ผู้เขียน หัวข้อ: มาชม สเปคราคา Toyota Fortuner เวอร์ชั่น Australia  (อ่าน 9665 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poj

• Sr. Member
Re: มาชม สเปคราคา Toyota Fortuner เวอร์ชั่น Australia
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 03:45:45 »
ผลิตในไทย ประกอบในไทย ไทยเป็นฐานผลิต
 แต่ คนไทยได้ใช้  ของคุณภาพ ต่ำกว่า  ต่างประเทศ  แต่ราคาสูงกว่าต่างประเทศ

ภาษีนำเข้าก็ไม่ต้องเสีย  ค่าเรือค่าขนส่ง  ค่าศุลกากร  แต่ทำไมถึงแพงกว่า

เพราะคนไทยง่าย  หรือ  บริษัทเอาเปรียบ กันแน่  ตั้งฐานผลิตอยู่ในเมืองไทย  ก็ควรเอาใจคนไทยสิครับ

เห็นด้วยครับ

toyota เป็นบริษัทที่ฟันกำไรเยอะ  แถมยังไร้จริยธรรม ในหลายเรื่อง

คิดถึงแต่กำไรอย่างเดียว ดูได้จากโบนัส พนักงานเยอะกว่าชาวบ้านเขา

แต่ทำรถมาแย่กว่า และขายแพงกว่า

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
Re: มาชม สเปคราคา Toyota Fortuner เวอร์ชั่น Australia
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 07:47:48 »
นี่หมายถึงราคาถูกกว่า และ ได้ ของมากกว่าใช่ไหมครับผม
ด้วยเหตุผลอะไรครับผม รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแจงครับผม
  ผมก็ไม่รู้ครับแต่ฟังเขาแจงมาเหมือนกัน       ความรู้สึกมันยังไม่ใช่ครับที่เขาชี้แจงมา   อย่างเช่น Diff lock  ไม่มี   แล้วมันจะไปใช้งานได้ยังไง        ถึงได้บอกว่าตัว Top 4x4  Fortuner  มันยังไม่น่าซื้อเลย ในเวลานี้      ถ้าจะซื้อนี่ต้องหลับตาให้ได้ข้างนึงก่อนจึงซื้อได้

อีกอย่างลูกค้าคนไทยที่ซื้อ Fortuner  บางคนบอกเองนี่ครับว่าไม่ได้ไปใช้อะไร อ๊อพชั่นแค่นี้เพียงพอแล้วสำหรับการใช้งาน ฟังแล้วเพลีย
แต่ก็เชิญตามสบายครับ ซื้อไปเลย         เพราะผมไม่ซื้อขอใช้ Fortuner  คันเก่าไปก่อน ถ้าต้องเสียเงินอีก 1.6 ล้านแล้วได้แค่นี้ยังรับไม่ได้   

ขอบคุณครับ ของใช้ก็พอได้ แต่ราคามันเกินไปจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 10:49:57 »
ของไทยหรอครับ

รุ่นแรกออกมาเรียกแขกก่อนเพราะรู้ว่าจ้าวตลาดยังไงก็ขายได้ คนที่ไม่ได้ศึกษาเรื่องรถอะไรมาเห็นหน้าตาคล้าย Harrier ก็จัดได้ทันทีแบบไม่ต้องคิดมากครับ :P

อ๊อฟชั่นที่เหลือไว้ยัดลง minor change สำหรับเก็บคนที่ยังเซ็งกับรุ่นแรกที่อ๊อฟชั่นไม่ครบ แต่..ใจยังยึดมั่นเฝ้ารอว่าสิ่งที่คันอยู่มันต้องมาและวันนี้ฝันของคุณมันเป็นจริงแล้ว(ดิสเบรคหลัง) ครับ :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2015, 10:52:03 โดย rotaryman »

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 11:05:13 »
โตโยต้าเมืองไทย เอาเปรียบคนไทย

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 21:11:39 »
ผลิตในไทย ประกอบในไทย ไทยเป็นฐานผลิต
 แต่ คนไทยได้ใช้  ของคุณภาพ ต่ำกว่า  ต่างประเทศ  แต่ราคาสูงกว่าต่างประเทศ

ภาษีนำเข้าก็ไม่ต้องเสีย  ค่าเรือค่าขนส่ง  ค่าศุลกากร  แต่ทำไมถึงแพงกว่า

เพราะคนไทยง่าย  หรือ  บริษัทเอาเปรียบ กันแน่  ตั้งฐานผลิตอยู่ในเมืองไทย  ก็ควรเอาใจคนไทยสิครับ

เห็นด้วยครับ

toyota เป็นบริษัทที่ฟันกำไรเยอะ  แถมยังไร้จริยธรรม ในหลายเรื่อง

คิดถึงแต่กำไรอย่างเดียว ดูได้จากโบนัส พนักงานเยอะกว่าชาวบ้านเขา

แต่ทำรถมาแย่กว่า และขายแพงกว่า

แรงไปหรือป่าวครับ
นอกจากเรื่องการตั้งราคารถที่สูงเกินไปเมื่อเทียบกับสิ่งที่ได้มาแล้ว

ผมชอบการทำธุรกิจของโตฯ นะ การร่วมกิจกรรมต่างๆ ในบ้านเรา เช่นการสนับสนุนกีฬา ฯลฯ ปีนึงเป็นเงินไม่น้อย  ผิดกับมิตซู(ผมใช้อยู่) เรื่องพวกนี้ไม่มีเลย

แต่ถ้ามองเฉพาะเรื่องตัวรถกับราคาก็อย่างว่าละครับ เวอร์เกินไป

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 11:30:04 »
ฟอร์จูนเนอร์สีน้ำเงินไม่ไหว

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 11:50:40 »
ผมว่า fortuner ตัวนี้โอเคเลยนะ ถ้าไม่นับดีไซน์แล้ว
แอบเห็นว่า ฝาท้ายออสไม่ได้เป็ไฟฟ้า ไม่รู้ว่าเพราะตัวไม่ท๊แปรึเปล่า
แต่สิ่งที่ตำหนิที่สุดคือ เบาะนั่งผู้โดยสารด้านหน้า ปรับสูงต่ำไม่ได้ ผมนั่งแล้วคอนโซลบังสายตา รำคาญมากๆ ส่วนนึงต้องโทษดีไซน์คอนโซลแบบนี้ด้วย  จริงๆควรให้ปรับไฟฟ้าคู่หน้ามากกว่า ดีกว่าให้กระจกไฟฟ้าออโต้ทุกบานอีกเยอะเลย