ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Odyssey 2.4E ได้ส่วนลด 5 แสน น่าสนมั้ยครับ  (อ่าน 9000 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookzaza

• Newbie
  • *
Honda Odyssey 2.4E ได้ส่วนลด 5 แสน น่าสนมั้ยครับ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 10:16:27 »
ปัจจุบันผมใช้freedอยู่ครับ ไว้รับส่งลูกไปโรงเรียน แต่ไม่ชอบช่วงล่างและอัตราเร่งเลยครับ
(ผมต้องขับเส้นทางระหว่างอำเภอทุกวัน)
ศูนย์็Hondaใกล้บ้านมี Odyssey ตัว 2.4E ลด5แสน ผ่อน0.99% แถมประกันชั้น1 (ประมาณ 50000)
ลองขับแล้วชอบมากครับ (แต่แอบอยากได้เบาะแถว2แบบตัวTop)
คันนี้มีข้อเสีย หรือ defect อะไรบ้างครับ ผมยังสงสัยอยู่ว่าทำไมมันลดตั้ง5แสน

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Re: Honda Odyssey 2.4E ได้ส่วนลด 5 แสน น่าสนมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 10:40:36 »
น่าจะเป็นตัวโชว์คันนั้นเลยครับ เช็คให้ดีถ้าไม่ใช่เทสไดรฟ์ ก็ไม่มีปัญหาครับ เล่นได้
ที่ลดเยอะคงอยากปล่อยระบายรถ หมุนสภาพคล่องครับ

แต่ที่ต้องทำใจก่อนเลย คือเป็นรถปี 2013-2014 แน่นอนครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: Honda Odyssey 2.4E ได้ส่วนลด 5 แสน น่าสนมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 11:06:58 »
น่าสนครับโอเคเลยซื้อได้ ถ้าสนใจจัดได้เลยไม่มีปัญหาไรหรอกครับเพราะชิ้นส่วนต่างๆก้ใช้ร่วมกับ Accord ทั้งนั้น เป็นรถรุ่นนึงที่น่าใช้มากกครับ

ออฟไลน์ mile

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 11:28:42 »
บอกเลยว่าน่าใช้สุดๆครับ  ยิ่งมีครอบครัวแบบนี้ยิ่งน่าใช้มากๆเลยครับ  เป็นรถที่ดีมากๆคันนึงสำหรับครอบครัวเลยครับ  เรื่องส่วนลดมันลดมาตั้งแต่ต้นปีแล้วครับเพราะต้องการระบายรถในสต็อคออกครับ  เนื่องจากฮอนด้าหยุดนำเข้ารถรุ่นนี้เข้ามาขายชั่วคราวครับ 

ถ้าสนใจลองดูรีวิวพี่จิมมีก็ได้ครับ  มีทั้ง ฟูลรีวิวและคลิปทดลองขับ

ออฟไลน์ kookzaza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 11:30:57 »
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
sale บอกว่าไม่ใช่ตัวโชว์ครับ เจ้าของshowroomไปเหมารถstockมาจากศูนย์Hondaใหญ่ครับ
เกือบ10คัน ผมเลยสงสัยว่ามันมีdefectอะไรเป่าครับ เลยลดตั้ง5แสน
แต่คราวก่อนตัวTopก็เอามาลด4แสน หรือHondaตั้งราคาตอนแรกสูงเกินครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 11:31:55 »
วันก่อน เซลแถวบ้านก็โทรมา
บอกว่าลด 4 แสน

มีลด 5 แสนด้วยเหรอนี่ น่าสนๆ
เท่ากับตอนนี้จะเหลือ2.25ลแล้วมั๊ง

แต่ที่แปลกใจที่สุดคือ กลยุทธ์ในการตั้งราคาของ ฮอนด้า???
ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ แต่เขาเล่นตั้งราคาแบบกำไรไม่ลืมหูลืมตา ใครจะไปซื้อ

ว่าแต่ 0 ไหนครับ ขอหลังไมค์ด้วยได้มั๊ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2015, 12:32:01 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 15:16:01 »
น่าสนใจครับ รุ่นนี้แฟนบอกชอบกว่า vellfire ครับ

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 16:24:43 »
เพิ่งได้ลองนั่งรถเพื่อนไป-กลับเพชรบุรีมา
ถ้าได้ส่วนลดห้กแสนผมว่าจัดเลยดีกว่าครับ เพื่อนผมได้ส่วนลดสี่แสนเอง
เป็นรถครอบครัวที่ขับทางต่างจังหวัดได้ดีมากๆ ถ้าไม่อยากได้แนวตู้ๆแบบ Stepwagon หรือ Alphard
แต่ผมไม่เคยลองนั่งหรือขับ Kia Carnival ตัวใหม่น่ะครับไม่รู้ว่าสู้กันได้หรือเปล่า
แต่ผมเคยขับ Kia Carnival ตัวรุ่นที่แล้วเป็นรถเช่าที่อเมริก ผมว่ามันก็ดีมากๆเลย

