ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆทุกท่านเรื่องราคาขาย Mazda CX-5 หน่อยครับ  (อ่าน 4365 ครั้ง)

ออฟไลน์ rathanit

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามพี่ๆทุกท่านครับ พอดีว่าแฟนผมมีแผนจะซื้อ Mazda CX-5 2.5 เลยอยากทราบว่า
1. ปีหน้าที่จะมีการเก็บภาษีสรรพสามิตรถใหม่ ราคารถจะแพงขึ้นหรือเปล่าครับ แล้วถ้าแพงขึ้นจะแพงขึ้นเท่าไหร่ครับ เผื่อว่าแพงขึ้นจะได้ซื้อภายในปีนี้ครับ
2. หรือควรจะรอตัวไมเนอร์เชนจ์ปีหน้าดีครับ แล้วมันมีอะไรที่ต่างกันบ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
1.มีโอกาสขึ้นครับ  น่าจะมากอยู่
2.ลองดูกระทู้ด้านล่างที่พี่หมู moo cnoe ไปTOKYO motor show ดู  จะมีรูปรถCX-5 MC อยู่ครับ  ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าพอเข้าไทยจะโดนตัดอะไรบ้างหรือเปล่า

ออฟไลน์ yaoya

• Sr. Member
  • จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
ถ้าขึ้นตัว MC ขอ 2WD 2.5 ไม่เกิน 1.5ล้านครับ ตัวTOPอาจทะลุ 1.8ล้าน หรือเกือบๆ แน่เลยครับ

ออฟไลน์ Puitam

เพื่อนไปจองตัว2.5มาแล้ว  ได้ส่วนลดไปแสนห้า  ด้วยความกลัวราคาจะขึ้นปีหน้า

แนะนำ GLA 200ไป ม่ายเอา ที่บ้านกลัวซ่อมแพง

ออฟไลน์ jimmyzz

• Jr. Member
  • **
ถ้าตัว2.5 ภาษีขึ้น แต่ถ้าตัว diesel ภาษีลดครับ
ตัวดีเซล รอmc ออฟชั่นน่าจัดเต็มแน่นอน

อย่าขึ้นแบบก้าวกระโดดก็พอครับ ภาวนาเลื่อนภาษีได้ก็ดีครับ แต่คงเป็นความฝัน

ออฟไลน์ rathanit

• Newbie
  • *
เพื่อนไปจองตัว2.5มาแล้ว  ได้ส่วนลดไปแสนห้า  ด้วยความกลัวราคาจะขึ้นปีหน้า

แนะนำ GLA 200ไป ม่ายเอา ที่บ้านกลัวซ่อมแพง

ขอโทษนะครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนพี่ไปจองศูนย์ไหนมาครับ หรือมันเป็นโปรโมชั่นอยู่ตอนนี้ครับ

MC 2.5 ขึ้น 5% 1,440,000 + 72,000 = 1,512,000

Diesel เขาว่ากันว่าเท่าเดิมครับ

ถ้าคิดภาษีแบบนี้ราคาน่าจะประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
2.5ขึ้นครับ แต่2.2เห็นว่าเท่าเดิมนะ
ถ้าไม่ซีเรียสซื้อตัวเก่ามีส่วนลดก็ได้ รูปโฉมภายนอกแปลงได้สบาย
ถ้าส่วนลดไม่เยอะ รอMCเถอะ

ออฟไลน์ SM.

ราคาคงโดนปรับขึ้นครับ

รอ MC ก่อนก็ดีนะครับ