ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์บริการ mitsubishi กับ ford ศูนย์ไหนฝากผีฝากไข้ได้มากกว่ากันครับ  (อ่าน 7585 ครั้ง)

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
ตอบไม่ได้ครับ อยู่ที่ดีลเลอร์ เสี่ยงดวงเอา

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
ผมใช้ ยุ 4 แบรนด์ คับ
Mitsu Toyota Nissan Isuzu ford
-ฝีมือช่าง พอๆ กัน ส่วนมากเด็กใหม่ๆ ทั้งนั้น ช่างเก่งๆ ออกไปเปิด อู่กินเอง
-บรรยากาศ ห้องรับรอง พอๆ กัน
แต่ที่รู้สึกแย่กับคุณภาพ และความทนทานมีอยู่ 2 แบรนด์ครับ
คือ Ford ranger ตัวเก่า ครบ 4 ปี นี่จุกจิก จริงๆ โน่นนี่นั่นเสียตลอด ต้องพึ่งอู่ข้างนอกครับ
และก็ Isuzu Dmax คันที่ใช้ 3 ปี 8 เดือน แอร์ไม่เย็นตอนจอดครับ เข้าศูนย์ หลายรอบ
กว่าจะสรุปได้ สุดท้าฝาสูบรั่ว ค่าซ่อม เกือบแสน ขายเข้าเต๊น จบ
แต่ Mitsu PJS นี่ 6 ปี แล้วครับเคยเคลม เฟืองท้ายก็ง่ายนะครับ รถก็ไม่จุกจิก ปัจจุบันใช้อยู่ แสนโลแล้ว
ซื้อเพิ่ม นิสสัน Sylphy เข้าศูนย์ แล้ว 2 รอบ บอกตรงๆ ว่า กรองอากาศยังไม่เป่าให้เลย ผมรอจนล้างเสร็จถึงบอกช่างว่า ช่วยเป่ากรองให้ด้วย
มันถึงยอมเป่าให้ ครับ
ผมว่า แย่กว่า มิตซูอีกนะ

ลืมบอกว่า หลังจาก Dmax ก็มาใช้ Altis หน้าแบน ก็ดีครับ
ศูน Toyota แย่ตรงที่ช้าครับ รถเยอะ ขี้เกียจรอ และก็ต้องโทรนัดก่อนด้วย
แต่คันนี้ใช้แค่ 2 ปี ก็ขายดาวน์ เพราะ ไม่ชอบช่วงล่างที่ห่วยๆ ของมัน จนมาออก PJS ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2015, 09:10:05 โดย thchalerms »

ออฟไลน์ the kit

• Hero Member
ผมเคยเป็นเจ้าของ Triton 2.5 4Drs. auto มาก่อน
ศูนย์มิตซู ที่โคราชทั้ง 2 ที่ ใช้ได้ทั้งคู่ เคลมง่าย ฝีมือช่างก็ดี (รถผมไม่มี ปห. ใดๆ)

ส่วนศูนย์ ford ผมไม่ทราบครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ gundam126

ผมเคยมีทั้งฟอร์ดและมิตซู แต่คงตอบไม่ได้เพราะไม่รู้ว่าสมัยนี้เป็นยังใง แต่สมัย3ปีที่แล้ว ฟอร์ดรออะไหล่นาน ซ่อมไม่จบ ส่วนมิตซูดีกว่า มันแล้วแต่พื้นที่ที่คุณอยู่ด้วย เพราะผมมักเลือกเข้าศูนย์แถวบ้าน ปัจจุบันมีรถของโต,ฮอน,มาส อยู่ในมือ มาสรออะไหล่นานกว่า2ยี่ห้อในอะไหล่ชิ้นใหญ่ๆ รอคิวซ่อมนานกว่า ส่วนฮอนก็ได้คิวเร็ว ซ่อมเร็ว อะไหล่พร้อมแต่ไม่ค่อยเก็บงานละเอียดเท่าไร ส่วนโตศูนย์ก็okกว่าฮอนและมาส แต่ก็ไม่ได้ต่างกันจนเห็นชัด

