ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 26 กันยายน 2015 //  (อ่าน 2448 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
DR!VE By J!MMY

สัปดาห์นี้เป็นคิวทดสอบของ Ford Everest ที่หลายคนรอคอย
ขับแล้วเป็นอย่างไรบ้าง จะมาเล่าให้ฟังกันในวันนี้ และรายงาน
ยอดขายรถยนต์เดือนสิงหาคม 58

และข่าวคราวต่างประเทศ ข่าวครึกโครมสำหรับ Volkswagen Group
กับการโกงการทดสอบมลพิษเครื่องยนต์ รวมถึงรถใหม่ที่พึ่งเปิดตัว
อย่าง Nissan Altima หรือ Teana Minorchange นั่นเอง

ทั้งหมดนี้เราจะมาเล่ารายละเอียดให้ฟังกันอย่างสนุกสนานเช่นเคย
พร้อมรับคำถามจากคุณผู้อ่าน คุณผู้ฟังอย่างเช่นเคย ปิดรับคำถาม
ถึงแค่เวลา 16.30 น.เท่านั้นนะครับ หลังจากนี้อาจจะไม่ได้ตอบ

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 16.30 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 2 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) # คุณ Jimmy จะให้คำแนะนำ สำหรับเยาวชน อย่างไร
   ในการที่จะเตรียมตัว ศึกษา พัฒนาทักษะ อย่างไร
    เพื่อที่จะ ได้มาเป็นผู้ใช้รถใช้ถนน อย่างมีคุณภาพครับ

:) # แล้วคุณ Jimmy มีความเห็นอย่างไรต่อผู้ปกครอง
   ที่อนุญาตให้บุตรหลาน ที่ยังเป็นนักเรียน นักศึกษา
   ออกมาขับขี่รถยนต์ในท้องถนน
   โดยที่ยังไม่มีใบอนุญาตขับขี่ และ ประสบการณ์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2015, 16:00:03 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
1. skyactiv generation 2 จะมาปีไหนครับ และอะไรจะพัฒนาขึ้นบ้างครับ
2. มีข่าวคราว CX-9 บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Napat14

• Sr. Member
ผมไปงาน Thailand Industry Expo 2015
เห็น Nissan Leaf ไปโชว์ใน งาน เจ้าหน้าที่ในงานบอกว่า ปีหน้าจะนำเข้ามาขาย

ถามว่า จะเป็นไปได้ใช้ไหมครับที่ปีหน้า หรือ เวลาอันใกล้นี้ มันจะเข้ามา
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ deathsheep

1. จากการโดนปรับของ vw จะทำให้แผนการสร้างโรงงานในแถบอาเซี่ยนต้องล่มหรือ อย่างเลวร้าย vw group ต้องมีขายแยกบางแบรนด์บ้างหรือเปล่าครับ

2. นอกจากmazda และ isuzu แล้วยังมีค่ายไหนที่จะเปิดตัวรถใหม่ภายในปีนี้อีกไหมครับ

ปล. เสาร์ที่10นี้เดาว่าน่าจะได้ฟังเทปบันทึกกัน มีโอกาสจะได้ฟังเรื่องราวแคมเปญ you come firstไหมครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2015, 16:21:10 โดย deathsheep »

ออฟไลน์ chinnakarn

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

1.พอดีผมอยู่ภูเก็ต อยู่ใกล้ทะเล ถ้าออกรถใหม่ Mazda2 สีแดง ไม่อยากให้สีรถเป็นรอยง่าย โดนลูกหินกระเด็นใส่ เห็นว่าสีแดงทำยาก
ต้องทำอะไรบ้างครับ เช่น เคลือบฟิล์มพลาสติก แล้ว เคลือบกันสนิทด้วยมั้ยครับ หรือ ทำอื่นๆเพิ่มด้วย รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

2.มาสด้า2 ดีเซล ตัวทอป ล้อเป็น 185/60 R16 ถ้าถึงเวลาเปลี่ยนค่อนข้าง หาตัวเหมือนเดิมยาก ถ้าใช้ 205/55 R16 แทนจะดีมั้ยครับ
แล้วใช้ยางตัวไหนดีครับ DUNLOP SP SPORT LM704 จะดีมั้ยครับ หรือ ใช้ตัวอื่นดีครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ peretto

• Jr. Member
  • **
รบกวนถามพี่จิมมี่ ถาม
1.พี่ทดลองขับ MG 6 minor change หรือยังครับ อยากทราบข้อมูลถ้าเทียบกับ mazda 3 ตัวTop

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
อยากทราบว่าอีโค่คาร์รุ่นไหนบ้างที่กำลังทำตลาดในตอนนี้ให้ฟีลลิ่งช่วงล่างและอัตราเร่งเหมือนหรือใกล้เคียงกับ Opel Corsa ที่เคยเข้ามาทำตลาดในบ้านเราเมื่อนานมาแล้วครับ ส่วนตัวคิดถึงรถเล็กคันนี้มากๆ
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ u4604307

• Newbie
  • *
sale ที่บริษัทผมได้รับรถเช่า Hilux revo รุ่น smart cab2.4E ตัวเตี้ย มา 10 คัน สังเกตุว่ามีไฟถอยหลังซ้ายให้ข้างเดียว  (อีกข้างใส่โคมเหมือนไฟเบรคไว้ ) แบบนี้ถ้าเกิดอุบัติเหตุจากการถอยชนจะเคลมประกันได้ไหมครับ (เข้าใจว่า TOYOTA ลดต้นทุน แต่ไฟถอบมันเป็นเรื่องความปลอดภัยน่าจะใส่มาให้ครบ )
แล้วหน่วยงานที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการจราจร หรือการผลิตรถ ไม่ได้เข้าไปตรวจสอบหรือคับ

ออฟไลน์ Ball80Rider

• Newbie
  • *
สวัสดีครับขอถามเกี่ยวกับ Pajero Sport หน่อยครับ
1. ถุงลมตำแหน่งผู้โดยสารด้านหน้า มี Switch ปิด-เปิด Air back มั๊ยครับ กำลังจะมีลูก 2 คนครับต้องย้าย Car seat คนโตมาตำแหน่งผู้โดยสารด้านหน้า
2. อัตราประหยัดน้ำมันที่เทสไปแล้วจะมีเทสอีกครั้งมั๊ยครับ เช่น ตอนทำ Check Check Out
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KingPai

• Newbie
  • *
BMW มีบริษัทรถในเครืออะไรบ้างครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tsubasa

1. bmw series 7 e65, series 5 e60 เวลาเหยียบเบรคตอนใก้ลๆจะหยุดนิ่ง รถมันจะมีอาการพุ่งไม่ข้างหน้านิดๆ ก่อนหยุดนิ่ง เพราะมีสาเหตุจากอะไรเหรอครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ
2. bmw x1 โมเดลใหม่จะเข้าไทยเมื่อไรครับ

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับพี่ทั้งสอง อยากจะทราบเครื่องเสียง JBL ของรถยนต์ไหนดีและแย่ที่สุดครับ

ออฟไลน์ jumpon77

พอดีอยากจะถามว่าตัวxvไมเนอร์เชนจะมาช่วงไหนครับถ้าชีอรุ่นปัจุจบันจะดีหรีอเปล่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003