ผู้เขียน หัวข้อ: [ตัวอย่างใบเสนอราคา REVO] ไม่เอาแถมประกัน หรือ เอาแถมประกัน ดีกว่ากันครับ  (อ่าน 5375 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
พี่ท่านนึงเค้าโพสลงในคลับ REVO เลือกเป็นส่วนลดเงินสด ไม่แถมประกัน

ส่วนตัวผมเล็ง PreRunner 2.4E Auto 4ประตู ไว้ครับ (895,000) (คนละรุ่นกับในใบเสนอราคา)

อยากถามความเห็นท่านว่า เลือกแถมประกัน หรือเลือกเป็นส่วนลด ดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ประกันที่แถม ต้องดูว่าเป็น ของบริษัทอะไร  ถ้าไม่ชอบ ก็เอาเป็นส่วนลด แล้วเลือกประกันที่ชอบ และคิดว่าเหมาะสมที่สุด ดีกว่าครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

JONNY

• บุคคลทั่วไป
โอวว :o ส่วนลด9หมื่น

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
หลักๆนะ

ส่วนลด 90,000

ฟรีประกันชั้น 1 ของโตโยต้าแคร์
ฟรีค่าจดทะเบียน
ฟรีค่า พ.ร.บ.

ที่เหลือก็พวกฟิล์ม ไลเนอร์ ถ้าไม่เอาขอส่วนลดเพิ่ม

ดอก 5 ปี 2.5%

น่าจะโอนะ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ดอก 2.75% แพงไป 2.35%กำลังสวย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ดอก 2.75
แพงเกินไปละ    :o :o

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รถราคา 1,069,000 ผ่อนเสร็จ 5 ปี เงินที่จ่ายทั้งหมดคือ 1,174,620 ค่าดอก 105,620 ...ก็พอไหวนะครับ (ผมไม่ถนัดคำนวน อาจจะผิดพลาดได้)

ออฟไลน์ toonze

ลด 90000 ว่าทำไมถึงเป็นอันดับ 1  เล่นโปรแรงสะ นี้รุ่นใหม่ยังลดขนาดนี้

ออฟไลน์ Dubee

ประกันของอะไร คุ้มครองอะไรบ้าง มีเงื่อนไขอะไรบ้าง สิ่งเหล่านี้ควรถามเซลล์ครับ อย่าดูที่ราคาหรือแถมหรือไม่แถม
จริงๆรถกระบะใหญ่อย่างรีโว้ ประกันแค่ประมาณหมื่นเจ็ดถือว่าถูกครับ ผมละกลัวว่าราคาขนาดนี้กับรถแบบนี้จะเป็นบริษัทประกันเจ้าเล็กๆ คงไม่ใช่รายใหญ่อย่าวิริยะ กรุงเทพฯ ทิพยะ ฯลฯ ไรงี้ครับ

สุดท้ายอย่างที่ผมกล่าวไปดูความคุ้มครองดีที่สุดครับ อย่าดูที่เบี้ย และลองเปรียบเทียบกับประกันเจ้าอื่นๆที่เราดู ควรมีพินาสักสามสี่เจ้าครับ ประกอบกับตัวที่แถมครับ คำตอบมีในนั้น

ออฟไลน์ reyeshenry

เอกซีรี่ผม ราคา 987,000 บาท
ดาว 25 % = 246,000 บาท
ผ่อน 60 งวด  = 12,609 บาท
ดอกเบี้ย ประมาณ 2.35 ครับ

ของแถม ประกันชั้น 1 วิริยะ ซ่อมห้าง
ฟิลม์ 3M รอบคัน
ฟรีค่า พ.ร.บ.
คิ้วกันสาดกระจกข้าง
เคลือบสี  1 ครั้ง
พ่นกันสนิม 1 ครั้ง

ออฟไลน์ cadherin

ดอกเบี้ยแพงเกิน
ผ่อนต่อเดือน ดอกเบี้ย 1714 บาท, 60 เดือนจ่ายดอกเบี้ย = 102891 บาท
ประกันชั้น 1 ถูกจัง ระบุคนขับรึเปล่าครับ
มัดจำป้ายแดง 3000 บาท พอแล้ว
liner ระบุยี่ห้อไปเลย

พ่นกันสนิม คงแบบเดียวกับขับ เคลือบสีฟรี ***จะมีค่าบริการต่อครั้งที่ต้องจ่ายเอง

ออฟไลน์ bojung

เอาส่วนลดครับ 9 หมื่นนี่เยอะมากครับ หายไปเกือบแสน
ประกันถูกมากไม่ถึง 2 หมื่น ต้องดูเงื่อนไขด้วยนะครับว่าคุ้มครองอะไรบ้าง ผมเคยเจอรถราคาประมาณ9 แสนเจอเบี้ยประกัน 2 หมื่น 5 ลองตรวจสอบดูนะครับ
ที่ผมชอบส่วนลดเงินสดเพราะว่า ถ้าไม่เอาส่วนลด เงินตรงส่วนนี้จะถูกนำไปคิดดอกเบี้ยด้วย ทำให้เราต้องจ่ายเอกเบี้ยแพงขึ้นครับ ถ้าเป็นไปได้พยายามกู้ให้น้อยที่สุดครับ
รีโว่ตอนนี้ให้ส่วนลดเงินสดเยอะมากจนผมตกใจ คงจะกระตุ้นยอดขายครับ ประกาศราคาเปิดตัวทำเอาผมตกใจ สุดท้ายก็ลดเงินสดให้เยอะมาก จนราคารถลงมาพอๆ กันกับค่ายอื่น น่าจะเป็นกลยุทธ์การตลาดครับ

ออฟไลน์ KKz

• Newbie
  • *
คิดว่าน่าจะเป็นของ ไทยset รึเปล่าครับ สำหรับผมเองคงเอาเงินเป็นส่วนลด แล้วไปหาตัวแทน วิริยะ หรือ กท แทนครับ รถราคาล้านขึ้น เอาความสะดวกเคลมง่ายดีกว่าครับ เบี้ยน่าจะตกอยู่ราวๆ 2 หมื่นต้นๆถึงกลาง แล้วแต่ว่าตัวแทนไหนได้ราคาดี (ตามปกติแล้วป้ายแดง ต้องซ่อมศูนย์ วงเงิน 80%ของราคารถ และ ไม่ระบุผู้ขับนะครับ)
หรืออีกทางเลือกลองถามเซลล์ครับ ว่าถ้าเราอยากได้บริษัทฯไหนที่เราต้องการ เพิ่มเงินอีกเท่าไหร่?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าดอกมันเท่ากันก็เลือกส่วนลด
แต่จริงๆไม่ใช่หรอก ลองคำนวณดีๆครับ