ออฟไลน์ hideto1984

• Newbie
  • *
ไม่เคยมี mitsu ที่่บ้านสักคัน ไม่ขอตอบ
ที่บ้านมีแค่ hon, for, BM

งั้นจะบอกว่าคนในนี้ บางท่านก็คอมเม้นแบบฟังเค้ามานะครับ จขกท ต้องดูว่าใครเคยมีรถยี่ห้อนั้น หรือเคยใช้บริกามาจริง
เท่าที่ผมใช้ focus mkIII มา 3 ปี
มันก็เหมือน honda นะ
ต่างกันแค่ ช่างอาจงง เพราะไม่มีใครเทรนวิธีการตอบคำถามมั้ง
ต่างกันแค่ honda มีเก้าอี้นวด ห้องนั่งหลับ มี ขามปังอบร้อนๆ เลือกหน้าได้
ต่างกันแค่ honda มีการโทรเมื่อถึงระยะเช็ค
ต่างกันแค่นั้น นะ ที่เหลือมันก็ซ่อมไม่นาน รถผม เข้าหนักมาสองรอบ

รอบแรกที่ฟอร์ดนารารังสิต แถวลำลูกกา โดนชนแก้มยุบ เข้าเปลี่ยนอะไหล่ ทำสี สองอาทิตย์
รอบสองที่ฟอร์ด VP ปิ่นเกล้า หัวฉีดตัน เปลี่ยนหัวนึง สี่วันเสร็จ

ไม่เห็นน่ากลัวอย่างที่คนอื่นกลัวกันเลยครับ

ออฟไลน์ Lancer

มันแล้วแต่ศูนย์  แล้วแต่พนักงาน  แล้วแต่ผู้จัดการ  แล้วแต่ประสบการณ์ของหัวหน้าช่างอะครับ  ตอบยากมากๆ  แถมยังมีแล้วแต่ละเคสอีกครับ  ห่วยได้หมดทุกยี่ห้อนั่นแหละครับ ถ้าเราพลาดเลือกผิดศูนย์

ออฟไลน์ hideto1984

• Newbie
  • *
รีบมาตอบเลย  ว่า Ford นี่ห่วยสุดๆๆๆๆ แล้วล่ะครับ (แฮ่กๆๆๆ)

ขอโทษนะครับ ดูจากรถที่คุณเขียนบอกเคยใช้ใน display profile ด้านล่างคอมเมนต์มีแต่มอไซด์ยามาฮ่า คุณเคยไปเข้าบริการศูนย์รถยนต์ยี่ห้อไหนมาบ้างเนี่ยครับ

แชร์ประสบการณ์ หรือตอบตามที่อ่านจากคนอื่นเขียนไว้ อันนี้อยากรู้จริงๆ ครับ จะได้ถือเป็นข้อมูล เผื่อจะเลี่ยงศูนย์ที่คุณเจอ แบบท่านอื่นที่แชร์ทั้งประสบดารณ์ด้านบวกและลบ ถือเป็นข้อมูลที่ดีเพราะผมพึ่งใช้ยี่ห้อนี้

แต่ถ้าแค่พิมพ์จากที่อ่านๆมาผมจะได้ไม่ต้องใส่ใจคอมเมนต์ของคุณอีก

ขอบคุณครับ

คุณไทบ้านเค้าเคยบอกว่าเค้ามี focus 2011 แล้วเกียร์พังด้วยครับ
มันยังไงๆนะเนี่ย เท่าที่ดูมา มีหลายคนที่ชอบมาตอบตาม โดยอ่านของชาวบ้านมา
อย่างที่เห็นหลายกระทู้ที่ตอบมา
เค้าจะค่อนข้างชอบ Mazda 2/3
เกลียด honda
และชอบ altis มาก
ผมคิดเหมือนกันครับ ถ้าไม่มีก็อย่าตอบซี้วั้วนะครับ ที่นี่ไม่ใช่ เว็บต้องห้าม