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 16:31:33 »
เพิ่งได้ลองนั่งรถเพื่อนไป-กลับเพชรบุรีมา
ถ้าได้ส่วนลดห้กแสนผมว่าจัดเลยดีกว่าครับ เพื่อนผมได้ส่วนลดสี่แสนเอง
เป็นรถครอบครัวที่ขับทางต่างจังหวัดได้ดีมากๆ ถ้าไม่อยากได้แนวตู้ๆแบบ Stepwagon หรือ Alphard
แต่ผมไม่เคยลองนั่งหรือขับ Kia Carnival ตัวใหม่น่ะครับไม่รู้ว่าสู้กันได้หรือเปล่า
แต่ผมเคยขับ Kia Carnival ตัวรุ่นที่แล้วเป็นรถเช่าที่อเมริก ผมว่ามันก็ดีมากๆเลย
ถ้าส่วนลดเยอะขนาดนี้และงบถึงจัดไปเลยครับ Kia Grand Carnival ตัวใหม่ คุณ Kiwiwi เคย comment แล้วว่าช่วงล่างเด้งแบบรับไม่ได้ ดังนั้น Odyssey น่าใช้กว่าครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ neoclassic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 17:27:45 »
ตัวเก่าหรือตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 17:31:28 »
ถ้าส่วนลดเยอะขนาดนี้และงบถึงจัดไปเลยครับ Kia Grand Carnival ตัวใหม่ คุณ Kiwiwi เคย comment แล้วว่าช่วงล่างเด้งแบบรับไม่ได้ ดังนั้น Odyssey น่าใช้กว่าครับ

นึกว่าคุณวีจะจัดมาเพิ่มอีกซักคัน

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 18:09:36 »
เบาะนั่งจริงๆ นั่งสักแปดคนแบบเดินทางไปเที่ยว พอได้ไหมครับผม
ตจว ไม่มีรถให้ดูเลยครับผม

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 19:45:51 »

นึกว่าคุณวีจะจัดมาเพิ่มอีกซักคัน
รอคุณ Kiwiwi รีวิวดีกว่าครับ ปีนี้ซื้อเยอะแล้ว มีทั้ง Kia Grand Carnival 1 Toyota Alphard 1 Benz Vito Tourer 1 Ford Everest 1 หมดงบแล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 20:18:17 »
เหมามาปล่อยที่2.2 แปลว่าทุนซื้อคงล้านปลาย นี่ฮอนด้าบวกโหดแบบแปดแสนเลยเหรอเนี่ย
ไม่อยากจะคิดว่ารถในประเทศบวกไปกี่เปอเซน

ในราคาสองต้น ตัวรถกับออปชั่นที่ได้โอเคครับ
แถวสองนั่งแบนๆไม่ค่อยสบาย แต่ยังไงก็สบายกว่าppv Suv ทั้งหลาย
เครื่องก็ดีช่วงล่างดี ผมว่าดีลนี้คุ้มมากๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 21:19:23 »
0% ได้ไหม
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 21:44:07 »
ถ้าคิดจะเอา อย่าไปอ่าน spec ตัวท๊อปนะครับ

ด้วยความหวังดี

(เดาว่าอยู่อุบลป่าวครับ เพื่อนผมก็ไปดูมา มี 5 คันเลยทีเดียว)

ออฟไลน์ Micjty

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 22:07:42 »
ผมใช้อยู่ครับตัว2.4Eเลย น้ำตาจะไหล9เดือนราคาหายไปอีก3แสน ผมซื้อมา2.55ล้าน ไม่รู้ถ้าขายทิ้งจะเหลือเท่าไหร่

Defectก็มีบ้างครับ
1.แผงประตูหน้าซ้ายประกอบไม่ตรงล็อคมั้งนะครับ ขับแล้วมันมีเสียงก๊อกแก๊กอยู่เรื่อยๆ น่ารำคาญใช้ได้
2.แถว2นั่งนานๆจะไม่สบายมากนักครับ เพราะพื้นมันนูนเนื่องจากมีล้ออะไหล่ซ่อนไว้อยู่
3.พ่อผมบ่นตลอดเวลาฝนตก เปิดฝากระโปรงหน้ามาดู ห้องเครื่องเปียกไปหมดเลยครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเดินรางน้ำกันยังไง

ขอสอบถามจขกท.เพิ่มเติมนิดนึงครับ
1.ตัว2.4ELได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ
2.รถของดีลเลอร์ไหนครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 22:11:00 »
เบาะนั่งจริงๆ นั่งสักแปดคนแบบเดินทางไปเที่ยว พอได้ไหมครับผม
ตจว ไม่มีรถให้ดูเลยครับผม

ตอบจากผู้ใช้จริงนะครับ นั่ง8คนนั่งได้ครับ แต่แถว3จะเบียดกันนิดหน่อย ส่วนพื้นที่วางขาไม่มีปัญหาเลยครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 22:22:23 »
ถ้าคิดจะเอา อย่าไปอ่าน spec ตัวท๊อปนะครับ

ด้วยความหวังดี

(เดาว่าอยู่อุบลป่าวครับ เพื่อนผมก็ไปดูมา มี 5 คันเลยทีเดียว)

ตอนผมซื้อต่างกัน4แสน ดูspecแล้วคิดหนักเลยครับ แต่ก็ตัดสินใจซื้อรุ่น2.4E ตอนนี้ลดแล้วต่างกับ2.4EL 7แสนบาท ถ้าผมยังไม่ซื้อนี่ผมตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะเลย 2.4Eแน่นอนครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 22:24:17 »
น่าสนครับ แต่ต้องรับได้ว่า เป็นรถปีเก่านะครับ ไม่ใช่ 2015 แน่ๆ

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 22:40:33 »
ขับคล่องน้อยกว่าfreedนะครับ
ค่าน้ำมันที่ต้องมากขึ้น

คำว่าคุ้มไหมคุ้มครับ แต่ใช้ประโยชนได้คุ้มค่าตัวไหม
ที่ว่าทำไม ลดเยอะ เพราะ คู่แข่งขาใหญ่มา vellfire &Alphard
ถูกหน่อย H1 & starex
One Day.

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 07:16:52 »
น่าสนใจรบกวนขอชื่อศูนย์หลังไมค์ด้วยคนครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 10:03:53 »
ถ้าเป็นEL ผมเชียร์ขาดใจเลยนะครับ
แต่นี่เป็นตัว E ไม่อยากเชียร์เลยครับ
เบาะของ EL นั่งสบายกว่ามากๆ
พอไปนั่ง E แล้วผิดกันเยอะเลยทั้งความสบาย
ท่านั่ง ความุ่มนวล การผ่อนคลาย เทียบกันไม่ได้เลย
อยากให้ลองหา EL ดูครับ ถ้า E สำหรับผมขอผ่านเลย
ต่อให้ราคาต่ำกว่า 2 ล้าน ผมยังคิดดูก่อนเลยครับ
เพราะรถพวกนี้จะใช้เดินทางยาวๆเป็นหลักถ้านั่งไม่สบาย
ก็แทบไม่มีความสุขระหว่างเดินทางเลยนะครับ
ทั้งนี้แล้วแต่จขกท.เลยครับผม
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 09:51:57 »
รบกวนหน่อยครับศูนย์ไหน อยากลองเข้าไปดูตัวจริงว่าต่างจากel และมีรถหลายคันด้วยยิ่งหน้าสน pm บอกหน่อยนะครับขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ TVE

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 16:00:12 »
เรื่องการตั้งราคาบอกเลยว่าตัวนี้ก็ไม่ได้โหดมากครับ เมื่อเทียบกับรถ CBU จากญี่ปุ่นนะครับ

ส่วนลด 500,000 ที่ให้น่าจะมาจากการควักเนื้อตัวเองของฮอนด้าใหญ่

เพราะเอารถมาจอดในสต๊อกนานๆ ก็เป็นเงินจมครับ ต้องหมุนเงินให้มีสภาพคล่อง

ดีลเลอร์พอเห็นแคมเปญ จากฮอนด้าและเป็นว่ามีโอกาสขายได้และพอมีกำไรก็เลยกวาดมากัน

ถ้าจะมองเรื่องนี้ว่าพลาดตรงไหนก็คือ การมองตลาดและนำสินค้าเข้ามาขายมากกว่านะครับ รถแบบนี้ขายยากอยู่แล้ว

และแบรนด์ก็ยังไม่ถึงขั้นที่ลูกค้าที่มีกำลังซื้อ 3 ล้าน แบบสบายๆ จะหันมามอง

ออฟไลน์ polrat715

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 17:33:01 »
รบกวนหลังไมล์ด้วยครับ ศูนย์ไหน ส่วนลดยังไง

ขอบคุณครับ