ผู้เขียน หัวข้อ: // Spyshot : All new Honda Civic 2016 ภาพรถคันจริงครั้งแรกด้านหน้า-ข้าง-หลัง //  (อ่าน 57943 ครั้ง)

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
เห็นแล้วคิดถึงออดี้เลยครับ สวยๆ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ pjs6306

ชอบครับสวย

ออฟไลน์ deathsheep

มันยาวขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่าหว่า

ออฟไลน์ bubball

สวยมาก โคตรเท่ โดยเฉพาะครึ่งคันหลังเป็นต้นไปนี่สุดยอดมาก   :-* :-* :-*

ฮอนด้าไทยครับ "Coupe Coupe Coupe Coupe Coupe !!"   :D :D :D :D

ออฟไลน์ xman2029

มาไทย คงไม่พ้น cvt เซ็งเลย

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
ใครว่าสวย อยากซื้อ เก็บไว้ในใจครับ

ชมมากๆ เหมือนตอนก่อน HRV ออก เดี๋ยว Honda ตั้งราคา/option แบบ HRV เหนื่อย หายอยากเลย

คงไม่หรอกครับ  HRV แพงเพราะไม่มี toyota เป็นคู่ปรับ แต่ CIVIC มี ALTIS ขวางเต็มตัว

ออฟไลน์ reyeshenry

ทำไมผมมองว่าเส้นสายด้านหน้าโดยเฉพาะแถวๆไฟหน้ามันคล้ายๆเจ้า mazda3 จังหรือผมคิดไปเอง

คิดเหมือนกันเลยครับ ดูไกลๆ ดูคล้ายมาสด้าสาม มาก

ไมเนอร์เชนส์ ครั้งนี้  ถือว่าซีวิค ทำออกมาได้สวย สปอร์ตขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ winit2014

• Sr. Member
สวยล้ำ สปอร์ต ชอบมากครับ ใหญ่ขื้นนะ :-* :-* :-*

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• Jr. Member
  • **
ถ้ามาทรงนี้แล้วจัดออฟชั่นมาเต็ม ผมว่างานนี้อัลติสมีสะเทือนแน่

ออฟไลน์ APIJACK

สวยงามสปอร์ต ความเห็นส่วนตัว ปรับกระจังหน้าเป็นสีดำน่าจะดูลงตัวขึ้นครับ

ออฟไลน์ zgmx9900

มาขายบ้านเราจะมีรุ่น 1.8CVT แบบ HR-Vมั้ย

ออฟไลน์ pjs6306

มันเป็น model change ครับบ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
สวยใช้ได้เลยทีเดียว ถ้ามาบ้านเราอยากรู้มันจะแย่งยอด Altis ได้มั้ย

ออนไลน์ muza

ลายเส้น ส่งต่อ จาก FB มาหมด ตามแนวทาง HONDA เลย ครับ
ส่วนตัว Sport กะ civic  คือ คู่กันอยู่แล้ว อย่ากลับ ไปครึ่งๆ กลางๆ แบบ FB
เลยนะครับ
รักเสา C มากเลยครับ ยิ่งถ้ามี คูเป้มานะ ฟินเลย ^^"

ออฟไลน์ Imperatoris

• Newbie
  • *
เส้นสายด้านข้างสวยมาก น้องๆ Mazda 3 เลย   ::)

ออฟไลน์ peterW

ตัวนี้ มา จะได้ทั้ง

1. สวย (เดิม FB จืดไป)  2. กว้าง (รุ่นใหม่ได้ทั้งสวย ทั้งกว้าง MZ3 ทำรถแบบนี้ไม่เป็น)  3. เครื่องยนต์เจ๋ง (1.5vtec turbo)

ที่เหลือที่เป็นจุดด้อยอยู่  การขับขี่ ช่วงล่าง การควบคุมรถ จะปรับปรุงบ้างไหม ?

ออฟไลน์ tiger12r

ล้อลายวีโก้แชมป์TRDชัดๆ  8) 8) รอดูชุดแต่งมูเก้น
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ TDCI

ภาพรวมสวยโคตร  แต่ขัดใจตรงล้อแม็กนี่แหละ
หาลายอื่นมาใส่ได้มั๊ย อีกอย่างดูเล็กจัง ขอบน่า
จะแค่ 16 หรือว่าตัวรถมันใหญ่ขึ้น ถ้าได้ขอบ 18
น่าจะลงตัวกว่านี้อีกเยอะนะ

ออฟไลน์ Activehybrid

มีข้อมูล กว้าง ยาว สูง ไหมครับ ผบ.เห็นรูปแล้วโดนใจไปเต็มๆ

ออฟไลน์ djunsri

• **
สวยล้ำและดูsport ดีครับชอบตรงชุ้มล้อหน้า และถ้ามีรุ่นคูเป้มาไทยด้วยงานนี้มีถอยสักคันครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