ด้วยความชอบส่วนตัวก็ขอเชียร์ Mazda3 อีกเสียงครับ (หลาบกับฟอร์ด Focus 2011 ที่เกียร์พังแล้วได้รับการบริการที่แสนห่วย ส่วน Altis MC 2010 ก็พบว่าลดคุณภาพชิ้นส่วนพอสมควร) แต่อะไหล่มาสด้าก็ได้ข่าวว่ารอนานเหมือนกัน

ออฟไลน์ Thuvachit

• Jr. Member
  • **
รีบมาตอบเลย  ว่า Ford นี่ห่วยสุดๆๆๆๆ แล้วล่ะครับ (แฮ่กๆๆๆ)

ขอโทษนะครับ ดูจากรถที่คุณเขียนบอกเคยใช้ใน display profile ด้านล่างคอมเมนต์มีแต่มอไซด์ยามาฮ่า คุณเคยไปเข้าบริการศูนย์รถยนต์ยี่ห้อไหนมาบ้างเนี่ยครับ

แชร์ประสบการณ์ หรือตอบตามที่อ่านจากคนอื่นเขียนไว้ อันนี้อยากรู้จริงๆ ครับ จะได้ถือเป็นข้อมูล เผื่อจะเลี่ยงศูนย์ที่คุณเจอ แบบท่านอื่นที่แชร์ทั้งประสบดารณ์ด้านบวกและลบ ถือเป็นข้อมูลที่ดีเพราะผมพึ่งใช้ยี่ห้อนี้

แต่ถ้าแค่พิมพ์จากที่อ่านๆมาผมจะได้ไม่ต้องใส่ใจคอมเมนต์ของคุณอีก

ขอบคุณครับ

คุณไทบ้านเค้าเคยบอกว่าเค้ามี focus 2011 แล้วเกียร์พังด้วยครับ
มันยังไงๆนะเนี่ย เท่าที่ดูมา มีหลายคนที่ชอบมาตอบตาม โดยอ่านของชาวบ้านมา
อย่างที่เห็นหลายกระทู้ที่ตอบมา
เค้าจะค่อนข้างชอบ Mazda 2/3
เกลียด honda
และชอบ altis มาก
ผมคิดเหมือนกันครับ ถ้าไม่มีก็อย่าตอบซี้วั้วนะครับ ที่นี่ไม่ใช่ เว็บต้องห้าม

ด้วยความชอบส่วนตัวก็ขอเชียร์ Mazda3 อีกเสียงครับ (หลาบกับฟอร์ด Focus 2011 ที่เกียร์พังแล้วได้รับการบริการที่แสนห่วย ส่วน Altis MC 2010 ก็พบว่าลดคุณภาพชิ้นส่วนพอสมควร) แต่อะไหล่มาสด้าก็ได้ข่าวว่ารอนานเหมือนกัน

กลายเป็นผู้อ่านอย่างเดียว เพราะเคยเจอสถานการณ์แบบนี้ ที่จะมีคนคอยอวย ford

ถ้าติดตามดูคลิปของเวบหลายๆ คลิป จะเห็นว่ารถของคุณเต้บดินทร์
มีปัญหาแล้วจบไหม ขนาดเจ้าของเว็บ ยังสั่งถอนโฆษณาฟอร์ด

จขกท น่าจะได้คำตอบจากตรงนี้นะครับ

ส่วนตัวผมเองเกือบเอาชีวิตไปทิ้งเพราะ fiesta ดับกลางถนนตอนยูเทิร์น บนถนนมิตรภาพ
แล้วศูนย์แก้ปัญหาหลายเดือนก็ไม่จบ จนขายทิ้ง ผมไม่ได้ฟังเขามา ประสบการณ์ตรงนะครับ

คนชอบพูดกันว่า ford รถดีแต่ศูนย์ห่วย ผมก็ถามกลับไปว่าถ้ารถมันดีจริง
คุณจะรู้ได้อย่างไรว่าศูนย์ห่วย แค่เข้ามาถ่ายน้ำมันเครื่องตามระยะแล้วก็กลับ

แต่นี่มีแต่ปัญหา แล้วแก้ไม่จบ

ออฟไลน์ chanphoto

คงพอๆกันหรือเปล่าผมว่า ศูนย์ไหนไม่ดีก็หาศูนย์ใหม่..