ผู้เขียน หัวข้อ: **ข่าวไฟไหม้รถ chev TBZ เครื่องดีเซลนี่เป็นไปได้เหรอครับ??**  (อ่าน 4571 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
เห็นข้อสันนิฐานเบื้องต้นว่าเกิดจากไฟฟ้าช๊อตจากด้านหน้าในห้องเครื่อง มันเป็นไปได้เหรอครับ แต่ผมว่าระบบน้ำมันเชื้อเพลิงน่าจะมีปัญหาด้วยส่วนนึงคงมีการรั่วออกมา  :-X

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1441680083

ออฟไลน์ peterW

ก่อนหน้า เกิดเหตุ  เอารถไปทำอะไรมาหรือเปล่า

่เช่น  ติดเครื่องเสียง  ติดตั้งอุปกรณ์ หรือ รื้อสายไฟ  ไปทำอะไรกับแบตตารี่  อื่นๆ 

อยู่ดีๆ  มันไม่น่าเป็น

ออฟไลน์ mazeraty

ก่อนหน้า เกิดเหตุ  เอารถไปทำอะไรมาหรือเปล่า

่เช่น  ติดเครื่องเสียง  ติดตั้งอุปกรณ์ หรือ รื้อสายไฟ  ไปทำอะไรกับแบตตารี่  อื่นๆ 

อยู่ดีๆ  มันไม่น่าเป็น

ใช่ครับต้องดูว่าไปยุ้งกับระบบไฟหรือไม่  เคยเกิดเหตุกับอาผมมาแล้ว VIGO เอาไปติดเครื่องเสียงกับช่างในอำเภอเล็กๆแล้วเกิดไฟไหม้รถทั้งคัน จนต้องซื้อคันใหม่ โชคดีที่ประกันจ่าย

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
ผมเคยเห็นตัว LTZ1 ไฟไหม้หมดทั้งคัน ซักปีนึงมาแล้ว ข้างๆด่านเก็บเงินบนวงแหวน ตรง MEGA

ยังงงอยู่ว่า ทำไมไหม้ได้ รถยังใหม่อยู่เลย

ส่วนคันนี้ อาจจะไหม้เพราะเปลี่ยนใส่แม็กซ์ออลนิวหรือเปล่า ไฟเลยไหม้ได้

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เกิดห้องเครื่องฝั่งซ้าย น่าแบตเตอรี
สายกราวอะไรพวกนี้หลุดหลวมหรือเปล่า

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ต้องรอระบุ สาเหตุจริงๆการเกิดไฟไหม้ก่อนครับ อย่าพึ่งไปโทษนั้นโทษนี้

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้าไม่ติดเเก๊ส ส่วนใหญ่ก็ระบบไฟฟ้า

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ยี่ห้ออื่นก็ไหม้ครับ แต่ต้องดูก่อนเค้าไปทำอะไรมารึเปล่า
ส่วนมากที่เคยเห็นก็ประเภทไปยุ่งกับเรื่องระบบไฟ
เครื่องเสียง เพิ่มแบต(ใส่สองลูก) เดินสายไฟแต่งไฟเอง เก็บสายไฟไม่ดี
ก่อนอื่น รอเค้าสรุปออกมาก่อน

ออฟไลน์ Auto

ป้ายแดงไม่เคยติดแก๊ส ไม่เคนชยแตะต้องระบบอะไรเลยขับไม่กี่วันก็ไฟไหม้ได้   และการลุกไหม้ไม่ได้จำกัดเฉพาะรถเบนซินติดแก๊ส   เบนซินหรือดีเซลก็ไฟไหม้ได้เหมือนกันหมด  ไม่ได้แตกต่างกัน

ออฟไลน์ 2k

สองปีก่อนก็มีกรณี e class ใหม่ๆเลยไหม้เองไปหลายคัน ไม่ใช่แค่เชฟโรเล็ทเท่านั้นที่ไหม้นะครับ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member
ที่นี้ค่อนข้างดีครับ จะด่าใครต้องมีสาเหตุและหลักฐาน อีกทีหนึ่ง ถ้ามีคำ ว่า F / C  อยุ่ในส่วนผสมของยี่ห้อ ละก้อด่ากันเอาไว้ก่อน

ออฟไลน์ Ty ESC

มีช่วงนึง BM ดีเซลนี่แหละ ไหม้กันหลายคัน จอดเฉยๆไหม้เองเลย
ถึงวันนี้ยังไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร สงสัยปิดกันมิด

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ด้วยเหตุนี่แลผมจึงไม่ค่อยอยากทำอะไรกับรถนัก มันมีหน้าที่พาเราไปสู่จุดหมายก็พอแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ซุปเปอร์คาร์ยังไหมเลยครับ อยู่บนเทเลอร์แท้ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นไหม้มาหลายยี่ห้อแล้ว ไม่ว่าจะแพงมาก แพงน้อย