ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสองอะไรที่ราคาสูสี Fortuner และ รถมือสองอะไรราคาแย่กว่า Ford  (อ่าน 14434 ครั้ง)

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2019, 21:53:02 โดย ceicourier »

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member
ข้อเท็จจริงของคำตอบหัวข้อนี้.   มันคืออะไร

โตต้ามือสอง ที่ เพิ่งแหกโค้ง ชนคนตาย เพิ่งเคลมเสร็จ. ราคาน่าจะไม่ค่อยดี. ขายไม่ค่อยออก. ราคาแย่กว่าฟอร์ดนะผมว่า

ฟอร์ดใครเขาจะซื้อกันครับ. มือหนึ่งยังพัง

คุณชอบคันไหนครับ.

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
ถ้าหมายถึงซื้อมือหนึ่งมาแล้วราคาขายต่อคิดเป็น%แล้วลดลงมากหรือน้อย เอาเฉพาะรถตลาดๆนะครับ

ราคาดีสุดเจ็บน้อยสุดก็น้องจูน "ไร้เทียมทาน"ครับ ผมเคยใช้แล้วขายต่อสภาพดีไม่เคนชนไม่เคยทำสีวิ่งน้อยbookครบ(ไม่ค่อยได้ใช้มันขับห่วยกินน้ำมัน) ตั้งราคาแพงที่สุดในตลาดยังขายออกในสามวัน :D คนซื้อไม่ต่อซักบาทเลยลดให้เองเกรงใจ 8) ลองส่องในตลาดมือสองราคาก็ยังแข็งมากๆ

กลุ่มราคาขายต่อห่วยสุด Fordราคาจะแย่ในกลุ่มเก๋งที่ใช้เกียร์พาวเวอร์ฉิพหายส่วนรถกระบะราคาไม่เลวร้ายมาก ที่นึกออกอีกก็มี กระบะTaTa โปรตอนจากค่าย"แพนครยนตการ" ค่าเชฟก็เก๋งที่เกียร์พัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2019, 22:36:05 โดย bodin »

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
MU-X ก็ราคาขายต่อพอได้นะครับ แต่ยังไงก็สู้ Fortuner ไม่ได้ครับ
(เคยใช้ For BMC โฉมแชมป์ 3.0V 2WD) ใช้ไปเกือบ 5 ปี ปล่อยให้เต้นท์ได้ 700K
ขายเองอาจจะได้มากกว่านี้อีกเกือนแสน แต่ส่วนใหญ่จะจัดไฟแนนซ์เลยไม่อยากยุ่งยากครับ)

ส่วนตัวคิดว่า ตอนซื้อคุ้ม ตอนขายพอได้ น่าจะเป็น Pajero Sport นะครับ

Everest ได้ของครบจริง แต่ตอนขายก็อาจมีลุ้นครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ whoami

พวกกลุ่ม ecocar b segment รุ่นฮิตๆนี่ผมว่าราคามือสองแข็งไม่แพ้ ftn นะครับ

อย่าง jazz 2012 รถ 7 ปี ยังขายกัน 3 แสนกว่า  ส่วนพวกปีใหม่ๆนี่ราคาลดไปแสนกว่าๆเอง

ผมคิดแบบง่ายๆว่า ถ้ากลัวราคามือสองหาย ซื้อพวกอีโค่คาร์นี่ละราคาหายไปน้อยที่สุด

สมมติซื้อมา 500,000 ใช้ไปสิบปี ไม่ต้องขายยกให้คนอื่นไปฟรีๆเงินก็หายไปแค่ 500,000

ซื้อรถยุโรปพรีเมียม ใช้ไปแค่ 2-3 ปี ขายต่อ ราคาก็หายไปเกือบล้านแล้ว

ออฟไลน์ chaithawat

ราคาสูสีฟอร์จูนยังนึกไม่ออกเลย รถบ้าอะไรขับไป4-5ปียังเหลือเกือบล้านเลย ตกไม่กี่แสนเอง ผมคนนึงมือสองไม่ซื้อแน่ๆยี่ห้อโตต้าทุกรุ่น
ส่วนมือสองแย่กว่าฟอร์ดเท่าที่นึกออกก็รถสัญชาติเดียวกัน เชฟ ครับสามปีหายเป็นครึ่งครับ
bmw ก็ไม่น้อยหน้าครับ f30 ผมสามปีสี่หมื่นกว่าโลตีเต๊นท์ได้ล้านนิดๆเองครับ หายไปล้านนึงเห็นๆ

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
Fortuner  พระเอกตัวจริง  ไม่มีคันไหนสู้ได้จริงๆ   
Ford ก้อแย่จริงๆ  แต่ยังพอขายได้อยู่

ออฟไลน์ bossa26

• Full Member
มันต้องคิดเป็น % ถึงจะเห็นชัด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เชฟป่ะมือสองแย่กว่าฟอร์ด

ออฟไลน์ mewzabahl

crv g4 g5 ราคามือสองก็ไม่แย่นะครับ

มือสองที่น่ากลัวกว่าฟอร์ด น่าจะ MG สังเกตจากการประมูลรถยนต์ พ่อค้าไม่ค่อยยกป้ายเอาMGเลย

ออฟไลน์ PC CK

ที่เห็นมือสองกลุ่มใกล้ๆพี่ฟอร์ราคาตกน่ากลัวก็captiva cx5ดีเซลครับ ตกได้อุบาทก์มาก รับไม่ได้ตอนขายต่อ ออกมาล้านหกล้านเจ็ด ตอนปล่อยห้าปีไม่ถึงหกแสน เหอะๆๆๆ 

ออฟไลน์ rut191

เก๋งเชฟน่าจะแย่กว่าฟอร์ดนะครับ aveo ปี่ 2011ที่ของที่ทำงาน เต๊นท์ให้ราคา3หมื่น เทียบกับวีออสปีเดียวกันได้2แสน
ตอนซื้อเชฟถูกกว่า5หมื่น