ผู้เขียน หัวข้อ: GTR ป้ายแดง ชนมอเตอร์ไซค์รับจ้างบาดเจ็บ แล้วหนี  (อ่าน 4286 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :( ดูข่าวเรื่องเด่นเย็นนี้ เจอข่าว คนขับ GTR ชนรถมอเตอร์ไซค์รับจ้างที่มีผู้โดยสารอยู่ขับชิดซ้ายอยู่ดีๆ

GTR ป้ายแดงชนเฉยเลยแล้งบึ่งหนีไป คนขับมอเตอร์ไซค์ ( เป็นผู้หญิงด้วย ) บาดเจ็บซี่โครงหักด้วย อีกคนก็เจ็บ

มีกล้องวงจรปิดบันทึกภาพไว้ได้

>:( อยากทราบว่าถ้าเจ้่าหน้าที่เขาตามจากรถ GTR แล้วเป็นป้ายแดง อย่างนี้คิดว่าจะตามง่ายกว่ารถทั่วไปไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2015, 16:13:26 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: GTR ป้ายแดง ชนมอเตอร์ไซค์รับจ้างบาดเจ็บ แล้วหนี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 16:14:31 »
  ถ้าจะหา หาไม่ยากเพราะมีไม่กี่คันหรอกครับบ้านเรานะ ถ้าจะหานะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ bobsan

Re: GTR ป้ายแดง ชนมอเตอร์ไซค์รับจ้างบาดเจ็บ แล้วหนี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 16:32:00 »
ถ้าเป็นป้ายแดงปลอมจะตามยากมาๆนะครับ

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 16:41:37 »
  ถ้าจะหา หาไม่ยากเพราะมีไม่กี่คันหรอกครับบ้านเรานะ ถ้าจะหานะ

คำว่า ถ้า  ตัวใหญ่มากครับ   เห้อ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 16:46:17 »
ตอนไปขอดูภาพจากกล้องอีกครั้ง อาจจะเกิดเหตุขัดข้อง ทำให้ภาพหายไป ดูไม่ได้อีกแล้วก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 16:56:10 »
รวยแต่เลว
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 17:24:08 »
ไม่อยากสรุปนะ มีเรื่องกันมาก่อนมั้ยหว่า ไม่งั้นคงไม่ยอมเอารถมาตั้งใจชนหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ -nu-

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 17:37:35 »
ไม่อยากสรุปนะ มีเรื่องกันมาก่อนมั้ยหว่า ไม่งั้นคงไม่ยอมเอารถมาตั้งใจชนหรอก

มันมีเรื่องหรือเหตุผลอะไรที่เหมาะสมเพียงพอจะขับรถมาชนคนอื่นเหรอครับ?

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 18:59:46 »

มันมีเรื่องหรือเหตุผลอะไรที่เหมาะสมเพียงพอจะขับรถมาชนคนอื่นเหรอครับ?

ก็เหมือนไอที่มันยิงๆกันบนถนนแหละครับ มันมีเหตุผลอะไรล่ะ ถ้าคนมันใช้เหตุผลก็ไม่เกิดเรื่อง นี่มันไม่มีเหตุผล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 19:02:06 »
ตอนไปขอดูภาพจากกล้องอีกครั้ง อาจจะเกิดเหตุขัดข้อง ทำให้ภาพหายไป ดูไม่ได้อีกแล้วก็ได้นะครับ

นั้นหนะสิครับ  :( :( :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 21:13:52 »
ไม่ขอวิจารณ์ครับ รอดูว่าจะจับตัวได้ไหม
แต่ภาพชัดเจนขนาดนี้ รถแบบนี้ก็มีไม่เยอะ(ถึงจะใช้ป้ายแดงปลอม) ถ้าตั้งใจจะจับจริงๆมันจับได้อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 22:42:41 »
ที่แล้วๆมาคนขับรถระดับนี้มักอยู่เหนือกฏหมายซะด้วยสิครับ
ต่อให้จับได้เรื่องก็จะเงียบหายไปในอีกไม่นานอยู่ดีครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 17:05:50 »
เดี๋ยวนี้รถชนกัน ไม่เป็นไรมาก ลงข่าวเลย อุบัติเหตเกิดขึ้นทุกวัน ชนแล้วหนีก็เยอะ เห็นแล้วเสียวแทน ยังสว่างยังกล้าหนีได้ลงคอ ใจท่านร้ายมากๆ
แต่จุดที่ชนเหมือนจะมืด แล้วท่านก็มาอย่างเร็วเหมือนกัน ผิดเต็มๆ

ออกข่าวแบบนี้ หนีไม่รอดแน่นอน ฝากระโปรงก็ทำมา โทรหาร้านฝากระโปรงคารบอน ในกทม ที่เคยใส่ GTR สีดำ มีไม่เยอะหรอกคับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 17:24:44 »
เพิ่งได้ดูคลิปครับ เหมือนว่า GTR จะตั้งใจชน แต่แค่ชนให้บาดเจ็บ(ให้รู้สึก)ไม่ถึงเจ็บหนัก เพราะวิ่งมาโล่งๆต้องเห็นมอไซค์  หรือมอไซค์ไปเปรี้ยวกะเขาก่อน อันนี้ไม่ทราบ แค่คิดไปอีกแง่นะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 20:14:52 »
เห็นด้วยนะครับ เหมือนจะตั้งใจชนเลย