ผู้เขียน หัวข้อ: full review mazda2 โฉมเก่าของพี่ Jimmy ลิ้งโดนลบไปแล้ว หาอ่านที่ไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 2539 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
เนื่องจากกำลังเล็งๆ mazda2 มือสองโฉมที่แล้วมาใช้งาน
เลยอยากจะหา full review ของพี่จิมมี่มาอ่าน แต่ว่าลิ้งเก่าถูกลบไปแล้วครับ ตามนี้

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=3439.0

เลยอยากทราบว่า ผมสามารถหาอ่านที่ไหนได้อีกไหมครับ จะได้เอาไว้ประกอบการตัดสินใจ

และอีกคำถาม ภาษีรถยนต์ปีหน้าที่กำลังจะเปลี่ยน จะมีผลต่อราคารถมือสองมากน้อยแค่ไหนครับ (ผมมอง b-segment ไว้)

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member

http://www.headlightmag.com/%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-mazda-842/

ยังมีอยู่นะครับ   แต่คงเปลี่ยนลิงค์

โอ้ ขอบคุณมากเลยครับ ผมหาแล้วเจอแต่ลิ้งเก่า

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

ขอเพิ่มเติมในกระทู้หน่อยครับ ผมอยากได้คลิป Lancer EX 2.0 GT ที่พี่จิมมี่เคยทำไว้ ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดมีเก็บไว้บ้าง ขอ PM ให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ  :)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
เป็นรถเล็กที่ใช้งานดีนะคับ ผมขอยืนยันผมใช้เองคับ ทุกวัน ขับสนุกตามสไตล์มาสด้านะคับ แต่เครื่องอาจจะไม่ค่อยแรงเหมือนค่ายอื่นๆนะคับ แต่ถ้าคุณรับได้ประเด็นนี้ก็โอเคเลยคับ ส่วนตัวผมเป็นคนไม่ตามใครคับ ชอบตามสไตล์ของตนเอง เรื่องน้ำมันก็ค่อนข้างประหยัดดีนะคับถ้าไม่เหยียบกระฉูด อิอิ แถมรูปลักษณ์ก็สวยเพรียวดีคับ หมายถึงซีดานนะคับ แต่ก็แล้วแต่คุณชอบเลยคับ ก็ลองไปขับดูคับ แล้วถามใจตนเองว่าถูกใจรึยังค้าบบ อิอิ ;)

เป็นรถเล็กที่ใช้งานดีนะคับ ผมขอยืนยันผมใช้เองคับ ทุกวัน ขับสนุกตามสไตล์มาสด้านะคับ แต่เครื่องอาจจะไม่ค่อยแรงเหมือนค่ายอื่นๆนะคับ แต่ถ้าคุณรับได้ประเด็นนี้ก็โอเคเลยคับ ส่วนตัวผมเป็นคนไม่ตามใครคับ ชอบตามสไตล์ของตนเอง เรื่องน้ำมันก็ค่อนข้างประหยัดดีนะคับถ้าไม่เหยียบกระฉูด อิอิ แถมรูปลักษณ์ก็สวยเพรียวดีคับ หมายถึงซีดานนะคับ แต่ก็แล้วแต่คุณชอบเลยคับ ก็ลองไปขับดูคับ แล้วถามใจตนเองว่าถูกใจรึยังค้าบบ อิอิ ;)

ขอบคุณมากครับ

อ่านจากรีวิวแล้วเห็นว่าแรงต้น แต่ปลายหาย
สำหรับผมไม่ค่อยสนใจปลายเท่าไหร่ เน้นมุดในเมือง จี๊ดจ๊าด
แต่ถ้าขับเร็วๆก้ไปเรื่อยๆ ไม่เปรี้ยวอะไร และไม่เกิน 120
ส่วนเรื่องรูปทรง สำหรับผม 5ประตูสวยถูกใจมากครับ :-*

ออฟไลน์ nonp

ช่วงกลางหลัง 60 จะอืด น่าจะเป็นเพราะเกียร์ที่เซ็ตรอบต้นมาจัดมากๆ ครับ
ดังนั้น ถ้าจับจังหวะ ใช้ปุ่ม hold กับเปลี่ยนเกียร์เป็น S สั่งคิกดาวน์
จะพอชดเชยได้บ้างครับ