ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner ก็มาแล้ว แล้วตอนนี้จะใกล้ถึงเวลาของ All new Innova รึยังครับ  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้รอดู All New Innova 2016
ว่าถ้ามาไทยแล้ว จะมีเครื่องดีเซลกลับมาเหมือนในยุคแรกๆมั้ย
มายุคหลังๆมีแต่เบนซิน อัตราเร่งอืดมากกับกินน้ำมันมากๆเลย

อยากสอบถามครับว่า ช่วงนี้มีข่าวการเปิดตัวของรุ่นนี้บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
  ลองตามใน Innova Club ดูครับจะทราบกำหนดการ    คาดว่ามาไทยปีนี้ และมีดีเซลเข้ามาเสริมตลาดด้วยครับ 

ออฟไลน์ SM.

Innova ดีเซล!!!! ผมว่ายอดขายมากแน่นอน ราคาตั้งน่าจะถูกกว่า Fortuner แน่ๆ

ออฟไลน์ decptt

ญาติผมมี Innova ดีเซลครับ รับประกันเป็น RARE ITEM ครับ 555+

เอาเข้ามาแป๊กแน่นอน รับประกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
102แรงม้า 1.139ล้าน ไม่เอาแล้วนะ
 ::) ::) ::)

Innova ดีเซล!!!! ผมว่ายอดขายมากแน่นอน ราคาตั้งน่าจะถูกกว่า Fortuner แน่ๆ
  Innova  ถ้าเป็นดีเซลรุ่นก่อนขายไม่ดีเลยหยุดนำเข้ามาครับ     บ้านเราก็เหมือนที่อื่นเบนซินขายดีกว่านิยมกว่ามาก     ผมเห็นในเวียดนาม อินโดส่วนใหญ่ก็แทบจะเป็รนเบนซินทั้งนั้นเลยไม่มีดีเซล 

102แรงม้า 1.139ล้าน ไม่เอาแล้วนะ
จะเอาแพงกว่านี้ใช่ไหมครับ     คุณได้สิทธิ์นั้นดี๋ยวนี้ 5555   ตัวใหม่มาราคายังไงก้แพงกว่าเดิมครับ  ค่ายนี้ไม่ทำของถูกอยู่แล้ว  ราคาขึ้นทั้งหมด  สำหรับโครงการรถ IMV 2   ไม่มีตัวไหนที่ราคาต่ำกว่ารุ่นเดิมแน่นอน

ก่อนผมเคยคิดจะซื้อ อินโนว่าดีเซล  จะซื้อร่วมรุ่นเดียวกันกับคุณ P-wut  ในเวปอินโนว่าที่รวมกันซื้อ 10 กว่าคันที่นครธน   พอดีผมได้ข่าว Fortuner 2.7 Exclusive  สีขาวตอนนั้นจะมาผมเลยหันไป Fortuner 2.7 Exclusive โค้งสุดท้าย 
ตอนนั้นผมก็สนใจ Innova ดีเซล แต่ว่ามันก็ไมได้ประหยัดอย่างที่คิด  ทั่วไปก็ 10-11 ในเมืองก็ต่ำกว่านั้น   รถอืดด้วยไม่ได้แรงเลย  ทำให้พ่อบ้านส่วนใหญ่ก็ไม่ได้นิยมดีเซล

ออฟไลน์ ps000000

ผมกลัวจะใส่เครื่องตัวเดียวกับ ตู้ คอมมิวเตอร์

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
จะเอาแพงกว่านี้ใช่ไหมครับ     คุณได้สิทธิ์นั้นดี๋ยวนี้ 5555   ตัวใหม่มาราคายังไงก้แพงกว่าเดิมครับ  ค่ายนี้ไม่ทำของถูกอยู่แล้ว  ราคาขึ้นทั้งหมด  สำหรับโครงการรถ IMV 2   ไม่มีตัวไหนที่ราคาต่ำกว่ารุ่นเดิมแน่นอน

ก่อนผมเคยคิดจะซื้อ อินโนว่าดีเซล  จะซื้อร่วมรุ่นเดียวกันกับคุณ P-wut  ในเวปอินโนว่าที่รวมกันซื้อ 10 กว่าคันที่นครธน   พอดีผมได้ข่าว Fortuner 2.7 Exclusive  สีขาวตอนนั้นจะมาผมเลยหันไป Fortuner 2.7 Exclusive โค้งสุดท้าย 
ตอนนั้นผมก็สนใจ Innova ดีเซล แต่ว่ามันก็ไมได้ประหยัดอย่างที่คิด  ทั่วไปก็ 10-11 ในเมืองก็ต่ำกว่านั้น   รถอืดด้วยไม่ได้แรงเลย  ทำให้พ่อบ้านส่วนใหญ่ก็ไม่ได้นิยมดีเซล

นครธน พระรามสอง เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

แล้วแต่คงนะครับ บางคนขับไม่เร็ว แรงแค่นี้ก็พอนะครับ

จะเอาแพงกว่านี้ใช่ไหมครับ     คุณได้สิทธิ์นั้นดี๋ยวนี้ 5555   
ผมแค่แซวเล่นหน่ะครับ
 :-* :-* :-*

แล้วแต่คงนะครับ บางคนขับไม่เร็ว แรงแค่นี้ก็พอนะครับ

ผมอาจจะพิมไม่เครีย ราคาตอนนั้นไม่ได้ถูกกกว่าฟอร์จูนเนอร์เลย
แต่กลับให้เครื่อง 2.5โลวพาวเวอร์มา ตัว2.5IC 120ม้าก็ไม่น่าจะงกอ่ะครับ
ยังไม่ต้องกล่าวถึง 144 2.5VN

ออฟไลน์ whoami

ไม่หวังถึงเครื่อง  2.8 ขอแค่  2.4 จากรีโวก็พอ

ออฟไลน์ AkE

โหว หน้าตาจะเป็นไงน้อ ผมห่วงยิ่งกว่าเครื่องอีก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
โหว หน้าตาจะเป็นไงน้อ ผมห่วงยิ่งกว่าเครื่องอีก
ผมก็ห่วงกว่าเครื่องอีก 555
มาในแนว MPV ยกสูง(โดยไม่ได้ตั้งใจ)เหมือนเดิมแหงๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tun_toon

• Newbie
  • *
รอด้วยความหวังเช่นกันครับ

ออฟไลน์ yourturle

ปลายปี 2015

ทีแรก บอกจะ หลังFortuner ไม่นาน แต่ตลาดซบมาก
ถ้าเปิดมา ห่างกันนิเดียว ลูกค้ามีลังเล เลยเลื่อนไปให้
เป็นคนละ ไตรมาส ให้ห่างกัน เพื่อให้ Fortuner โกยยอดไปกอดไว้

แล้วปิดยอดปลายปี ด้วย All new innova อีกที
One Day.