ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนยางครับพอดียางเก่าบวม แนะนำหน่อย ด่วนๆ  (อ่าน 2921 ครั้ง)

ออฟไลน์ tottae

• Newbie
  • *
civic fb 2013 ยางติดมากับรถเป็นยาง goodyear nct5 ครับ วันนี้เลยชัดๆ เติมน้ำมันลงมาเห็นพอดีเลยครับยางหน้าซ้าย
เป็นรอยฉีกแตกและบวมครับ ยางประมาณเดือน3 ปี 13 ครับ วิ่งไปประมาณ4หมื่นโล เลยเข้าศูนย์เปลี่ยนเปนอย่างอะใหล่ด่วนเลย

อยากให้ช่วยแนะนำยางให้หน่อยครับ ระหว่าง
yokohama ae50 กับ primacy ครับ
ขับรถไม่ค่อยเร็วครับ ออกต่างจังหวัดนานๆครั้ง ขับประมาณ 100-120 อัดเต็มที่ก็ไม่เกิน140

งบประมาณเส้นละไม่เกิน4พันอะครับ ถูกกว่าได้ก็ดีนะครับ อยากได้เกาะๆหน่อย ขอบคุณครับ

พอดีอีกสองสัปดาห์จะขึ้นเชียงใหม่ด้วย ลุยดอยกระจายเลยครับ เลยต้องรีบเปลี่ยน

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
Primacy น่าจะเกาะกว่า as50 หน่อยนึง เพราะ ae50 เน้นประหยัดน้ำมัน
เอาเกาะๆ ( นุ่มๆ ) ก็มี primacy gr100 c1s

ออฟไลน์ rotaryman

ประหยัดงบหน่อยก็ TOYO C1S ร้านดังๆไม่เกิน 4 พัน เป็นรุ่น Top ของ Toyo ยางแบบคอมฟอร์ทครับ

ออฟไลน์ testmaster

• Sr. Member
ขับไม่ไวมากเล่น toyo teo plus ก้อได้ครับ

ออฟไลน์ Tha10050

• Full Member
Primacy 3st ----  GR-100 -----Toyo C1S

ออฟไลน์ Dubee

Nitto NT860  คุณภาพเหลือๆละครับ ในราคาถูกกว่าครึ่งหนึ่ง

ออฟไลน์ YiiPooN

• Newbie
  • *
อ่านเจอในหนังสือพิมพ์
มิชลินได้ของแถมนะครับ ถึงสิ้นเดือนนี้
16นิ้ว+ ได้กระเป๋า
ส่วน 15นิ้ว ได้ไฟฉายพกพา

ออฟไลน์ tvm

ถ้าตามที่ถามแนะนำ Primacy 3st ครับ (ใช้อยู่)
เดิมเคยใช้ Toyo C1S, Yoko ES501

ปล. เดี๋ยวนี้ราคา C1S ไม่ต่างกับ Primacy 3st เท่าไรนะครับ คหสต. จึงคิดว่าC1S หมดความน่าสนใจไปเยอะครับ (แถวบ้านผม)

ออฟไลน์ CNX

มีราคายาง ขนาด2055516 ให้ดูครับ
ยางนุ่มเงียบ แพงกว่า ยางซิ่ง  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2015, 04:24:28 โดย toast »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ panerai

ช่วงนี้ primacy 3st ดั้มราคาลงมาเยอะมาก จึงดูน่าสนใจครับ
ส่วน GR100 ผมว่ายังแพงไปเมื่อเทียบกับ Performance. ยาง

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
ใช้ primacy มา 2 ปีแระของเขาดีจริง