ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โตโยต้าครั้งแรกก็มีปัญหาเลย  (อ่าน 12431 ครั้ง)

ออฟไลน์ kidkungza

• Newbie
  • *
ใช้โตโยต้าครั้งแรกก็มีปัญหาเลย
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 20:59:32 »
วันนี้ไปรับรถโตโยต้ารีโว่ ตอนเดียว 4*4 รับแล้วขับออกมาจากโชว์รูมได้ประมาณ 17กิโล ปรากฎว่ามีเสียงประหลาดเข้ามาในตัวรถเสียงคล้ายๆเหมือนโลหะสีกัน แล้วก็มีเสียงดังกิ๊กๆ(ดีนะเมียไม่ได้ไปรับด้วยไม่งั้นตายแน่ซ่อนกิ๊กไว้ในรถ) ออกมาจากประตูช่างมาตรวจสอบพบว่ามีเสียงดังออกมาจริงแต่ยังหาสาเหตุไม่ได้ ทางศูนย์ได้ให้ ผ จ ก มาคุยกับผมว่าจะเปลียนรถคันใหม่ให้แต่ต้องรอ2วันเพราะต้องติดฟิมล์ไส่ชุดแต่ง บริการประทับใจมากไม่ทราบว่าใครซวยเจอแบบผมบ้างยังมาแชร์กันหน่อยครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: ใช้โตโยต้าครั้งแรกก็มีปัญหาเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 21:14:11 »
ดีนะครับที่เขาจะเปลี่ยนคันใหม่ให้เลย เป็นที่อื่นหรือเจ้าอื่นหรือที่อื่นเขาจะเปลี่ยให้มั้ยครับ ส่วนใหญ่เจอแต่ให้เอารถเขาไปเช็คแต่ไม่เปลี่ยนคันใหม่ให้

ออฟไลน์ Skyforce

Re: ใช้โตโยต้าครั้งแรกก็มีปัญหาเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 21:19:38 »
เปลี่ยนคันใหม่ให้นี่ สุดยอดละครับ เป็นบางยี่ห้อไม่อยากคิด
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 21:28:49 »
สุดยอดครับ ได้คันใหม่ด้วย ศูนย์ไหนครับเนี่ย

เรื่องดีดี ต้องเชิดชูครับ  :D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 21:34:53 »
บอกชื่อศูนย์จะผิดกฎไหมครับถ้าผิดลบได้เลยนะครับ ผมออกที่ โตโยต้ากาญนะจ้ะบุรี่ครับ

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 21:52:48 »
อะไรนะ โตโยต้ากาญ 5555555555+ ไม่ใช่ม้าใช่ไหม

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 22:04:52 »
ใช่ศูนย์เดียวกับเคสดัง Altis ในเว็บต้องห้ามอะเปล่า

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 22:10:45 »
แน่ใจหรือครับ ว่าคันที่ได้ใหม่ จะใหม่จริง?
แล้วคันที่มีปัญหาของคุณ จะไปไหนต่อละ? ไม่มีทาง recall โรงงานแน่นอน

ถ้าซื้อเงินผ่อน สัญญาซื้อขายเซ็นแล้ว ระบุเลขตัวถังแล้ว เปลี่ยนคันใหม่ แทบเป็นไปไม่ได้ worst come to worst

ยิ่งถ้าเป็นปัญหาเล็กน้อย เรื่องเสียงรบกวน นี่ต้องมีการตรวจเช็คแก้ไขกันก่อน
จะเปลี่ยน คันใหม่ได้ก็ตอน ก่อนเซ็นรับรถ ก่อนขับรถออกจากโชว์รูม
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 22:43:44 »
เอาคันนี้มาจอดรอที่บ้านแล้วให้ศูนย์เอาคันใหม่มาเปลี่ยน ถามผู้การว่ากล้าหรือป่าว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 22:54:47 »
ผมว่าเชื่อได้ยากที่จะได้คันใหม่ แต่ถ้าได้จริงก็สุดๆไปเลย
ส่วนมุขกิ๊กๆเนี่ยทีหลังอย่าเล่นนะครับ ผมไม่ชอบ
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 23:03:52 »
คงไม่ใช่ โตโยต้ากาญ ศูนย์ที่มีปัญหากับ Altis ในตำนานใช่ไหมครับ

JONNY

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 23:08:51 »
ฮีฮีๆ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 23:16:51 »
เปนไปได้ยากที่ศูนย์จะเปลี่ยนคันใหม่ให้ครับ
ถ้าไม่ถึงที่สุด ผมว่า มันทะแม่งๆ นะ
ผมไม่ได้คิดไปเองใช่ไหม.....

