ผู้เขียน หัวข้อ: Benz Gla สอบถามพี่ๆที่ใช้อยู่หรือมีข้อมูลครับ ว่ามีอะไรจุกจิกไหม  (อ่าน 6260 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
พอดีเพื่อนสาวฝากถามเพราะหาข้อมูลในเนตยากมาก มีแต่กลุ่มที่ใช้ c class ที่แชร์ปัญหากัน ส่วน Gla หาไม่ได้เลยคือเพื่อนเขาชอบทรง gla มากแต่กลัวมันจุกจิกขี้เกียจไปศูนย์บ่อยๆ ผมเชียร์ c class เพราะชอบภายใน แต่เขาชอบภายนอกของ gla  ::)

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
อยากทราบด้วยคนคับว่าเบาะหลัว gla กับ cla อันไหนนั่งสบายหรือ มีพื้นที่เหลือมากกว่ากันครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
อยากทราบด้วยคนคับว่าเบาะหลัว gla กับ cla อันไหนนั่งสบายหรือ มีพื้นที่เหลือมากกว่ากันครับ

GLA นั่งหลังสบายกว่าครับ แต่ตัวหลังคาจะอึดอัดกว่า ผมสูง 180 กว่า เอามือวางบนหัวตัวเองไม่ได้ ติด

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
เบาะหลัง GLA กับ CLA เลครูม เท่ากัน
แต่ GLA เฮดรูม มากกว่าครับ

ผมสูง 174 CLA แค่เอามืดสอดได้ แต่ GLA เหลือพื้นที่นิดหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2015, 07:59:00 โดย pulp »
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ SM.

เบาะหลัง น่าอึดอัดทั้งคู่ แหม GLA จะมีพื้นที่มากกว่า

ออฟไลน์ Visual

สรุปไม่มีใครตอบ จขกท เลย
ไปตอบเรื่องเบาะหลังที่มีคนถามแทรกกันหมด

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ตอบ จขกท นะครับ
ไม่จุกจิกเลยครับ รถมันใหม่จะจุกจิกอะไร
ผมใช้ CLA มาสองปีละ ยังไม่เคยมีอะไรเสียเลย
ซึ่งจริงๆ CLA กับ GLA มันเหมือนกันทุกอย่าง เพราะฉะนั้นไม่ต้องห่วง
ขับอย่างเดียว ถึงเวลามันเตือนให้เข้าศูนย์ก็เอาไปเข้า
รอจ่ายตังค์แค่นั้น จบครับ ในคลับก็ยังไม่มีใครบ่นอะไรกันนะครับ

ออฟไลน์ keng

ผมใช้รุ่นเดียวกับคุณ raygun ขับมาเกือบสองปี ไม่จุกจิก ใช้งานตามปกติ เข้าศูนย์ตามระยะครับ  :)

ออฟไลน์ kenny523

ขอบคุณพี่ๆทีตอบนางคงกลัวเหมือนc class ประตูดังยังแก้กันอยู่เลย

ออฟไลน์ zocket00

• Jr. Member
  • **
ยืนยันอีกเสียงตอนนี้ขับ cla มา 2 ปี ยังไม่เจอปัญหาครับ เข้าศูนย์ตามปกติเลยครับ  :)

ออฟไลน์ dazetos

A Class เข้ามาแจม จะ 3 ปีแล้วครับยังไม่มีปัญหาใหญ่ครับ

มีแค่ครั้งเดียว ไฟเครื่องโชว์ เกิดจากปลั้กหลวม เข้าไปเปลี่ยนจบ ไม่มีค่าใช้จ่าย

ออฟไลน์ Activehybrid

อ่านคอมเม้นท์แล้วแจ่มแมวจริงๆ อยากได้อะ