ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์นี่จะเอา bm คู่ใจแล่นขึ้นเขาชมวิวค้า  (อ่าน 3111 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dahalokely

• Newbie
  • *

ปกติไม่เคยขึ้นเขาเลย ต้องเตรียมตัวเตรียมรถอะไรก่อนไมค้า หรือว่ารถปกติเขาก็เอาขึ้นเขาได้เลย   :-[

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: เสาร์นี่จะเอา bm คู่ใจแล่นขึ้นเขาชมวิวค้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 07:14:45 »
ให้ช่างเช็คละเอียดก่อนไปดีกว่าครับ ผมใช้รุ่นนี้อยู่เป็น 4 ประตู 323 iase ก่อนออกต่างจังหวัดไกลๆ ผมจะให้ช่างเช็คอย่างละเอียดก่อน โดยเฉพาะเรื่องระบบระบายความร้อนครับ รถดีมากแต่ด้วยอายุรถต้องละเอียดหน่อยครับ
เรื่องเดินทางไกล ทางเรียบ 6 สูบไปอย่างเนียนจริงๆครับ ผมชอบมาก 2ปีมานี่ คันนี้ผมเอาไปออกไปไกลๆถึงด่านชายแดนหลายด่านละครับตั้งแต่เหนือสุด ด่านแม่สาย สามเหลี่ยมทองคำ อิสานเหนืออย่างหนองคาย ตะวันตกแม่สอด ล่าสุดอิสานใต้ด่านช่องเม็ก อุบล ดูแลดีๆขับทางไกลเนียนๆครับ
แต่ทางขึ้นเขากะทางโค้ง ยอมรับว่า 6 สูบ ออโต้ ขับไม่สนุกเลย รู้สึกรถมันหนักเกิน การเปลี่ยนเกียร์จังหวะต่างๆขนาดใช้โหมดm ก็ยังรู้สึกไม่ฟินเท่าตอนขับ e36 compact เครื่อง4สูบ  m44 เกียร์ mt คันนั้นฟินสุดๆ ขับไปปาย แม่ฮ่องสอน สนุกมาก
ปีนี้ว่าจะให้ e46 พักบ้างละ เปลี่ยนไปใช้ subaru xv ออกไปขึ้นเขาบ้างละ อยากรู้ฟิลลิ่งทางบนเขาของ xv แบบเต็มๆอยู่ว่าเทียบกับ bmw แล้วเป็นไง
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Turin

Re: เสาร์นี่จะเอา bm คู่ใจแล่นขึ้นเขาชมวิวค้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 07:42:54 »
หลักๆก็ระบบระบายความร้อน สภาะนำ้มันเครื่อง นำ้มันเกียร์ ระบบบังคับเลี้ยว บูชช่วงล่างต่างๆ ... รายการอาจจะยาว แต่ถ้ารถใช้ประจำและช่างสังเกตอยู่แล้วไม่น่าเป็นกังวลเท่าไหร่ครับ ไม่น่าจะเจออะไร

320 ก่อนไมเนอร์ เครื่อง 4 สูบ M43 ใช่หรือเปล่าครับ เจ้านี่อึดมากปัญหาน้อยมาก ... เบื่อแล้วบอกนะครับ (จีบกันแบบนี้เลย)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 20:38:48 »
เบอร์โทร อู่ รถยกสไลด์
เบอร์ช่าง อุปกรณ์ ฉุกเฉิน

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 13:31:33 »
เครื่องตัวนี้น่าจะตัว 6 สูบ M54b22 วางในบอดี้ e60 520i ครับ

Cheercheers

ออฟไลน์ Doctorpook

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 13:38:36 »
ขึ้นเขามันมักจะมีทางที่เป็นหลุมบ่อปนบ้าง ยางแก้มเตี้ยต้องระวังเป็นพิเศษ อย่าให้มีปัญหากับแก้มยางเป็นอันขาดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 14:58:06 »
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 14:53:42 »
รถสวย ครับ
เริ่มเบื่อยัง

ออฟไลน์ Pommy_me

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2015, 20:15:16 »
ไปขึ้นเขาอันตรายมากกกก เอารถไปตรวจเช็คพวกยางพวกเบรกด้วยครับ ถ้ายางหมดสภาพเนี่ยะลื่นเชียว ถ้าเอาชัวก็ไปศูนย์ใกล้บ้านเลย