางเอาไว้ว่าจะขับรถไปต่างจังหวัด ต้องปรับแผนใหม่หมดเลย

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ในห้างก็3ชั่วโมงกว่า ประกาศแล้วประกาศอีกก็ไม่มา พอป้าแกกลับมาที่รถ ผมบ่นใส่ว่าจอดได้ยังใง จอดขวางก็ควรปลดเกียร์ว่าง ปลดเบรกมือสิ นี่ป้าทั้งใส่เบรกมือ ทั้งไม่เข้าเกียร์ว่างแบบนี้ ป้าคิดได้ใง ป้าแกก็ด่ากลับว่าทำไมรอแค่นี้ไม่ได้เหรอใงและด่ามาเรื่อยๆไม่หยุด มาหยุดตรงที่ผมเริ่มด่าสวนกลับว่า ถ้าป้าไม่หยุดด่า ผมคงต้องตบปากป้ามันตรงนี้แหละ เผื่อป้าจะหยุด เผลอๆจะกระทืบป้าแล้วยอมเสียค่าปรับก็ได้ ป้าจะเอามั้ย ป้าแกเลยเงียบ แล้วรีบเอารถออก วันนั้นผมนี่โมโหมากเลย แผนที่วางเอาไว้ว่าจะขับรถไปต่างจังหวัด ต้องปรับแผนใหม่หมดเลย

พวกมนุษย์ลุงป้านี่น่ารังเกียจมากๆครับ ถือเป็นพวกด้อยพัฒนาพวกนึงเลย

ออฟไลน์ Artist

รุ่นน้องเคยเจอในมหาลัย...เข้าเกียร์ P เอาไว้
รออยู่เกือบสามชั่วโมง เป็นน้องผู้หญิง มาถึงรถทำหน้างงแล้วบอกว่าหนูไม่ได้ใส่เบรคมือนะคะ...
รุ่นน้องผมขำไม่ออก คือเธอไม่รู้ว่าใส่เกียร์ P มันเข็นไม่ได้...กรรม
ผมจะขำก็ขำไม่ออก รุ่นน้องผมก็เซ็งๆจะด่าก็ด่าไม่เต็มปาก ได้แต่เตือนไปว่าเข้าเกียร์Pมันเข็นไม่ได้เหมือนกัน คราวหน้าอย่าทำ...เฮ้อ...

ออฟไลน์ Fly to dream

เคยมากสุด 15 นาที ดีนะที่รถข้างๆออกพอดีแล้วขับคันเล็กไป ซอกแซกออกเองได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tiger12r

ตะปูเกลียวดอกยาวๆสิครับวางล้อหน้าดักหน้าหลังเลย สัก 2 ดอก ล้อละดอก เอาให้รู้บ้างว่าตรูเสียเวลาแล้วเองก็ต้องเสียเวลาและเสียเงินบ้างมันเป้นยังไงเพราะคนพวกนี้มันไม่มีจิตสำนึกหรอกครับ
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมนึกถึงคลิปนี้เลยครับ

ออกไม่ได้พี่ก็ต้องรอก่อนสิ คนยังไม่มาแล้วรถจะเลื่อนได้ยังไง
ก็ถูกของป้าเค้านะครับ แกก็พูดมีเหตุผล มันน่ายกนิ้วให้แกจริงๆ

Credit::Youlike fan page

ออฟไลน์ tiger12r

ออกไม่ได้พี่ก็ต้องรอก่อนสิ คนยังไม่มาแล้วรถจะเลื่อนได้ยังไง
ก็ถูกของป้าเค้านะครับ แกก็พูดมีเหตุผล มันน่ายกนิ้วให้แกจริงๆ

ดูคลปนี้แล้วสงสารเด็กน้อยนะครับที่ต้องเจอผู้ใหญ่ใจร้อนทะเลาะกัน  :( :o
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

คนอัดคลิปนี้ก็พูดไม่รู้เรื่องนะครับ ไปถามคนจอดรถขวางว่า จอดรถแบบนี้ เห้มั้ย พอเค้าตอบว่าเห้ ก็หาว่าเค้าด่า ทั้งๆ ที่เค้าตอบว่าเห้มันเป็นการยอมรับผิด ถ้าเค้าตอบว่าไม่ ก็คงด่าเค้าอีกว่าจอดเห้แล้วไม่ยอมรับผิด

น่าจะโมโหจนพูดไม่รู้เรื่อง

ออฟไลน์ Sappe!

