ผู้เขียน หัวข้อ: // ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Mazda CX-3 ที่จะเปิดตัวในไทยเดือนพฤศจิกายนนี้ //  (อ่าน 34900 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jacob

• Hero Member
มันจะสูงเลยฟุตบาทบ้านเรามั้ย กลัวสเกิร์ตหน้าไปเสยจัง (กะว่าจะไปหาร้านให้ติดยางกันครูดอีกที)

ปล. ถ้าจะกดดัน ช่วยกดดันเรื่องใส่ออพชั่นมาเยอะๆหน่อย เบื่อค่ายนี้ชอบกั๊กออพชั่น

ออฟไลน์ Greentea

• Jr. Member
  • **
  • รักในหลวง 💛
พยามอย่าส่งความกดดันไปใส่mazdaดีกว่าครับ ให้mazdaผลิตมาเยอะเพราะคิดว่าจะขายดี

อวยเยอะๆไว้ mazdaจะได้วางแผนผิด แล้วตอนนั้นเราจะได้ซื้อรถที่ส่วนลดบานตะไท จากการที่รถค้างสต๊อก

"ขายดีแน่ๆ Cx-3 เดือนละ2,000 คัน ผลิตมาเลย " รถสวย แรง ประหยัดน้ำมัน ราคาสมเหตุสมผล ยกสูงแต่ช่วงล่างเทพ  ;)

ไม่รุ้ว่าที่พิมพ์มานี่ ได้ผ่านการคิดจากหัวสมองยังครับ ?
ไม่ทราบว่าบริษัทหรือรถทำอะไรให้ไม่พอใจ 5555 คงจะมีอคติ ความคิดเลยออกจะจิตหน่อยๆ
 :P  :P

ออฟไลน์ Jacob

ขออนุญาตแปะคลิป (ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสม admin ลบได้นะครับ)

เปรียบเทียบมาสด้า 2 เครื่อง 1.5D กับ 1.3G ดูแล้วขนาดเครื่องใกล้กัน แต่จะเห็นว่าพละกำลังคนละเรื่องกันเลย เพราะแรงบิดต่างกันเยอะขนาดเครื่องเบนซินใช้ปุ่ม sport mode ก็ยังทิ้งห่าง
ถ้า CX-3 คู่กะ 1.5D ก็คงไม่มีปัญหาอย่างที่เป็นห่วงกัน แต่ถ้าเครื่อง 2.0 กด sport mode คงมีแซงแน่

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
กระทู้วาทะแห่งปี
ท่านที่ดูเหมือนจะขัดแย้งกัน นัดต่อยกันเลยครับ เถียงกัน  10 หน้าก็ไม่จบ

เสียบรรยากาศคนรักรถและความรู้สึกดีๆครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Activehybrid

พยามอย่าส่งความกดดันไปใส่mazdaดีกว่าครับ ให้mazdaผลิตมาเยอะเพราะคิดว่าจะขายดี

อวยเยอะๆไว้ mazdaจะได้วางแผนผิด แล้วตอนนั้นเราจะได้ซื้อรถที่ส่วนลดบานตะไท จากการที่รถค้างสต๊อก

"ขายดีแน่ๆ Cx-3 เดือนละ2,000 คัน ผลิตมาเลย " รถสวย แรง ประหยัดน้ำมัน ราคาสมเหตุสมผล ยกสูงแต่ช่วงล่างเทพ  ;)

ไม่รุ้ว่าที่พิมพ์มานี่ ได้ผ่านการคิดจากหัวสมองยังครับ ?
ไม่ทราบว่าบริษัทหรือรถทำอะไรให้ไม่พอใจ 5555 คงจะมีอคติ ความคิดเลยออกจะจิตหน่อยๆ
 :P  :P
เอาใจยากนะ ชมหรือติ ออกความเห็นอะไรไม่ได้เลย บ้าป่าว โรคจิตป่าวเนี่ย??

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ร่มๆกันหน่อยก็ดีครับ

ผมไม่อยากให้ที่นี่เหมือนบอร์ดเด็กตบกัน ใครมีความเห็นก็แสดงกันไปแบบไม่ต้องถึงกับผู้ดี
แต่จะพูดจะเขียนอะไรก็รับผิดชอบคำพูดตัวเองกันบ้าง ส่วนที่จ้องจับผิดคำพูดคนอื่นมากไปก็ลดๆลงหน่อย
ถ้าทุกคนเอาตามความพอใจของตัวเองหมดป่านนี้คงต่อยกันตายไปครึ่งโลก

บางชื่อผมเห็นหลายรอบแล้วนะครับ อย่าให้ผมต้องกดแบน เพราะผมไม่ได้กดแบนสมาชิกมาเป็นปีแล้ว
และไม่จำเป็นก็จะไม่ทำ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันครับ ได้ประโยชน์ทั้งสองฝ่าย ร่วมแชร์ข้อมูลกัน
แต่ก็มีบางคนที่ผมเคยอ่านๆเจอ จะชอบจับผิดคนอื่น คอยจะโชว์ว่าข้ารู้มากกว่าเอ็ง แบบนี้อยากให้เพลาๆลงครับ

ออฟไลน์ infoman

• Full Member
ชอบ Option HBC  ถ้าไฟปรับตามโค้งด้วยนี้จะสุดมาก

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมรอcx-3เป็นตัวเลือกหลักตัวนึงอยู่ครับ คาดหวังไว้เยอะเลยมาแลกเปลี่ยนข้อมูล

บังเอิญซวยโดนติ่งมาด่า

ที่ตอบโต้ไปเพราะในชีวิตจริงหรือในบอร์ดผมไม่ด่าใครมั่ว ไม่ได้ตั้งใจทำเสียบรรยากาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2015, 16:13:33 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ Sappe!

รอดู Option กับ ราคา อีกที  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ NoName__???

คนไทยยังมองแต่แรงม้ากับ CC อย่างเดียว ไม่ได้มองแรงบิดกับระบบเทอโบเลย มันช่วยได้เยอะนะคะ ถ้าใช้ในเมือง ไม่ได้อัด 160-170 บ่อยๆ ดีเซล 1500+turbo สบายๆ เผลอๆออกตัวดีกว่ารถ1500ccทั่วๆไปอีก

ออฟไลน์ Tunish

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่ามีโอกาสที่จะมีเครื่อง ดีเซลเกียร์ธรรมดาเข้ามาไทยบ้างรึเปล่าครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขออภัยไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ค่ะ
105 แรงม้านี่มันพอใช้อยู่เหรอคะ
ทำไมรู้สึกมันน้อยจัง

พอใช้งานครับ เหลือเฟือมากๆ

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
สวยใช้ได้เลยครับ