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 23:27:24 »
ยากมากที่จะเปลี่ยนรถให้นะครับ  รถใหม่ก็ได้เพียง 2 วัน มันก็ดูเร็วชอบกล
ผู้จัดการศูนย์ไม่น่ามีอำนาจเปลี่ยนรถให้ลูกค้าโดยที่ยังไม่ทราบปัญหาที่แท้จริง

หากเป็นเรื่องจริงศูนย์นี้ถือว่าประเสริฐเลยครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 23:37:27 »
ได้รถคันใหม่เลยหรอครับเนี่ย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

Nonlamer

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 23:41:15 »
ได้รถคันใหม่เลยหรือครับ สุดยอดจริงๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 23:54:48 »
แน่ใจหรือครับ ว่าคันที่ได้ใหม่ จะใหม่จริง?
แล้วคันที่มีปัญหาของคุณ จะไปไหนต่อละ? ไม่มีทาง recall โรงงานแน่นอน

ถ้าซื้อเงินผ่อน สัญญาซื้อขายเซ็นแล้ว ระบุเลขตัวถังแล้ว เปลี่ยนคันใหม่ แทบเป็นไปไม่ได้ worst come to worst

ยิ่งถ้าเป็นปัญหาเล็กน้อย เรื่องเสียงรบกวน นี่ต้องมีการตรวจเช็คแก้ไขกันก่อน
จะเปลี่ยน คันใหม่ได้ก็ตอน ก่อนเซ็นรับรถ ก่อนขับรถออกจากโชว์รูม
เพื่อความสบายใจของลูกค้า ผ จ ก ให้ผมเช็คเลขคัสซีตัวถังแล้วก็จดไว้เลยครับเพื่อเป็นหลักประกันว่าไม่ใช้คันเดิม ส่วนคันเก่า ผ จ ก แจ้งว่าจะแจ้งเข้าไปทางโตโยต้าให้ช่างเทคนิคของโตโยต้าเข้ามาเช็คอย่างระเอียดอีกทีว่าเกิดปัญหาจากอะไร
ส่วนเสียงที่เกิดขึ้นมีสองอย่าง คือเสียงกิ๊กๆที่ดังออกมาจากประตู้ อีกเสียงที่ดังมาจากดันหลังเสียงคล้ายๆเหล็กมันสีกันเสียงจะคล้ายๆรถเบรคติดอันนี้ช่างไม่ทราบสาเหตุครับ ช่างเดาไปว่าเสียงเฟืองท้ายหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2015, 00:04:49 โดย kidkungza »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 23:58:16 »
เอาคันนี้มาจอดรอที่บ้านแล้วให้ศูนย์เอาคันใหม่มาเปลี่ยน ถามผู้การว่ากล้าหรือป่าว
ผู้การให้จดเลขคัสซีรถไว้เลยครับเพื่อการันตีว่าไม่ใช้คันเก่าเดียววันศุกร์เค้าจะเอารถมาส่งให้ผมด้วยตัวเองอีกทีผมไม่ต้องไปรับเอง แล้ววันนี้ทางศูนย์ก็ให้รถตัวเทสไดร์มาใช้ก่อนระหว่างรอรถคันใหม่ครับเดียว วันศุกร์ผมจะมาตอบอีกทีว่าได้รถคันใหม่หรือเปล่า

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 00:40:45 »
ตามดูอยู่พักนึงเหมือนกันกับเรื่องศูนย์นี้กับคู่กรณี  No comment ละกัน

รอฟังข่าวจาก จขกท. มาอัพเดทอีก2วันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 01:00:41 »
ลงชื่อติดตามครับ
ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี
ปล. เพื่อนของแฟนออกวีออสมาแล้วเจอสนิมเขรอะใต้ท้องรถ
ก็ได้คันใหม่นะครับ แต่เหมือนต้องออกแรงงัดกับศูนย์นิดนึง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ I-PULSE

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 02:06:36 »
บริการโครตเทพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพ ถ้าเรื่องจริงนะ
รอติดตามตอนต่อไป

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 07:41:23 »
เอาคันใหม่ไปเลยครับ จะเปลี่ยนอีกก็ไม่มีซ้ำ
เพราะสต๊อคเต็มศูนย์  8)

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 08:00:56 »
คงไม่อยากมีปัญหากับลูกค้าอีก ก็ได้ประโยชน์จากตรงนี้ไป

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 08:03:49 »
2 วันที่ขอ คงเอาไปตรวจหาสาเหตุให้ครับ อย่างน้อยก็ดีตรงนี้

ส่วนที่ว่าเอาคันใหม่ให้ คงยาก ถ้าอยากจะ check ต้องดูที่ VIN กันเลย

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 08:20:21 »

เพื่อความสบายใจของลูกค้า ผ จ ก ให้ผมเช็คเลขคัสซีตัวถังแล้วก็จดไว้เลยครับเพื่อเป็นหลักประกันว่าไม่ใช้คันเดิม ส่วนคันเก่า ผ จ ก แจ้งว่าจะแจ้งเข้าไปทางโตโยต้าให้ช่างเทคนิคของโตโยต้าเข้ามาเช็คอย่างระเอียดอีกทีว่าเกิดปัญหาจากอะไร
ส่วนเสียงที่เกิดขึ้นมีสองอย่าง คือเสียงกิ๊กๆที่ดังออกมาจากประตู้ อีกเสียงที่ดังมาจากดันหลังเสียงคล้ายๆเหล็กมันสีกันเสียงจะคล้ายๆรถเบรคติดอันนี้ช่างไม่ทราบสาเหตุครับ ช่างเดาไปว่าเสียงเฟืองท้ายหรือเปล่า
น่าจะได้คันใหม่จริงๆนะเพราะถ้าดูจากเลขคัสซีเลขเครื่องแล้วไม่ตรงกัน โตโยต้าเขาไม่ยอมเสียชื่อเสียงเพราะรถคันเดียวหรอกครับ ไม่เหมือนบางยี่ห้อเคลมแล้วเคลมอีก  8) 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 08:59:43 »

น่าจะได้คันใหม่จริงๆนะเพราะถ้าดูจากเลขคัสซีเลขเครื่องแล้วไม่ตรงกัน โตโยต้าเขาไม่ยอมเสียชื่อเสียงเพราะรถคันเดียวหรอกครับ ไม่เหมือนบางยี่ห้อเคลมแล้วเคลมอีก  8) 8) 8)

ใช่โตโยต้ากาญจนบุรีที่เคยดังรเปล่าครับ ศูนย์นี้เคยขึ้นชื่อพอสมควรนะครับลากคดีกันยาวเลย

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 09:04:17 »
perfect เกิ๊นน

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 09:36:46 »
คันใหม่ของเรา คันเก่าของคนอื่น  คันเก่าของเรา เเล้วจะไปใหม่ที่ใคร

หรือพี่โตจะเอาไปทุบทิ้งล่ะ

ถ้าผมจะซื้อ ผมกลัวนะ

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 09:50:58 »

เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้คันใหม่จริงๆ ไม่อยากให้เหมือนกรณี Trailblazer เอารถที่ลูกค้าคันเก่ามีปัญหาคืน แล้วไปขายต่อเป็นป้ายแดงให้ลูกค้าคนใหม่ ความแตกตอน ลูกค้าคนใหม่โทรเข้า ศูนย์ลูกค้าสัมพันธ์ พบว่า Warranty มันเริ่มไปแล้ว
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ chompoojarb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 10:07:35 »
 :D สุดยอดเลยครับได้เปลี่ยนคัน ขอให้ไม่เจออะไรตุกติกนะครับ