เคยเจอครับ ประมาณ 30 นาที
แต่รถคันข้างๆออกพอดี เลยโยกออกจนเมื่อยเลย
แล้วก็ฝากกระดาษใบเล็กๆพร้อมข้อความ ไว้หน้ารถคันที่ขวางครับ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ jones

ผมเคยเจอครับในห้าง จอดได้เ_ี้ยมากๆ แต่โชคดีที่คันข้างๆออกเลยเบนออกได้ เลยเอากุญแจรถขูดรถมันแรงๆไปทีนึงค่าเสียเวลารอ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Pattarachai

• Jr. Member
  • **
เคยโดนไปครึ่งวันครับ ตอนนั้นที่ห้างเซ็นทรัล ท่าพระ ซื้อหนังสือการ์ตูนมาอ่านหมดไปครึ่งชุด รปภ. ก็ไม่มาเหลียวแล พอเจ้าของรถมาทำท่าไม่สนใจ แล้วก็นั่งแต่งหน้าในรถอีก พอเราบีบแตรเปิดไฟก็เปิดกระจกออกมาแล้วพูดอะไรไม่รู้ เลยทำท่าว่าจะชนเจ้าของรถถึงได้ขับรถออกไป มีนัดกับเพื่อนไว้เสียไปเลย

ออฟไลน์ golf8023

ผมไม่เคยเจอนะ แต่เพื่อนผมเคยเจอที่คอนโดตอนน้ำท่วมปี54 น่าจะของญาติหรือคนรู้จักที่อาศัยในคอนโดมาจอดหนีน้ำ แต่ไม่ยอมแจ้งรปภ.หรือส่วนกลางไว้ ผลคือจอดอยู่ครึ่งเดือนครับ ทั้งเข้าPทั้งใส่เบรคมือครบเลยครับ หน้ารถเพื่อนผมเลย รปภ.ต้องเอาเครื่องมือ(เค้าเรียกตัวจระเข้)มาลากออกไปไว้ตรงริมกำแพง สุดยอดเลยครับพี่น้อง ไม่ต้องไปตามเจ้าของที่ไหนเพราะไม่มีใครรู้ว่าเป็นรถของห้องใคร

ออฟไลน์ Alcatraz

เคยอ่านเจอ ให้สำรวจสติกเกอร์หน้ากระจก ส่วนใหญ่จะติดของบริษัทประกันภัยไว้ ให้โทรไปบอกเลขทะเบียนให้เค้าประสานงานให้ หรือไม่ก็ขู่ว่าถ้าเจ้าของไม่มาเลื่อน ได้เคลมประกันของคุณแน่ แต่พึงรู้ไว้นิดนึงว่า ทางประกันอาจบันทึกเบอร์ที่คุณโทรไปได้ ถ้าคิดจะเล่นจริงรอบคอบนิดนึง