มาไทย คงไม่พ้น cvt เซ็งเลย

อันนี้น่าเศร้ายิ่งนักแต่ก็ได้ 1.5 Turbo แทน  :P

ออฟไลน์ Teera

C+Dvic พ่อค้าของแต่งเตรียมตัวมันจะขายดีเหมือน FD&GE /fb&gkในตลาดไทยนี่ผมว่าแป้กนะดูจากของแต่งผมว่าไม่ได้ครึ่งของGENก่อนครับ
ผมว่า FB เนี่ย น่าจะดับสนิท ส่วน GK กำลังมาน๊ะครับ ของเยอะอยู่
Honda เนี่ยก็แปลก EK มันสุดยอด มี EK9 ซึ่ง จะ 20 ปีอยู่แล้ว ยังแปดเก้าแสนอยู่เลย
ส่วน ES ดันไม่ทำ Type R ไปทำ EP3
พอ FD ก็กลับมาทำ Type R ซึ่ง ผมว่าอนาคตมันจะกลายเป็น ตำนาน ของ K20 เหมือนที่ B16A คู่กับ EK
พอ FB ก็ไม่ทำ อีก Type R
โฉมล่าสุด ไม่รู้หรัสอะไร แต่ผมเชื่อว่า มันต้องเปรี้ยง เพราะมันสวยมากกกกก

ออฟไลน์ kengmania

บั้นท้ายได้กลิ่นโครโนสเหมือนกันแฮะ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
พาสตัว 2 ประตูสวยสุดๆ ถ้าตัว 2 ประตูมาทำตลาดบ้านเรานะฟินสุดๆ แต่พาสนี้ผมว่าตัว 4 ประตูต้องมีคนใส่แน่นแนมันงามมาก

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าด้านท้ายดูไม่สวยเลย ดูไม่สมส่วน ไม่ลงตัวกับ configuration ของรถเลย รุ่นปัจจุบันน่ะ ไฟท้ายสวยสมบูรณ์แบบที่สุดแล้วคับ ผมว่านะ :-\

ออฟไลน์ Mizuihisachi

ผมว่ามันแปลกๆนะครับ ให้อารมย์ เทียน่า L33 ไงก็ไม่รู้คือ
จะสปอร์ตก็ไม่สุด จะหรูหราก็ไม่สุด สุดท้ายผมว่าแป๊ก .เหมือนจะมีขนาดใหญ่ขึ้น ซึ่งบุคลิกซีวิตแต่ไหนแต่ไรมา เน้นความสนุก ปราดเปรียว วัยรุ่นชอบ มาแบบใหญ่ๆนี่ดูอุ้ยอ้ายไม่ใช่ซีวิคเลย

หรือว่าฮอนด้าจะให้รถรุ่นนี้ตายไปกับคนรุ่นนี้ คือ ปรับโมเดลรถไปตามอายุของกลุ่มคน มีความเป็นผู้ใหญ่ไปเรื่อยๆในทุกๆเจน

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
เหมือนว่าจะเป็นรถประเภทFastbackแบบPrius,MG6  มากกว่ารถประเภทSedanนะครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สวยมากคับ แต่ส่วนตัวไม่ชอบไฟท้ายเลย

ออฟไลน์ nez

• **
Re: // Spyshot : All new Honda Civic 2016 //
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 06:44:19 »
ขอบอกว่าไม่สวยเลยทั้งด้านหน้าและด้านหลัง แนวทางการออกแบบของหน้าและหลัง ไม่เข้ากันเลย แถมใส่เกียร์ต้นทุนต่ำ CVT มาอีก

คนละเรื่องกับคู่แข่งอย่าง 2016 Hyundai Avante (Elantra) ที่พึ่งเปิดตัวที่เกาหลี สามารถออกแบบด้านหน้าด้วยกระจัง 6 เหลี่ยม ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ (signature) ของ Hyundai ด้านหลัง และไฟท้าย ได้อย่างลงตัวและงดงาม ไม่แพ้ Mazda 3 แถมใส่เกียร์ 6AT และ 7DCT ประกบคู่กับเครืองเบนซิน 1.6 ฉีดตรง หรือ ดีเซล 1.6 VGT ดูมีระดับเหมือนรถยุโรป

เสียดาย Hyundai ไม่มาตั้งโรงงานผลิตในไทย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2015, 18:55:18 โดย nez »

ออฟไลน์ onspeeds

• **
นี่มันทรง fastback รึป่าวนิ