ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรู้สึกว่าเบาะแถวสอง Ranger 4Dr. WildTrak นั่งดีกว่าแถวสอง EV  (อ่าน 5345 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ได้ไปลองนั่งทั้งสองคันครับ ทำไมถึงรู้สึกว่าเบาะหลังของ Ford Ranger 4Dr WildTrak นุ่งแล้วรู้สึกดีกว่าเบาะแถวสองของ Ford Everest

ท่านอื่นคิดเหมือนผมไหมครับ ??
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
อาจเป็นเพราะการปรับเบาะได้ของ EV เลยทำให้องศาแต่ละบุคคลไม่เท่ากัน

หรือ เบาะ RANGER เปนผ้าผสม EVหนังล้วน เลยทำให้แข็งกว่า

ออฟไลน์ rojsak2021

EV อาจเน้นความสบายของคนขับมากกว่าผู้โดยสาร

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผมว่าไม่เลยซักนิดครับ ทั้งความนุ่ม ทั้งวัสดุ
และองศาพนักพิง เบาะรองนั่งต่างๆ Everest ดีกว่ามากๆ

อาจจะไม่ได้ปรับพนักพิงหลังมั้งครับ ลองปรับดูก่อน

ออฟไลน์ legion

• Full Member
ต่างกันคนละเรื่องเลยครับ
เอเวอร์เรสต์นั่งโดยสารเบาะหลังดีมากๆ นุ่มสบายเงียบ สูสีเก๋ง d seg ด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ God father

• Jr. Member
  • **
เบาะนั่งเอเวอเรสสั้นมาก

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race

ใช่ครับ ทั้งRANGER และ EV เลยครับ เบาะนั่งหน้า-หลัง เบาะรองนั่งสั้นไปหน่อย

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member

ถ้ายาวมากผมว่าเดียวมีคนบ่นอีกว่า ขาติดเบาะหน้าอีก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เป็นเพราะสรีระด้วยรึเปล่าครับ
ผมนั่งเบาะหลังวีโก้ ดีแม็ก เรนเจอร์ ทางไกลบ่อยๆ พนักพิงเบาะหลังของเรนเจอร์คิดว่านั่งแล้วเหนื่อยกว่าใครเขา(ผมสูง 174)

ออฟไลน์ SZG

• **
ไม่น่าจะใช่นะครับ
เมื่อวันอาทิตย์ไปลองนั่ง WT ตัวท๊อป 2.2 มาหลังชันมาก นั่งไกลๆคงเหมือนรถตู้แถวหลังสุด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สำหรับผม EVสบายกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ AkE

ผมว่าแถว 2 EV นั่งสบายกว่านะครับแต่สบายกว่าคือ FTN

ออฟไลน์ mamaman

ลองดูดีๆครับ

เบาะรถ สี่ประตู นั่งสบายกว่า PPV เพราะอะไรนะเหรอ
อย่าไปนับเรื่อง ความ นุ่มนวล ช่วงล่างนะครับ ไม่เกี่ยวกัน

1.เบาะ กะบะ สี่ประ ตู มีขนาดใหญ่กว่า >> SUV หรือ PPV
2.เบาะ กะบะ สี่ประตู องศาเข่า ชันกว่า  เบาะลึกกว่า >> SUV หรือ PPV
3.เบาะ กะบะ สี่ประตู โฟมหนากว่า >> SUV หรือ PPV 

เพระาอะไรนะเหรอ
เพราะเบาะ >> SUV หรือ PPV ต้องออกแบบให้มันพับเรียบ หรือกระดกได้ โครงสร้าเหล์ก

ในขณะที่เบาะหลัง กะบะ สี่ประตู แทบเหมือนรถเก็งเลยครับ หรอไม่จริง ?????

ลองนั่ง ไทรทัน เทียบ กับ EV ดูได้ครับ

อยากชัวร์ เอา สามคน นั่งเรียงกันให้เต็มเลยครับ จะได้รู้

• Make a Choice and Don't Look Back

ลองดูดีๆครับ

เบาะรถ สี่ประตู นั่งสบายกว่า PPV เพราะอะไรนะเหรอ
อย่าไปนับเรื่อง ความ นุ่มนวล ช่วงล่างนะครับ ไม่เกี่ยวกัน

1.เบาะ กะบะ สี่ประ ตู มีขนาดใหญ่กว่า >> SUV หรือ PPV
2.เบาะ กะบะ สี่ประตู องศาเข่า ชันกว่า  เบาะลึกกว่า >> SUV หรือ PPV
3.เบาะ กะบะ สี่ประตู โฟมหนากว่า >> SUV หรือ PPV 

เพระาอะไรนะเหรอ
เพราะเบาะ >> SUV หรือ PPV ต้องออกแบบให้มันพับเรียบ หรือกระดกได้ โครงสร้าเหล์ก

ในขณะที่เบาะหลัง กะบะ สี่ประตู แทบเหมือนรถเก็งเลยครับ หรอไม่จริง ?????

ลองนั่ง ไทรทัน เทียบ กับ EV ดูได้ครับ

อยากชัวร์ เอา สามคน นั่งเรียงกันให้เต็มเลยครับ จะได้รู้

ใช่ครับ ถ้าปรับองศาเบาะพอๆกัน ผมจะรู้สึกว่า Ranger นั่งดีกว่า EV แต่นั่งยาวๆไม่ทราบจริงๆครับ
อีกอย่างไม่ค่อยได้เคยนั่งเลยครับ ขับอย่างเดียว 55555
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ aun014

• **
เป็นเพราะวัสดุหุ้มเบาะด้วยหรือเปล่าครับ ผมชอบเบาะผ้ามากกว่าเบาะหนัง ได้ลองนั่งเบาะคนขับระหว่าง Ranger Wildtrak กับ Everest ผมก็รู้สึกว่า Ranger นั่งสบายกว่า Everest นะครับ ท่านอื่นอาจจะไม่ได้รู้สึกเหมือนผมก็ได้

ออฟไลน์ mamaman

รถทั้ง สองรุ่น มี ทั้ง รุ่นเบาะหนัง และ ผ้า นะครับ

เป็นเพราะวัสดุหุ้มเบาะด้วยหรือเปล่าครับ ผมชอบเบาะผ้ามากกว่าเบาะหนัง ได้ลองนั่งเบาะคนขับระหว่าง Ranger Wildtrak กับ Everest ผมก็รู้สึกว่า Ranger นั่งสบายกว่า Everest นะครับ ท่านอื่นอาจจะไม่ได้รู้สึกเหมือนผมก็ได้

เป็นเหมือนกันครับ เบาะผ้าของ WildTrak ให้สัมผัสที่ดีมากครับ ทำให้รู้สึกว่านั่งดีกว่าไปโดยปริยายสำหรับผม  8)