ผู้เขียน หัวข้อ: // ไขข้อสงสัย ? PPV รุ่นใหม่มีน้ำหนักตัวเท่าไหร่กันแน่ เรามีคำตอบให้แล้ว ! //  (อ่าน 10350 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
อัตราทดเกียร์แจ่มๆก็มีผลด้วยครับ

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Ford นี่หนักเอาเรื่องจริงๆ
Ranger 3.2 ผมเคยไปชั่งมันหนักประมาณ 2.3 ตันพอดีเลยครับ

ส่วนเรื่องเบรก  Ranger 3.2 เคยบรรทุกน้ำหนักประมาณ 300 - 400 กิโลกรัม  เบรกกระทันหันยังไว้ใจได้ครับ

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับ น้ำหนักที่เยอะผมไม่ค่อยจะแคร์เรื่องอัตราเร่ง แต่แคร์เรื่องเบรกมากกว่า ยังไม่เคยเบรกฉุกเฉินแบบมาไวๆเลย น่ากังวลระยะเบรกเหมือนกันนะ EV

แถมเรื่อง pajero sport รุ่นใหม่ มี oil cooler ชุดเกียร์มาให้นะครับ เป็น ppv คันเดียวในประเทศที่มี ปรบมือให้ ทำการบ้านมาดีมาก

ขอบคุณครับ
ว่าแต่น้ำหนัก EV Titanium + หายไปจากรุ่น Aussie เยอะเหมือนกันครับ

นี่แหละครับที่สงสัย ทั้งๆที่อุปกรณ์ที่ต่างจาก Au มีแค่กล้องหน้า และเรด้าหน้า นอกนั้นเป็นซอฟท์แวร์แต่ทำไมน้ำหนักมันหายไป

Oil cooler ชุดเกียร์ 3.2 wt มีมานะครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด มันลากชุด oil cooler มาติดไว้แถวๆเเชสซีที่นั่งผู้โดยสารครับ evก็น่าจะมีนะครับ

สงสัยครับ ถ้าลากชุด oil cooler มาติดไว้แถวที่นั้งผู้โดยสารจะระบายความร้อนดีหรือครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
EV น้ำหนักกว่าเพื่อนเกือบ 200 กก. เลยรึ

= น้ำตาลทราย 4 กระสอบเลย