ออฟไลน์ JeansZ

เคยเจอแปลกกว่านี้ครับ เป็นนักศึกษาผู้หญิง บอกว่าปลดเกียร์ว่างไม่​เป็น ไม่มี​ใบขับขี่ด้วย เล่น​เอา​ผม​ขึ้น​เลย​ครับ ที่​อาคาร​จอด​รถห้าง​ฟิวเจอร์พาร์ค ผม​มีนัด​กับ​เพื่อน​ที่​ฟิวเจอร์พาร์ค แล้ว​เพื่อนโทรมาเปลี่ยนจุดนัดพบ​เป็น​โลตัส​ฝั่ง​ตรงข้าม เลยกลับไปที่รถเพื่อขับออกไป แล้วไป​เจอ Prius ตัว​ท็อป TRD คันสีแดงจอดขวางหน้ารถผมเต็มๆ เลย​ครับ เข็นไม่ไป ให้ยามมาช่วย ประกาศหาเจ้าของรถให้มาช่วยขยับรถด่วน ระหว่างรอเพื่อนผมโทรตามหลายครั้งครับ จน​ผ่าน​ไป​กว่า​ครึ่ง​ชั่วโมง เจ้าของ​รถ​ก็​มา​ครับ เป็น​ผู้หญิงใส่​ชุดนักศึกษา มหาวิทยาลัยตรา​เพชร มา​ขอโทษผม แล้ว​บอก​ว่า "คือหนูปลดเกียร์ว่างไม่เป็นค่ะ" ผมเลยสวนไปเลยครับ "เอ้า ถ้าปลดเกียร์ว่างไม่เป็นไม่ควรจอดขวางนะครับ จริงแล้วไม่ควรขับรถเลยด้วย" แล้วน้องเจ้าของรถก็​ขอโทษอีก​ครั้ง "คือที่มันเต็มค่ะ แต่ขอโทษจริงๆ" คราวนี้ผมลองถามถึงใบขับขี่เลยครับ "เอ่อน้อง​ครับ มี​ใบขับขี่​ยัง​ครับเนี่ย" คำตอบที่ได้คือ "ยัง​ค่ะ ครบ 18 เดือนธันวา" ผม​เลย​ใส่​ไป​อีก​รอบ "งั้น ฝากไปบอกผู้ปกครองด้วย​นะ​ครับ แบบ​นี้​ไม่​ควร​ให้​ขับรถ เพราะอายุ​ยัง​ไม่​ถึง ไม่มี​ใบขับขี่ แถมปลดเกียร์ว่างไม่​เป็น อันตราย​นะ​ครับ ถ้าน้องไปจอดขวางคนที่​ใจร้อน​กว่าน​ี้ เขาอาจระบายอารมณ์ใส่รถน้องได้นะครับ" แล้วน้องเจ้าของรถก็ตอบ "ค่ะๆ" แล้ว​รีบ​ขับรถออก​ไป​เลย

ระหว่างขับไปหาเพื่อนที่โลตัส เพื่อน​โทร​มาบ​อก​ว่า "ไม่ต้องมาโลตัสแล้วนะ ไปเจอกันที่อ​ยุ​ธ​ยา​เลย" คือ​ที่​นัด​กันคือจะ​ไปเที่ยวอ​ยุ​ธ​ยา แต่มานัดเจอที่รังสิตก่อน นางเล่นเอาผมไปไม่ทันเพื่อนเลยครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ golferjk

เคยเจอครับได้เรียก รปภ. ใช้แม่แรงที่ลากได้มาลากออกให้ครับ

ออฟไลน์ Monn

รู้สึกดี ที่รถตัวเอง จอดขวางไม่ได้ วนไม่มี ก็กลับเลย

แต่เคยเจอ ก็เรียกยาม ยามก็เอาตัวยกมา ยกลากไปได้ โชคดีไป แต่อีกครั้ง จอดขวางแบบกันชน แนบกันเลย เข็นไม่ได้ ต้องรอให้มีคันนึงออกไปก่อน สุดท้าย เลยไปกินข้าวก่อน แล้วค่อยกลับมา พอกลับมา ที่จอดขวางโล่งเลย เหมือนยามไม่ให้จอดอีกแล้ว

บางทีเราไปโมโห หรือทำอะไรไป ผมว่ามันไม่คุ้ม บางทีคนเราก็ลืมกันได้ บางทีคนเราก็พลาดกันได้ แต่หากพลาดแล้ว กวนตรีน ก็อาจจะเจอตรีนกันได้ หากมาดีๆ ก็อภัยกันไป
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ yourturle

แย่คับ ถ้าแบบนี้ ต้องเจอแบบพี่จีน คับ

ถ้าในห้าง ยังมียามใช้ไอ้เข้ มายกล้อหน้า แล้วหมุนออก
Thailand skill เท่มาก
One Day.