ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการจองทะเบียนผ่านเว็บไซต์  (อ่าน 2405 ครั้ง)

ออฟไลน์ FireBird

• Jr. Member
  • **
สอบถามการจองทะเบียนผ่านเว็บไซต์
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 19:23:15 »
ผมมีปัญหาปรึกษาหน่อยครับ

พอดีซื้อรถ2คันในเวลาติดๆกัน ใช้ชื่อเจ้าของเดียวกัน โดยที่คันแรกจองทะเบียนผ่านเว็บไซต์สำเร็จ ไม่มีปัญหา

ปัญหาเกิดกับคันที่2 เมื่อกดจองทะเบียนแล้ว ขึ้นมาว่า "คุณได้จองทะเบียนรถ xx ไม่สามารถจองเลขทะเบียนอื่นได้ภายใน 3 เดือน" ซึ่งทะเบียน xx นั้นเป็นของคันแรก

คำถามคือ

1. คันที่2 จะสามารถจองทะเบียนผ่านเว็บไซต์ต้องให้ครบ3เดือนก่อนใช่มั้ยครับ
2. แล้วมีวิธีอื่นมั้ยครับที่คันที่2จะได้ทะเบียน

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2015, 13:16:13 โดย FireBird »

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
Re: สอบถามการจองทะเบียนผ่านเว็บไซต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 19:35:25 »
สามารถไปติดต่อที่ขนส่งเพื่อให้เค้ารีเซ็ทเพื่อจองคันที่2ได้ครับ
แต่ผมขี้เกียจไป เลยรอให้ครบ3เดือนก่อน

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member
Re: สอบถามการจองทะเบียนผ่านเว็บไซต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 08:58:11 »
จองผ่านเครื่องอื่นแทนก็ได้ครับ เช่นครั้งก่อนทำผ่านคอม ครั้งนี้ก็ทำผ่าน iphone หรือ ipad เพราะผมก็ทำแบบนี้มา 3 ก็จองได้ครับ
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 09:00:42 »
ถึงแม้ว่าเลขตัวถังจะไม่ตรงน่ะเหรอครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ FireBird

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 13:11:26 »
สามารถไปติดต่อที่ขนส่งเพื่อให้เค้ารีเซ็ทเพื่อจองคันที่2ได้ครับ
แต่ผมขี้เกียจไป เลยรอให้ครบ3เดือนก่อน

ขอบคุณครับ

จองผ่านเครื่องอื่นแทนก็ได้ครับ เช่นครั้งก่อนทำผ่านคอม ครั้งนี้ก็ทำผ่าน iphone หรือ ipad เพราะผมก็ทำแบบนี้มา 3 ก็จองได้ครับ

ชื่อเจ้าของเดียวกันในระยะเวลา3เดือนหรอครับ

ถึงแม้ว่าเลขตัวถังจะไม่ตรงน่ะเหรอครับ

ใช่ครับ ชื่อเจ้าของเดียวกัน คนละตัวถัง หรือแม้กระทั่งคนละยี่ห้อ ในเว็ปกรมขนส่งจะจำเป็นชื่อ รหัสบัตรประจำตัวประชาชน ว่าได้จองไปแล้ว ไม่สามารถจองได้ในระยะเวลา3เดือน

ออฟไลน์ saboo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 09:17:28 »

ผมก็ประสบปัญหาเดียวกัน โทรไปถามที่ขนส่ง เค้าแจ้งว่าต้องรอ 90 วัน ครับ

ออฟไลน์ Myx

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 16:18:23 »
คันแรก ใช้เลขบัตรประชาชนแล้ว
คันที่สอง ใช้หมายเลขพาสปอร์ตครับ

แต่จองติดๆกันด้วยคอม ip เดียวกันไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 00:15:30 »
ใช้คนนามสกุลเดียวกันจองน่าจะได้นะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย