ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้ารีโว่ โปรตอนนี้หนักมากลดกันเกือบแสนเลยเหรอครับ เกิดอะไรขึ้น??  (อ่าน 11109 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยอดน่าจะต่ำกว่าเป้าเยอะแน่ๆ กระแสตอบรับแบบนี้มันเหมือนตบหน้าคนทำราคากับออพชั่นจริงๆครับ เคยคุยกับเซลก่อนเปิดตัวรถ เค้าบอกว่าเป็นรถความหวังว่าจะขายได้เทน้ำเทท่าเลย คงนึกไม่ถึงว่าฝ่ายการตลาดจะทำแบบนี้แน่ๆ

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
ลดเยอะ = ดอกแพง
ต้องดูเครื่องหมายดอกจัน ให้ดีด้วยนะครับล่างกระดาษ

หรือ ไม่ตลาดซบ+การแข่งขันสูง ต้องการปิดตัวเลข

รอเพื่อนที่ออก Revo มาแชร์
One Day.

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
คงมั่นใจมากๆว่ายังไงก็ขายได้ ถึงได้ตั้งราคามาแพงแบบนั้น

นึกถึงตอนที่วีโก้ออกมาใหม่ๆนะครับ ใช้กลยุทธ์ตั้งราคาเท่ารุ่นเดิม แล้วค่อยๆปรับราคาขึ้นทีหลังเอา

ผมว่าถ้ารีโว่ใช้กลยุทธเดิม ตั้งราคาเท่ารุ่นเดิม ยอดคงเดินมากกว่านี้แน่ๆครับ

สวัสดีทุกๆคนครับ