ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip:Nissan X-Trail 2.5 มาดกึ่งมันส์กึ่งผู้ใหญ่ เบาะหลังสบาย ++  (อ่าน 22919 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
ขอบคุณครับ รอมานานแล้ว รอดูตัว 2.0 กับ Toyota FTN ก่อนจะได้ตัดสินใจซะที รักพี่เสียดายน้อง..

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
ที่เลือก XT เพราะ DRL สวยๆ และแอร์หลังนี่แหละครับ

ของผมก็ใช้กัน 2 คน แต่ XT มาเหนือกว่า CX5 ด้วยเหตุผลที่ว่าเหลือดีกว่าขาด อย่างน้อยๆ นานๆทีมีผู่ใหญ่นั่งหลัง จะได้ไม่บ่นว่าแอร์ร้อน

อัตราเร่ง แน่นอนว่า สู้ CX5 ไม่ได้ แต่ไม่ได้ขี้เหร่เลย สรุป ชอบมากครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

ขอบคุณครับ รอมานานแล้ว รอดูตัว 2.0 กับ Toyota FTN ก่อนจะได้ตัดสินใจซะที รักพี่เสียดายน้อง..

ผมไป XTrail 2.0E, V แบบไม่ต้องเทียบให้เหนื่อยเลยครับ ช่วงล่างคนละเรื่องเลยครับ ขับสบายกว่ากันเยอะครับ
ไม่เชื่อต้องไปลองเองดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
ผมเห็นด้วยที่ว่าน่าจะถอดเบาะแถว 3 ออก ตอนแรกผมก็เลือก CX5 2.5 แต่พอเทียบกับ X trail 2.5  พบว่า X trail น่าจะเหมาะกับผมมากกว่า

จากที่ใช้งาน X trail มา 5 เดือนกว่า  พบว่า ฝาท้ายไฟฟ้า กล้องรอบคัน และเลือกที่ขับ 4*4 ได้ใช้ประโยชน์ได้ดี ครับ

ขอบคุณสำหรับ รีวิว ครับ

ออฟไลน์ satan103tfs

• Newbie
  • *
ขอแบบ ไตรภาค เลยจะเป็นไปได้ ไหมครับ Fortuner, Everest ,Pajero sport นานๆที ที่ sector เดียวกันจะเปิดตัวพร้อมๆกัน ถึง 3 รุ่น  ถ้ามาจริงผมว่า เวปมีล่มบ้างละ

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
ติดตรงที่ถุงลมมีแค่ 4 ใบเนี่ยล่ะครับ
ถ้ามี 6 ใบผมคงจอง x-tril ไปแล้ว

อยากไห้นิสสันถอดเบาะแถว 3 ออกแล้วเปลี่ยนเป็นถุงลมีอบคันดีกว่าครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ chanphoto

ผมไป XTrail 2.0E, V แบบไม่ต้องเทียบให้เหนื่อยเลยครับ ช่วงล่างคนละเรื่องเลยครับ ขับสบายกว่ากันเยอะครับ
ไม่เชื่อต้องไปลองเองดีที่สุดครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะ แม่บ้านผมใจไป XTrail 2.0V แล้ว แต่ผมยังลังเลอยุ่เลยอ่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับผม