ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ พรีอุส ลากไฟท้ายลงล่าง แบบ นิว ปาฯ คนจะร้องยี้กันอีกไหม.....  (อ่าน 4521 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoD-X

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ  อยากรู้เหมือนกันว่า  คนที่เห็นแล้วเค้าจะมองว่ามันไม่สวยเหมือน นิวปา หรือเปล่า เพราะถือว่า นิวปา นี่เปิดตัวมาให้คนยี้ได้พอสมควร กับไฟลากลงล่าง

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
prius ใหม่ ผมยี้ไฟหน้า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fly to dream

ยี้หน้ากับภายในครับ ท้ายพอไหว  ;) ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่ามันไม่สวยเลยอ่ะครับ  ทั้งคันอ่ะจริงๆนะ  ภายในดูกะโหลกกะลามาก  ตัวปัจจุบันสวยกว่ามากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ pjs6306

หน้าพรีอุสไม่สวย ไฟท้ายลากลง แต่ปาทำได้สวยและลงตัวกว่า

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
ร้องครับ ดีแล้วที่มันจะไม่ขายในไทย ทั้งคันเห็นแล้วรับไม่ได้ มันคงล้ำยุคเกินไปสำหรับผม
ไฟท้ายแบบนี้เป็นสิ่งเดียวที่ผมไม่ชอบในปาและเป็นเหตุผลเดียวที่ทำให้ผมไม่คิดจะซื้อปาเลยครับ

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
นิยามของคำว่า "สวย" ของแต่ละคนคงไม่เหมือนกัน และแน่นอนว่า คำว่า "ยี้" ก็เช่นกัน

ผมมองในมุมของการพัฒนาการออกแบบ คงพยายามล้อการออกแบบ Mirai ก็เลยเป็นแบบนี้ แต่เอาเข้าจริงๆ โดยส่วนตัวของผมแล้ว Prius ที่ผ่านมา พึ่งออกแบบสวยแค่รุ่นที่แล้วนะครับ รุ่นแรก กับรุ่นที่สองนะ ออกแนวตลกด้วยซ้ำ

กลุ่มลูกค้า Prius ค่อนข้างชัดเจนนะ มันเป็นรถที่ประหยัดค่าน้ำมันในอเมริกาที่เป็นตลาดใหญ่มากที่สุด เมื่อคิดถึงส่วนต่างของรถ Toyota ในระดับเดียวกันอย่าง Corolla ส่วนต่างที่จ่ายเพิ่ม กับค่าน้ำมันที่ลดลง ฝรั่งเคยคำนวณออกมา ส่วนต่างที่จ่ายเพิ่มกับค่าน้ำมันที่ลดลงนั้น จะถึงจุดคุ้มทุนแค่ 3 ปีเท่านั้น!!

ออฟไลน์ AkE

ไม่สวยเหมือนกันครับ แต่ prius ยังดูดีกว่านิดๆครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
One of the most horrible design since the dawn of automobile.

ออฟไลน์ neung23

มันดูใหม่ แต่มันไม่ได้ดูเป็นรถเลย

ไม่เหมือนกับตอน bmw สมัย bangle ออกมามันยังดูเป็นรถ แต่เป็นรถที่อ้วนๆ ป่องๆ แต่นี่มัน #$!@#$!@! !!!  :P
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ yourturle

รถดีไชน แนวนอนมานาน คงอยากแนวตั้งบ้าง (ยืนบ้างจะได้หายง่วง)

คงต้องให้เวลา คนก็ลืมไปเอง แล้วเกิดผู้ผลิต รายอื่นตามทีนี้เกิดกันยาว
เช่น เดียวกับ AUDI ตอนนี้ใครๆก็ทำกระจังหน้าแนวAUDI เกือบทั้งนั้น
One Day.

ออฟไลน์ Impulse

ปัญหาหลักอยู่ที่ด้านหน้าครับ ด้านท้าย มีจุดที่ชอบ และเกลียด แต่หน้า นี่หาจุดชอบไม่เจอเลย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวไม่ชอบทั้งคันเลยครับ ตั้งแต่หน้า ข้าง ท้าย ยันภายใน ......... แถมด้านในพอเอาหน้าปัดไว้ตรงกลางแล้วชวนให้นึกถึง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมหยีด้านหน้ามากกว่า ไม่ไหวจริงๆ ซื้อไม่ลง

ออฟไลน์ Jacob

รถต้นแบบสวยมากกกก ตอนนั้นรอแล้วรออีก ติดตามข่าว เฝ้าดูตลอด
แต่พอตัวจริงออกมา อุบาทว์มากกกก ไม่สวยทั้งด้านหน้า ด้านข้าง ด้านหลัง
mirai ว่าแย่แล้ว prius แย่กว่า เริ่มจะกลายร่างเป็นรถ ssangyong ไปแล้ว

revo fortune คือเอิ่ม.. อยากให้โตเปลี่ยนคนออกแบบซะที

ปล.ส่วน lexus ประหลาดแต่ยังรับได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2015, 15:01:20 โดย Jacob »

ออฟไลน์ Jacob

เรียบๆ แต่ดูดี
(ภาพจาก http://evworld.com/news.cfm?newsid=29232)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2015, 15:08:15 โดย Jacob »

ออฟไลน์ SM.

ไม่สวยในทุกมุมอ่ะครับ

ออฟไลน์ Olympuspen

ท้ายก็พอรับไหว ออกแบบมาออกแนวล้ำๆ  แต่หน้าไม่ไหวจริงๆครับ    " อวสานพรีอุส "