ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการรถที่บ้านหน่อยครับบบบบบบ  (อ่าน 1595 ครั้ง)

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
Civic Dimension ที่บ้านพึ่งเอาไปทำช่วงล่างมาใหม่ หลังจากใช้ได้อาทิตย์เศษ
เวลาเข้าเกียร์ R ถอยหลัง รถมันมีอาการสั่นๆกระตุกๆ มีเสียงดังด้วยครับเป็นเฉพาะเวลาถอยหลัง
ที่บ้านก็ไม่ค่อยมีใครรู้เรื่องรถเท่าไหร่ อยากสอบถามพี่ๆในเว็บหน่อยครับ อาการมันจะร้ายแรงมากไหมครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
Re: สอบถามอาการรถที่บ้านหน่อยครับบบบบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 15:16:52 »
ได้ Overhaul Gear มาบ้างหรือยังครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ครัชของเกียร์ A/T หรือไม่

แต่ที่ผมเคยโดนคือ Accord ตาเพชร เข้าเกียร์ R แล้วนิ่ง สักพักพอเกียร์เข้าก็กระตุกแรงมากครับ แล้วก็ไปได้

รอฟังท่านอื่นมาต่อนะครับ  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ raknajupjup

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามอาการรถที่บ้านหน่อยครับบบบบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 17:21:48 »
ผมว่าลองเช็คยางรองแท่นเครื่องกะแท่นเกียร์ด้วยนะคับ

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 14:36:41 »
เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ครั้วสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ รถผมก็เคยเป็นมันจะเข้าเกียร์ R ช้า